Hali hii inatisha na hasa, ukizingatia kwamba mbali na kutawanya tu hao polisi, lakini kuna vijana ambao wanatambulikana, wanaaminiwa kwamba ni wafuasi wa upinzani ambao wamepigwa na watu wasiojulikana, wengine wamepigwa risasi na wengine wamepelekwa hospitali. Kwa hivyo hali ni tete, inatia wasiwasi na katika sehemu kadhaa kama vile katika eneo la Kiembe Samaki tunasikia kwamba kulipigwa mabomu kutoa machozi na hali kwa hakika si nzuri uh, huko na katika sehemu nyingine vile vile. Na ukizingatia yote haya, ukumbuke pia kwamba kwa, kwa muda kumekuwa na tetesi za kuwa baadhi ya viongozi wa chama kinachotawala wamekuwa wakishikilia na kusema kwamba hawatokubali kuiachia serikali kwa karatasi, kwa karatasi, yaani uchaguzi kwa wao haona maana, hawezi kuondoshwa kwa madaraka kwa matokeo ya uchaguzi. Kwa hivyo zote hizo ni ishara ambazo hazionyeshi kwamba kuna mustakbali mwema katika siku mbili zijazo, na ni jukumu la wakuu wa serikali hivi sasa na vile vile jumuia ya kimataifa kuingilia kati na kuchukua hatua za kuwashawishi au wakuu wa serikali watimize wajibu wa kikatiba, waachie uchaguzi waendeshwe kwa njia zilizo za haki na za kidemokrasia. Bwana Ahmed Rajab, ukitazama nyuma miaka mitano iliyopita katika uchaguzi mwaka elfu mbili na kumi eh, hali ilikuwa tofauti, kulikuweko alau usalama. Watu walikuwa eh, wanaamini eh, kwamba hali itakwenda salama na ilikwenda salama kweli. Pengine ilikuwa ni kutokana na, na ule mwamko wa watu au rais Sheni kuridhia kwamba anakubali serikali ya umoja wa kitaifa na wapinzani. Hali kadhalika ni kusema kwamba safari hii CCM kwa maana hii, kwa sababu sio siri na umeshasema hapo, viongozi tayari wa, wameashiria kana kwamba hawatoyakubali matokeo ni kutokana pengine na kukosekana mwamko huo wa kwamba hakutawezekana kuwekwa serikali ya, ya, ya umoja wa kitaifa. Hakika umetaja uchaguzi uliopita wa elfu mbili na kumi na kwamba kuliepushwa kuzuka kwa fujo. Tukumbuke kwamba mtu ambaye aliweza kuidhibiti hali ya mambo na kuwazuia watu wasiingie mitaani na kuanzisha fujo ni Maalim Sef Sharif Hamadi, ambaye ni katibu mkuu wa chama cha upinzani cha Kafu. Wakati huo kulikuwa na tetesi pia kwamba uchaguzi ulikuwa imeibiwa kwamba waliotangazwa kwamba ni aliyetangazwa kwamba ni mshindi wa urais siye aliyeshinda urais, na watu walikuwa wamehabaki, walikuwa tayari kufanya ghasia na fujo lolote liwe liwalo, lakini kwa hekima yake yeye ndiye aliyeingilia kati na kuzuia na akaridhia kwamba aachiwe mwenzake awe rais na yeye awe makamu wa kwanza wa rais katika serikali hiyo ya Umoja wa Kitaifa, baada ya kupata hakikisho na ahadi ya kwamba mambo fulani fulani yatarekebishwa ikiwamo kwanza kuteuliwa kwa tume huru ya uchaguzi. Kwa bahati mbaya, mambo hayo hayakutendeka katika suala jingine. Hapa ni wazi, Zanzibar tume ya uchaguzi imekuwa ikilalamikiwa sana kwamba inasimama pamoja na chama tawala CCM. Sijui mara hii una imani kwamba tume ya uchaguzi itasimama na matakwa ya wananchi? Kwa hakika sio tume wa uchaguzi tu, hasa vyo, hata vyombo vya usalama vile vile vimekuwa vikilaumiwa sana kwamba havikutenda haki na kwamba vimekuwa vikichangia katika uvunjaji wa amani katika visiwa hivyo. Tume mpaka sasa imekuwa ikikataa na kusema kwamba inafanya mambo kwa mujibu wa katiba. Aa, lakini watu wanangojea kutizama hali hadisi vipi itavyokuwa na kumetokea na madosari au dosari chungu zima ambazo hazijatolewa uh, ufafanuzi na tume. Bado kuna fujo wa mparaganyiko wa mambo ambayo lawama ya hayo lazima zitupiwe katika tume ya uchaguzi ya Zanzibar.