Nimegundua kwamba kwenye nchi za magharibi kama hapa Ujerumani, wametoa na mifano ya Uingereza na Amerika kwamba vyombo vya habari kama Twitter, kwa mfano, wanasiasa wengi wa levo za juu kabisa wako kule, na kwa kujibu hoja za watu, tujamii zinauliza maswali ya msingi, na kwa sababu wanakuona upo na wanakuuliza, itabidi ujibu. utafanya ndiyo, nini sasa ya? Lakini sasa kwa, kwa kwetu kidogo bado, lakini mimi nafikiri kuna changamoto za wazi sana na viongozi wetu, kwa sababu najua wako online wataulizwa na wao wajiandae, kujibu na naona mimi ni jambo zuri. Kwa hiyo viongozi wanatakiwa kujiandaa kujibu maswali haya. Kwa kimsingi, inachotakiwa ni kwamba watu wawe wa kweli ndani ya roho zao, lakini na pia na mambo wanayosema, kwa sababu jamii itafuatilia. Mtu ambaye yuko kule nyumbani anajiuliza, sawa, kuna baadhi ya wa wawakilishi, watu wanaotuwakilisha sisi e, wamesafiri kuelekea Ujerumani kuhudhuria kongamano hili la kimataifa la vyombo vya habari, vipi pi e, ano kama hili linavyoweza kuwafaidisha waandishi habari nyumbani, kuvifaidisha vyombo vya habari nyumbani ili kuweza kutanuka zaidi. Kuna maeneo yenye migongano Afrika, Ulaya, Mashariki ya Kati, Afrika ya Kaskazini. Watu wameongea kwa kina kwamba mwandishi wa habari ana sehemu gani katika mazingira kama haya. Kuna haja waandishi wa habari na vyombo vya habari kwenda mbali zaidi kujielewesha kwamba haya mambo yanapotokea tokea, si tunaporipoti? Je, hii damu tunaiona kweli ndio ina, inawakilisha maoni ya umma wa, wa, wa nchi hii? Kwa hiyo wamejifunza, wame na wanapojifunza, wanatuambia na, na sisi. Kwa hiyo tunaporudi kule, kama tumekuja kama vyombo vya habari au waandishi, na sisi tujieleweshe kwamba mwandishi wa habari lazima anapotangaza pia aangalie madhara ya maneno yake, lakini pia kama kuna suluhu anaiona aweze kuiweka mezani, ili watu wawe na upeo mpana zaidi wa kuelewa mm. Wanapojadili mambo, ni lazima hoja anazozitoa mm. at, at, atizame zis, zikaleta mgongano na, na kuchafua amani iliyopo katika ndio, kwa sababu sio lengo la chombo cha habari, kando na makosa ambayo sa nyingine yanafanyika katika vyombo vya habari mm. e, ama waandishi wa habari makosa tunayofanya, lakini ni wazi kuwa kazi zetu hizi ni muhimu kufichua kile kisicho E, takiwa kujulikana, lakini mara kwa mara tunakumbwa na misukosuko kazini, kunyanyaswa na, kipi unaona kifanyike ili kuwepo na uhuru huo wa, wa, wa vyombo vya habari? Vyombo vya habari viachwe e, kukandamizwa kama ilivyo katika sehemu zingine za nchi. Nafikiri mimi na kwa uzoefu nilioupata mfupi, na, na mifano ambayo wametoa waandishi wa habari waliokuwepo hapa, kinachotokea ni kwamba serikali inaogopa sana mabadiliko ya teknolojia kwenye mambo ya habari. Kwa sababu ya woga, inaona kila kinachotokea ni serikali ndio inaandamwa. Ni vizuri serikali kuelewa kwamba maendeleo ya sayansi na teknolojia na mabadiliko ya vyombo, masia, siasa za habari zimebadilika, na hawataweza kuzuia, kuendelea kuzuia. Kwa hiyo kinachotakiwa sio kuzuia uhuru wa vyombo vya habari ni kuhakikisha kwamba vyombo vya habari vinapoanzisha maneno wao wawe na majibu.