Sina uhakika kwamba itakuwa na matokeo yoyote ama moja kwa moja, lakini ni ishara kwamba hata na dola kubwa la Kimarekani la kibepari inaanza kuwa na mashaka kwamba labda watawala wa Tanzania hawajaelewa majukumu ya kuongoza dola la kidemokrasia ndani ya ubepari. Lawama kama hizi za matukio ya watu kuzurika si za leo ama si, si jambo jipya. Kilichowasukuma wa Marekani kwa kipindi hiki unadhani ni nini? Mimi nafikiri wao wanafikiria mbali zaidi, wanafikiria nchi nyingi ambazo baadaye zimetokea kuzaa ugaidi, zimekwenda pole pole, ikaserereka kutokana na mambo madogo madogo kama haya, ambayo yanawaondolea matumaini ya kubadilisha mambo ya wananchi kwa njia za amani. Kwa hiyo ni kama wanaonya kwamba, jamani, wananchi wasiondolewe matumaini ya kubadilisha mambo wa amani, kiangalia kwa karibu sana kwa sababu kumua mtu kama huyu haikuwa hai na maana sana e, lakini nafikiri Marekani hasa wale wa, wa, wa, Marekani kwenye vyombo vyao vya dola wanaofanya utafiti wameanza kugundua kwamba Tanzania inaweza ikaelekezwa huko kwenye watu kukata tamaa kuleta mabadiliko kwa njia za amani. Na, na na nafikiri hiyo haliwezi kuwa na manufaa kwa ubepari. Katika barua hii ya tahadhari ya Marekani kumezungumziwa jambo la utulivu, na hasa katika kuelekea uchaguzi huu mdogo wa kesho jimbo la Siha, uh, na Kinondoni. Hali ikoje kwa wakati huu hapa? Sifikirii juu ya mtu kama Trump, nafikiria watu walio kwenye CIA na watu kwenye ma, ma, mashirika ya kijasusi ya Marekani wameshaanza kugundua kwamba kuna viashiria vya wananchi kuchoka kuambiwa kwamba yani hawezi kutoa maamuzi yao. Wa amani mpaka wani itokee vurugu. Kwa hiyo wanaanza kama kuionya dola la Tanzania kwamba hacha hii, lakini onyo hili mwalimu limehusisha pande zote, vyama vya siasa vihakikishe kwamba amani inakuwepo. Eh, lakini wa Marekani wanajua kwamba vyama vya upinzani havina nguvu yoyote. Kama uchaguzi utavurugwa, utavurugwa na huyo mtu ambaye anataka uchaguzi usiende kwa kuwaruhusu wananchi wachague wanayomtaka. Sasa anayeweza kafanya hivyo ni ni ni ni, ni yule ambaye anawakilisha chama kilicho ndani ya dola kinachoshikilia dola. Kwa hiyo mimi nafikiri onya hili ni kwa chama kilicho madarakani, ni kama kukikumbusha jamani ye, hauna sababu yoyote kuanzisha kuruhusu vijana kati yenu kuruhusu vijana wanaokuunga mkono kufanya mambo ya aina hii kwa sababu haya yanaweza ka, yakawaondolea matumaini ya kuondoa uongozi huu na uongozi huu kwa njia za amani.