Ah, kwa kweli ukiangalia kwanza o, daftari yenyewe ya, ya mawaziri ni wale wale wa zamani, wengi ni wale wale mawaziri wake. Hakuwa mabadiliko yoyote. Hii ni kusema kuna hatua yoyote ya, ya kusonga mbele? Mambo inabaki tete. Wapinzani wengi ambao tulikuwa unafikiri kuwa wakina Alenga Koi, wakina wale wengine wanajidai kuwa wana wanaunga wanaunga wanasapoti wana serikali hatukuwaona kwenye daftari ya mawaziri. Nafikiri hiyo ni njia mojawapo ya kusema Kongo haisonge mbele na juhudi ya siasa ya kutafuta suluhi inakwama. Na waziri mkuu aliyeteuliwa na kabila atakuwa na nguvu kiasi gani? Kama ulivyosema, mawaziri wote wametoka upande wa serikali ya Joseph Kabila na wizara nyingi zipo chini ya kambi ya kabila, kama wizara ya mambo ya nje, ya mambo ya ndani, wizara ya sheria na kadhalika. Huyu waziri mkuu atakuwa na nguvu kiasi gani? ana na nguvu yoyote? Kwa sababu anaonekana kuwa kwanza anasaliti eh, upinzani na kuna mawaziri watano ambao wote wako chini ya ulinzi ya ya serikali hakuna na chochote ambavyo inaweza kikafanyika kulingana na hali ya mambo kama ilivyo hivi sasa. Na nini hatima ya makubaliano ya Disemba thelathini na moja mwaka jana ambayo lengo lake ilikuwa ni kuunda serikali ya mpito ya kugawana madaraka pamoja na ku, kuandaa uchaguzi mkuu mwishoni mwa mwaka huu. E, ilibidi waziri mkuu waziri wa kwanza at atoke kwenye upinzani. Sasa wao wanafanya njama ya kuweza kuwakia wale wa ambao hawakuwa ndani ya upinzani kabisa kwa kuonyesha tu Uh, nje ya nchi ya kwamba uh, kuna wapini wapinzani kuona kawaida hana wapinzani tena, ambao walipewa pesa, ambao wali, waliombwa wakubali eh, kuingia kwenye serikali ili kufanya vurugo. Haya makubaliano yaliyofikiwa Disemba thelathini na moja mwaka jana yanaelekea wapi sasa? Makubaliano inakwama kwa sababu haijatiwa saini. Hiyo wanasema hawakutia saini kwa sababu uh, waziri wa waziri wa kwanza aliyochaguliwa yeye hakutoka kwenye upinzani, ni kinyume na makubaliano ya mwezi wa Desemba tarehe thelathini na moja Hii ni kinyume na makubaliano na naomba nikuulize swali la mwisho na, ni zaidi ya miezi mitatu tokea kufariki kwa Chisekedi na hadi sasa mwili wake bado haukurejeshwa nchini Kongo. Huu mzozo utaishia wapi? Mwili wa Chisekedi ulistahili kuwasili Ijumaa hapa eh, Kongo, lakini eh, ripoti tunayo sasa, hakuna hakuna gisi mwili hufiki hapa kwa sababu kulikutokea fujo mahali ambapo kunakuwa ofisi yake imedhibitiwa na eh, vikosi vya serikali. E, hali inakuwa mbaya sana, hali ni tete huku Kinshasa. atuwe kutakuwaje, kwa sababu familia yenyewe inasema uh, mwili hautafika tena Ijumaa, uenda itafika siku za usoni.