Taasisi hiyo imesema utafiti wake umehusisha wapiga kura 9716 waliosajiliwa kupiga kura na Tume ya Taifa ya Uchaguzi nchini humo ambapo kwa Tanzania bara watu 7397 na upande wa Zanzibar watu 2319 wameshiriki, huku kundi kubwa zaidi miongoni mwao likiwa ni vijana na watu wa makamo. Matokeo hayo yanaonyesha asilimia 79 ya wapiga kura wamesema watamchagua Rais John Magufuli. Hii ni kutokana na uwezo wake wa maslahi ya taifa, uwezo wa ujenzi wa miundombinu wezeshi kiuchumi, pamoja na kutokana na ilani ya chama chake, huku asilimia wa 19 wapiga kura wakisema watamchagua mgombea wa chama kikuu cha upinzani Tundu Lisu kutokana na kuhitaji mabadiliko pamoja na ujasiri wake. Mkurugenzi wa taasisi hiyo Mulubi Asiligwa amewaambia wanahabari kuwa kati ya watu waliohojiwa asilimia 94 wamesema watapiga kura na kati ya waliowahoji ni asilimia 2 tu ndio walisema watachagua wagombea wa vyama vingine wale ambao walisema maoni yao watapigia chama gani? CCM ilipata ya Mheshimiwa wa rais uh, Dr. John Pombe Magufuli ilikuwa 79%, uh, ikifuatwa na Chadema 19% chama na Tundu Lissu, alafu pia hapo nilikuwa nimefunua ya kwamba the 2% ilikuwa ni kwa maana, wale wagombea wen, wengine asilimia zao zilikuwa chache sana ino 0.2%, 0.004% kwa sababu tukawajumuisha kwa maana ya ya kuongeza dhati idadi ya kufika. Utafiti huo umeendelea kuonyesha kuwa kwa upande wa Zanzibar Chama cha Mapinduzi kimeonekana kung'ara, ambapo asilimia 67 ya wapiga kura wamesema watachagua chama hicho, huku mgombea wa chama cha ACT wa Zalendo Maalim Seif Hamad akikubalika kuchaguliwa kwa asilimia 30 na vyama vingine vikiwa na asilimia tatu. Hata hivyo, baadhi ya wananchi ambao wanafuatilia mchakato wa uchaguzi wamekuwa na mseto wa mawazo katika utafiti huo uliofanyika katika kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba mwaka huu 2020. Naitwa Jessica Matthew. Inaonekana ikawa hivyo kwa sababu kuna vitu vingi ambavyo wameweza kuvifanya, na hicho ni kitu ambacho wananchi wanaamini kabisa, huyu anafaa kupewa tena nafasi nyingine kwa miaka mitano ijayo. Uhuru wa kujieleza kidogo, na uona kama kuna, kuna, kuna shida kwa kuangalia tafiti na... Kwa kuangalia jinsi ambavyo media uh, zingine zinafungiwa na nini, unaweza ukawaza uka, uka kwamba kuna challenge i, i, iko hapa. Huu ni utafiti wa kwanza kuwekwa hadharani ukitoa mwelekeo wa mchakato wa uchaguzi ambao unatarajiwa kufanyika Oktoba 28, 2020. Hawa Bihoga, DW, Dar es Salaam.