Kikao hiki cha siku tatu kinatazama hasa ni kwa namna gani viongozi wa madhehebu mbalimbali wanavyoweza kushirikiana na wakuu wa serikali kwenye mataifa haya ili kukomesha kabisa tatizo la usalama mdogo kwenye kanda ya maziwa makuu. Huyu ni Askofu Bahati Silvesta kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hali hii nzima mnayoiona inasababishwa na wanasiasa, na sisi kama viongozi wa roho, wajibu wetu wa kwanza ni kufanya maombi juu ya hali tuliyomo na kufundisha upendo miongoni mwa wana wa Mungu lakini kubwa zaidi ni kukutana MBC na waamuzi wakuu ambao ni viongozi wa mataifa ili kwa mara nyingine waweze kuwa na huruma na kutazama jinsi ya kuepusha watu wao kuendelea kupoteza maisha kutokana na matatizo ya kisiasa. Hata hivyo viongozi hao bado hawajatangaza ni lini na ni kwa namna gani wanapanga kukutana lakini, kawahiki, na viongozi wa mataifa hayo ya eneo la maziwa makuu. Lakini kikao hiki ambacho pia kimehudhuriwa na viongozi wa serikali kimeonekana kama jukwaa la kulaumiana kwa namna fulani, huku kila upande ukitaja mwingine kutofanya zaidi kutatua tatizo hilo. Wizara inayohusika na masuala ya wakimbizi nchini Rwanda, Serafina Mukantabana akasema: Nafashe nkurugero nvuga ni iyo urebye nk'abantu. Chukua mfano wa wapiganaji wa FDLR walio tapakaa kwenye misitu ya DRC. Wengi ni waumini, wengi utawakuta na Biblia mikononi, lakini tunasema kwa upande mwingine ni jukumu la viongozi wa madhehebu kusogea karibu na watu kama hao na kuwaeleza kuwa huwezi kuwa na Biblia mkononi kisha ukambaka mwanamke, huwezi kushika Biblia mkono mmoja huku wa pili ukishika bunduki au kisu kwa ajili ya kuwaua wananchi wasio na hatia. Nimuuliza Askofu mkuu wa kanisa la Anglikana nchini Rwanda, Onesiforo Rwaje, nini hasa utofauti wa kikao hiki na vile vilivyopita? Huu ni mkakati endelevu, tutaendelea kufanya hivi. Huwezi kufika mahali ukasema acha nisimame kwa kuwa labda miakati ya awali haikufanikiwa. Hapana, tutaendelea kwa kuwa swala la amani endelevu. Kwa upande mwingine, lakini hadi tulipokuwa tunaingia hewani kutuma ripoti hii, wawakilishi wa Burundi walikuwa bado wanasubiriwa, huku ikionekana kuwa wao hasa wangekuwa kielelezo cha nini la kufanya mwishoni mwakauhiki. Silvano Scaramella, DW, Kigali.