Ripoti hiyo imejikita kwa Tanzania bara pekee ambapo taarifa zimekusanywa kutoka katika vyanzo rasmi ikiwemo jeshi la polisi, mashirika ya kiraia pamoja na vyombo vya habari. Inaonyesha kuwa kundi la watoto halipo salama licha ya kuwepo kwa sheria zinazomlinda mtoto pamoja na elimu kuendelea kutolewa katika jamii juu ya namna ya kumlinda mtoto dhidi ya matendo ya kikatili na himizo kwa umma kutoa taarifa kwa vyombo vya dola katika matendo ya ukatili dhidi ya watoto. Ripoti inaonyesha asilimia sitini na sita ya matendo hayo ni ukatili wa kingono, huku kanda ya ziwa ikitajwa kuongoza kwa asilimia thelathini na nane ikifatiwa na kanda ya nyanda za juu kusini ikiwa na asilimia thelathini na mbili. Kanda ya pwani na kaskazini zote zikifanana kwa asilimia tisa, kanda ya kati asilimia saba na kanda ya magharibi asilimia tano. Anna Henga, mkurugenzi mtendaji wa kituo cha sheria na haki za binadamu, anasema kwanza kumeendelea kushamili kwa ukatili dhidi ya watoto. Mtakumbuka mwaka jana tuliona hali ya ukatili dhidi watoto imekuwa kubwa lakini haijapungua mpaka sasa hivi. Hali imezidi kuwa mbaya na hasa hasa ukatili wa kingono, ubakaji, ulawiti pamoja na ukatili wa kimwili dhidi ya watoto. Hata hivyo, vifo vya watoto kutokana na imani za kishirikina vinamulikwa katika ripoti hiyo ambapo wito wa kitaifa unatolewa kuhakikisha kila mmoja anamlinda mtoto. Matukio ya kikatili ya kimwili dhidi ya wanawake unatokana na wivu wa kimapenzi unaosababisha mauaji yameelezwa pia kushamiri na huku kundi hilo likitakiwa kutovumilia aina zozote za ukatili unapojitokeza ndani ya familia zao na badala yake kutoa taarifa katika mamlaka zinazohusika. Fundikila Wazambi, mtafiti mwandamizi kutoka Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, anasema ukatili wa kingono nao umeendelea kuwapokonya wanawake haki zao na ulifanya kundi hilo kujihisi wanyonge. Na matukio haya mengi yameonekana mikoa kama Dodoma, Kagera, Kigoma, Morogoro, Dar es Salaam, Shinyanga na Manyara. Lakini pia kuna ukatili wa kingono dhidi ya wanawake. Tension kubwa kwa kipindi hiki ilikuwa ni mkoani Kigoma, swala la kundi cha wabakaji kinachojiita teleza. Ukiukwaji mwingine ulioshuhudiwa katika kipindi cha nusu mwaka, kulingana na ripoti hiyo, ni hofu kuendelea kutanda miongoni mwa watu wenye walibino, hasa wakati wa taifa likijiandaa kuelekea katika uchaguzi wa serikali za mitaa mwishoni mwa mwaka 2019 na uchaguzi mkuu mwaka 2020. Hawabihoga, DW, Dar es Salaam.