Mbali na waumini wa Kanisa Katoliki kulikuweko pia na wanachama wa vyama vya upinzani na vilevile mashirika ya kiraia. Waandalizi wa maandamano hayo walitangaza maeneo kumi na mbili ambako waandamanaji walitakiwa kukutana. Lengo la maandamano hayo ni kutaka kuwekwa na ukweli kuhusu tuhuma za ubadhirifu wa dola milioni kumi na tano za serikali. Bienvenu Matumo ni mojawapo ya viongozi wa kundi la vijana kwa ajili ya mageuzi Lucha. Tunaandamana ili tuone hiyo franga ilipotea kwenye kesi ya Leta ipasikane, au watu walioziba wazirudishe, wali kwenye kesi ya Leta na zisaidie kutengeneza inji na maisha na ya Wakongomani. Kwenye mahojiano mwezi uliopita na televisheni mojawapo ya Ufaransa, Rais Felix Tshisekedi alisema kwamba aliamuru kuanzishwa kwa uchunguzi ili kufahamu ukweli wa jambo hilo. Julai, inspekta mkuu wa wizara ya fedha alitangaza kwamba dola milioni kumi na tano zilizotakiwa kuingia kwenye mfuko wa serikali zilitoweka na kunyoshea kidole ikulu ya rais Tshisekedi katika kutoweka kwa fedha hizo. Mashirika ya kiraia yameelezea wasiwasi wao kuhusu visa vya ubadhirifu wa fedha za umma vilivyoripotiwa toka kuchukua madaraka kwa Rais Felix Tshisekedi. Mwinchi uchunguzi na hata aisha sisi tuna Tunapenda hiyo mambo tuone kama imeisha vipi. Tunapenda jitizi fe kazi yake tuyue nani aliba franga ya Kongo na huyo mtu afungwe na arudishe hiyo franga kwenye kesi isaidie kulipa walimu wa, wa, wa, wa masomo kwe ya bure na isaidie maprojet mingi mingi ya development. Mbali na Kinshasa, maandamano yalifanyika pia jumamosi iliyopita mjini Goma. Profesa Isidore Ndaiwel, mratibu wa CLC, amesema kwamba wataendelea na maandamano yao hadi hapo viongozi watachukua hatua wa madhubuti ya kupambana na rushwa. Kwenye madai yao waumini hao Katoliki, wa kanisa Katoliki wameomba pia kujiuzulu kwa majaji wote tisa wa koti ya katiba nchini. Wamelaumu majaji hao kwa kutotekeleza sheria katika uamuzi wao kuhusu malalamiko ya matokeo ya uchaguzi wa rais na bunge nchini. Ni Sale Mwanamilongo, DW, Kinshasa.