Deutsche Welle. Idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Imetimia saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki, 11 kamili Afrika ya Kati. Hujambo msikilizaji na karibu katika matangazo yetu hii leo, ikiwa ni Jumatatu ya tarehe 25 Septemba mwaka 2017. Habari za ulimwengu, msomaji ni mimi Isaac Gamba na kwanza ni muhtasari wake. Kansela Angela Merkel ashinda muhula wa nne madarakani kufuatia uchaguzi uliofanyika jana Jumapili. Rais wa Faransa Emmanuel Macron ampongeza kansela Merkel, na Marekani yatangaza marufuku nyingine. Habari kamili Berlin. Kansela Angela Merkel ameshinda muhula wa nne madarakani kufuatia uchaguzi uliofanyika jana Jumapili. Akizungumza baada ya kutangazwa matokeo ya uchaguzi huo, Kansela Merkel alisema ana furaha kutokana na muungano wa vyama vya CDU na CSU kufikia malengo yake kufuatia kampeni za vyama hivyo, na kuongeza kuwa licha ya kwamba walitarajia kupata matokeo mazuri zaidi, lakini hawapaswi kusahau kuwa walikuwa na changamoto kubwa katika miaka minne iliyopita. Hata hivyo, ushindi wake umegubikwa na changamoto ya chama cha siasa kali mrengo wa kulia cha Alternative for Germany AFD, ambacho kimefanikiwa kuingia bungeni. Wafuasi wa chama cha AFD mjini Berlin walisikika wakishangilia wakati matokeo yalipokuwa yakitangazwa kupitia televisheni ya umma. Wakati wa huo, mgombea kwa tiketi ya chama cha SPD, rais wa zamani wa bunge la Ulaya Martin Schulz, aliyekuwa akiwania kumwondoa kansela Merkel madarakani, aliwaeleza waandishi wa habari kuwa sasa chama cha SPD kinakuwa chama cha upinzani. Idadi ya wa wapiga kura walijitokeza katika uchaguzi wa ja onekana kuongezeka kulinganisha na miaka minne iliyopita ikipanda kutoka asilimia 71.5 hadi asilimia 76, bali vyama vya siasa vya hapa nchini Ujerumani vimeshangazwa na matokeo ya uchaguzi baada ya chama wakulia cha mrengo mkali wa kulia cha Alternative for German AFD kufanikiwa kupata kura zitakazowezesha chama hicho kuingia bungeni kwa mara ya kwanza. Chama hicho kinatarajiwa kuwa na jumla ya viti 98 baada ya kupata asilimia 13.2 ya kura katika uchaguzi uliofanyika hapo jana. Chama cha AFD maarufu kama chama mbadala kwa Ujerumani kilianzishwa mnamo mwaka 2013. AFD kutokana na wafuasi na wasiwasi juu ya maswala ya kisiasa yanayoshughulikiwa barani Ulaya, lakini baadaye kikageuka na kuwa chama kinachopinga wahamiaji wa na Uislamu na pia kinapinga hatua ya kansela Angela Merkel ya kuwakaribisha maelfu ya wakimbizi mnamo mwaka 2015 na 2016. Chama cha AfD sasa kitakuwa chama kikuu cha tatu katika bunge la Ujerumani. Takriban watu mia saba waliandamana katika jiji la Berlin jana jioni kukipinga chama hicho. Paris, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron hii leo amempongeza kansela wa Ujerumani Angela Merkel kwa ushindi wake aliopata kufuatia uchaguzi uliofanyika hapo jana. Macron ameahidi kuwa nchi hizo mbili zitadumisha ushirikiano uliopo sasa kansela merkel alishinda muula wake wanne akishinda asilimia 33 ya kura kupitia chama chake cha christian democratic union cdu washington marekani itazuia raia kutoka korea kaskazini kuingia nchini marekani ikiwa ni sehemu ya marufuku ya kusafiri ambayo pia inawabana raia kutoka iran chad libya siria venezuela yemen na somalia kwa mujibu wa taarifa ya utawala wa rais Donald Trump. Amri hiyo mpya inayotarajiwa kuanza Oktoba 18 inakuja baada ya, ya, ya amri ya awali ya rais Trump kupingwa mahakamani. Amri ya awali ilizihusu zaidi nchi zilizo na Waislamu wengi, ingawa sasa yameongezwa mataifa ya Venezuela na Korea Kaskazini. