Kutokana na mamlaka za majimbo mawili yani Bavaria na Turingia kukigawa kijiji cha Modlaroit, baadhi ya watu wamekuwa wakiikita kijiji hicho kama Berlin ndogo. Uganyaji wake ulikuwa ukifanana sana na ilivyokuwa Berlin, kikiwa na jumla ya watu isiyo zidi hamsini. Modlaroit ina eneo la wazi la makumbusho ambayo linaitana baisha ya historia yake. Timu ya waandishi watano wa DW imetembelea kijiji hicho ikiwa sehemu ya safari yake katika eneo la mpaka uliogawa Ujerumani kwa upande wa mashariki na magharibi, miaka 30 baada ya kuporomoshwa kwa ukuta. Astrid Aishela ambaye ni mchungaji anajibu swala la maisha yalivyokuwa wakati wa ukuta wa Berlin kukiwa na mpaka. Also, das leben is... Kwangu, mimi niliyezaliwa GDR, maisha yalikuwa ya kawaida. Siwezi kufahamu kwa upande mwingine. Ujerumani iligawanywa. Sote tulikuwa na jamaa upande wa magharibi, ilikuwa wazi kabisa kwamba hatuwezi kwenda huko. Kila mwananchi wa mashariki, nikiwemo mimi, alipaswa kujua hilo niliruhusiwa kwenda magharibi nikiwa mwanzoni mwa umri wangu wa kustaafu, mchungaji wa Astrid anasema. Hata hivyo, baada ya kuanguka kwa ukuta, mambo yalikuwa tofauti kabisa, kuanzia upatikanaji wa dawa za mswaki hadi mfumo wa elimu. Gerd Fedler ni mwongozaji watalii katika makumbusho ya modle rot, anajibu swali la kuanguka kwa ukuta: kulikuwa na baraka au laana? Yeah, uh, this... inategemea una mtazamo gani. Zipo simulizi za watu kuishi vizuri kwa upande wa Ujerumani Mashariki, lakini baada ya ukuta kuporomoshwa hali yao ikazorota, watu walipoteza kazi zao, makampuni mengi yalifungwa. Lakini kwa upande mwingine ikawa zama mpya kwa uchumi wa Ujerumani Mashariki, ambapo makampuni mengi yalianzishwa. Ni mitizamo tofauti kabisa. Bado eneo la modo linatazama kama eneo lenye kuonyesha tofauti baina ya Wajerumani pamoja na wakazi wake, kuvuka kizingiti cha ukuta wa Ujerumani Mashariki na Magharibi, lakini bado zipo tofauti za kiutawala.