Hotuba hiyo imeonyesha kwamba kuna masikilizano kwamba naye analeta kitu kama umoja, ambapo watu wengi wanaona kwamba hiyo kitu ni kitu cha kwanza. Cha pili ni kwamba kuweko na amani katika nchi isiyo tena katika kila kila kukicha, misukosuko mivutano huku na huku. Wakati huu ambapo rais huyu anaingia madarakani, matatizo ya Komoro hayajesha. Kuna matatizo ya umeme, maji, rushwa na mambo mengine. Mheshimiwa Rais ametaja vipi vipaumbele vyake kwa wakati huu? Amesema kwamba atataraji kwamba aweze kuweka mfumko mpya kwamba ashughulikie masuala haya, lakini masuala haya ni mengi. Kwa hivyo atakuwa na changamoto kubwa katika kutekeleza mambo aliyoyataja hapo jana. Yapi aliyoyapa kipaumbele? Aliyoyapa kipaumbele ni kwamba ataleta utaratibu katika mahakama, kwamba mahakama yao ya kweli, mtu ambaye eh, asiwe kwamba anapokonya haki yake. Kwa hivyo hilo, Komora la mtizamo kwamba kweli ataweza, kwa sababu kuna mtindo hapa kwamba mwenye nguvu mwache apite. Kwa hivyo atakuwa na changamoto kubwa na hizi huduma nyingine za msingi, kwa mfano maji, kama nilizozitaja hapo, umeme. Watu wengi wanasema kwamba huenda akaweza, lakini wengine arobaini asilimia wanasema kwamba hili ni tatizo tete kwa Komoro, kwamba kuna matatizo ya barabara, barabara si nzuri, uchafu, takataka katika hasa katika mji mkuu wa Moroni. Kwa hivyo umeme, maji, simu, shule, ambapo watu sahizi ndo watu wana wanasogea katika mitihani ya mwisho ya kuingia katika vyuo vikuu. Kwa hivyo kuna matatizo chungu nzima hapa. Mpaka wakati huu tayari ameshaonyesha ramani ya uundwaji wa baraza lake la mawaziri, bado hajataja baraza lake la mawaziri, walakini watu wanalisubiri kwa hamu. Na wewe kwa uchambuzi wako, unadhani serikali hii inayotarajiwa kwa uongozi wa rais mpya inaweza kuwa tiba mujarabu kwa matatizo ya wakomoro kwa ujumla wake? kwa vile rais huyu alikuwa tangu mwanzo ndio alianzisha hiyo mfumo mpya wa umoja wa Komoro, akaishi katika uh, uh, kile ya utawala kwa miaka kiasi ya saba, naona kwamba pengine kasoma kasoma ile makosa aliyofanya mwanzo. Lakini kuna usemi wa Kingazia anasema kwamba pale ulipomweka ng'ombe akazizi aka, la ng'ombe akafariki, kwa hivyo usimfunge tena. Kwa vile wanaona kwamba huyu mtu anakuja tena mara ya pili, wanayosema kwamba huenda asiweze kufika katika miradi yake ya maendeleo. Lakini kwa nini sasa kupitia sanduku la kura raia wa Komoro wakamrejesha tena madarakani? Wakomoro pengine wameona kwamba huyu mtu anaweza kwa vile kazoea na kabobea katika mambo haya ya siasa, ingawa yeye pa mwanzo hajakuwa mwanasiasa, mwanajeshi aliofanya mapinduzi. Kwa hiyo ka pengine, kwa, kwa vile kaishi kiasi ya miaka mitano mingine ya uraisi, kwa hiyo anaweza, wakaona bora yeye kuliko yule makamu raisi ambaye alikuwa katika e, utawala wa rais nini.