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu kutoka DW Bon. Bamako, Wanajeshi watatu wa kulinda amani wameuawa hapo jana nchini Mali baada ya gari lao kukanyaga kitu kinacholipuka Ujumbe wa Umoja wa Mataifa wa kulinda amani nchini humo MINUSMA umesema shambulizi hilo ambalo limesababisha watu wengine watano kujeruhiwa limetokea mapema jana Jumapili, katika barabara kati ya mji wa Gao na kijiji kinachoitwa Anafis. Katika taarifa nyingine tofauti, jeshi la Bangladesh limesema wanajeshi wake watatu wameuawa na wengine wanne kujeruhiwa baada ya gari lao kukanyaga kifaa cha kulipuka. Afisa mkuu msaidizi wa ujumbe wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa Coin Davise amelaani shambulizi hilo na kusisitiza nia ya kuendelea kuunga mkono juhudi za kuhakikisha makubaliano ya amani yaliyofikiwa mwaka 2015 yanatekelezeka. Nairobi. Mwendesha mashtaka mkuu wa Kenya ameiagiza idara ya uchunguzi wa makosa ya jinai pamoja na taasisi ya kuzuia rushwa nchini humo kuwachunguza maafisa wa tume ya uchaguzi nchini humo iwapo wanahusika na makosa yaliyopelekea kufutwa matokeo ya wa uchaguzi wa rais uliofanyika Agosti 8 mwaka huu. Mwendesha mashtaka huyo Keriyako Tobiko pia ameviagiza vyombo hivyo viwili kuchunguza tuhuma zinazohusiana na maafisa wawili waandamizi wa upinzani wa kupata ridhaa katika vifaa vya kuhifadhi data yani seva vya tume hiyo ya uchaguzi kinyume cha sheria wakati kura zilipokuwa zikihesabiwa. Mahakama ya juu nchini humo iliyafuta matokeo ya umo, matoke uchaguzi wa Agosti nane yaliyokuwa amempa ushindi rais Uhuru Kenyatta, ikisema kulikuwa na mapungufu na ukiukwaji wa taratibu wakati wa kutuma matokeo hayo na kuahidi uchaguzi kurudiwa ndani ya siku sitini sanaa Rais wa Yemen Abdul Rab Mansur Hadi amesema kandoni mwa mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa kwamba vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini mwake vitahitaji kusuluhishwa kijeshi kutokana na ushawishi wa Iran. Hadi alisema katika mahojiano na kituo cha televisheni cha Al Arabia ambayo amerushwa mwishoni mwa wiki kwamba suluhisho la kijeshi ndio lenye nafasi kwa sababu uamuzi huo hauko juu ya waasi wa Kiuthi, na kuongeza kuwa hata ukifikia makubaliano nao wanaisikiliza Iran mahojiano hayo yamekuja siku chache baada ya kutimia mwaka wa tatu tangu Wahuthi walipouteka mji mkuu wa Yemen, Sanaa, ambao wanaodhibiti kwa ushirikiano na vikosi vitiifu kwa rais wa zamani wa nchi hiyo Ali Abdulahi Saleh yangun mkuu wa shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa Philip Grandi amezielezea kama za kutisha, vurugu za kabila zilizowalazimu mamia ya kwa maelfu ya Waislamu wa, wa jamii wa ya wachache ya Rohingia kimbia Myanmar na kutafuta hifadhi nchi jirani ya Bangladesh. Grant amewaambia waandishi wa habari baada ya kutembelea kambi wa ya wakimbizi ya Rohingya kusini mashariki mwa Bangladesh. Na hatimaye, michezo, katika michezo Bayer Leverkusen imeishindilia mabao matatu kwa bila Hamburg katika mchezo uliopigwa jana wa mfululizi wa ligi kuu ya kandanda ya Ujerumani almaarufu Bundesliga, huku Hanova akichana nguvu na FC Cologne baada ya timu hizo kwenda sare ya bila kufungana. Na huo ndio mwisho wa taarifa hii ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili ya DW Bom.