Akizungumza na Dochevele katika kambi ya mpito ya Bweremana, mpiganaji huyu akiwa amechoshwa na maisha ya msituni, alisema kuwa hali yao ya maisha inakatisha tamaa. Katika kambi hii hatuyapokea kama vananani, vatusaidia kama ni kututosha. Hapa vatutoshe, juu tunataka kufia hapa na njara na diare iko na tukamata. Hakuna kambi ya mpito ya bweremana inayowapokea wapiganaji toka makundi mbalimbali mbali ya wanamgambo katika mkoa huu wa Kivu Kaskazini na wanaosalimisha silaha zao. Kufikia sasa inawahifadhi wapiganaji zaidi ya elfu nne. Akizungumza na Dochevele katika kambi ya mpito inayowahifadhi wapiganaji waliosalimisha silaha zao, daktari kiongozi wa zahanati ya kijeshi kwenye kambi hiyo, Patrick Mwanda, alituambia aina ya magonjwa wanayoyatibu katika kambi hiyo pamoja na matatizo wanayokabiliana nayo. Aina ya magonjwa hapa ni yale ya kuambukiza kupitia zinaa pamoja na vidonda kufuatia magonjwa hayo pamoja na malaria. Hali kadhalika daktari Patrick Mwanda alitangaza kuwa kuna ugonjwa wa kuharisha katika kambi pamoja na uwezekano wa kuenea kwa kipindupindu katika kambi hiyo. Kwa sasa nimewapokea wagonjwa wanaoendesha na ni matatizo kwangu. kwa sasa, siyo majukumu yangu kutangaza kuwa kumeripuka na ugonjwa wa kipindupindu hapa, bali ni majukumu ya mkuu wa afya katika eneo hili. Kwa upande wake mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika nchi hii, Martin Kobler, akitambua tatizo la njaa pamoja na afya katika kambi ya mpito ya Bweremana, alisema la doit tatizo la chakula linapaswa kutatuliwa. Hali ya afya inapaswa kuwa nzuri hapa. Inabidi kufanya jambo fulani kwa uungaji mkono wa Monusco kwa ajili ya hospitali hapa. Kambi hii inawahifadhi watu zaidi ya elfu nne. Kuna wale wanaougua, kuna pia malaria hapa na kwenda Kinshasa, Kinshasa na huko nitakutana kwa mazungumzo na waziri wa ulinzi ili kujadili suala la kuwapokea wapiganaji wanaojiripoti. Uh, discuter le probleme de DDR. Tukumbushe kuwa tangu kutokomezwa kwa kundi la uasi M23, wapiganaji wa makundi mengine ya wanamgambo wameanza kusalimisha silaha zao, jambo linalozaniwa kuwa litachangia katika kurudisha amani katika eneo hili. John Kanyunyu, Dochevele, Goma.