Tume ya uchaguzi nchini IEBC leo imevunja kimya chake na kujibu miito ya upinzani na viongozi wa makanisa kwamba makamishna wa tume hiyo wanapasa kujiuzulu. Kwenye taarifa kwa vyombo vya habari mwenyekiti wa tume hiyo Isak Hassan amesema. For the avoidance of doubt, the commissioners are not resigning. Kwa kuondoa dukuduku, makamishna wa tume hii hawatajiuzulu kamwe. Tutakuwa tunaweka mfano mbaya ikiwa kile, unapotofautiana na wenzako unatafuta kuondoa mamlakani tutaendelea na jukumu letu hadi tuhakikishe uchaguzi wa mwaka ujao umefanyika kwa njia huru na ya haki. Give this country a free and fair and credible election in 2017. Hassan ameyataja madai ya upinzani kwamba tume yake imeshirikiana na muungano tawala wa Jubilee kuiba kura za urais kwenye uchaguzi mkuu ujao kuwa porojo tupu. The CORD leader, the right honorable, Raila Odinga. Kiongozi wa CORD, Mheshimiwa Raila Odinga amesema hadharani alipokuwa akihojiwa na vyombo vya habari kwamba makamishina wameingia mkataba na serikali ya Jubilii ili wahifadhi nyadhifa zao. Huu ni uongo mtupu na tunamwambia atoe ushahidi leo, nasi tutajiuzulu kesho. Upinzani hata hivyo unasisitiza kwamba bunge na serikali inahujumu juhudi zao za kutaka kufanyia marekebisho tume hiyo ya uchaguzi nchini. Mwenyekiti wa chama cha ODM John Mbadi anasema: There has been a lie that has been So, kuna uongo ambao unasambazwa na wapinzani wetu wanaotaka tuonekane kuwa hatuheshimu sheria na kwamba tunataka kutumia mabavu kuibandua mamlakani tume ya uchaguzi. Natumai kwamba Wakenya si watu wa kusahau haraka. Upinzani umeamua kufanya maandamano kila Jumatatu hadi tume ya uchaguzi nchini iondoke mamlakani. Tumesema IBC iende Wataenda, wapende wasipende, wataenda. Ni kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Rais Uhuru Kenyatta, hata hivyo, ameshutumu vikali hatua ya upinzani ya kutumia maandamano katika harakati zao za kutaka kuiondoa mamlakani tume ya uchaguzi nchini. hata hii mambo watu wanasema hii, oh, IB IBC. Mimi sina shida, lakini mimi nawaambia hata mkiandamana masiku ishirini au mwezi au mwaka mimi sio mimi niliweka hiyo IBC. Katiba iko iko na taratibu. Mabalozi wa mataifa ya kigeni yakiwemo Marekani, Ufaransa, Uingereza, Kanada na Australia nao wametoa mwito kwa serikali ya Kenya kufanyia marekebisho yanayohitajika tume ya uchaguzi na mipaka IBC kabla uchaguzi mkuu wa mwaka ujao ili kuepusha kurejelewa kwa ghasia zilizoshuhudiwa baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2007. Alfred Kiti, DW.