Mara hii kumeshuhudiwa kile kinachoelezwa na mapinduzi ya kisiasa kwa kambi ya upinzani kufanikia kusanya idadi kubwa ya wabunge, jambo ambalo linatoa ishara mpya kuhusu mwelekeo wa kisiasa. Pamoja na kwamba chama tawala CCM bado kimeendelea kuvuna viti vingi, lakini kujitokeza kwa idadi kubwa ya wabunge katika kambi ya upinzani kunaadhirisha jinsi uchaguzi wa mwaka huu ulivyokuwa avuta ni kuvute. Chama cha wananchi Kafa ambacho kilipoteza maarufu katika uchaguzi uliopita kwa kupata wabunge wawili tu, safari kimepiga hatua kubwa kwa kufanikiwa kujipatia jumla ya wabunge 24. Hali kama hii pia imejitokeza kwa Chadema ambacho hadi dakika hii kimefanikiwa kujikusanyia jumla ya wabunge 34 huku kikitetea viti vyake vyote katika majimbo ya Dar es Salaam na kufanikiwa kutoa majimbo mengine kadhaa yaliyoanzishwa hivi karibuni. Katika bunge liliopita, chama hicho kilikuwa na jumla ya wabunge 23 na kufanikiwa kuleta ushindani mkubwa katika siasa za bunge. Chama tawala CCM ambacho kimekuwa kikihodhi siasa za Tanzania kwa miongo kadhaa kimejikusanyia jumla ya wabunge 130, na kuna uwezekano mkubwa idadi hiyo ikaongezeka, lakini kwa vyama vyote, kutokana na baadhi ya majimbo kuendelea na mchakato wa kuhesabu kura. Mabadiliko hayo yamekaribishwa na wengi, huku wengine wakisema kwamba yanatoa ishara ya kukomaa kwa demokrasia, kama anavyoona mwandishi wa habari Bwana Salum Kambala. Watu sasa wameangalia sio chama, wanaangalia mtu kwa maana huyu ambaye tulikuwa naye miaka awamu mbili tatu, eh, kwa maana ya vipindi miaka mitano mitano, eh, hakuweza kuleta tofauti na yule ambaye mwingine ambaye tuliibadilishwa katika mfano wa majimbo mengine, kwa watu wanaona, hebu na sisi tujaribu tumweke mtu mwingine. Huyu sasa anaona, uh, ameshindwa yale mabadiliko tunayotaka. Kwa hiyo pamoja na ukuaji wa demokrasia, watu elimu ya uraia kukua zaidi, kwamba kwamba chama sio kinacholeta, kinaweza kuleta maendeleo, mtu anaweza kukuletea maendeleo, ili mradi chama chochote. Kujitokeza kwa, kwa mabadiliko haya, kuna maanisha mengi katika bunge lijalo, huku wengine wakisema kwamba huenda kutalifanya kwa bunge hilo kuwa na maamuzi yenye mantiki kubwa kuhusu masuala ya kitaifa. Uh, mimi naitwa Shaw Innocent kutoka chuo cha diplomasia Dar es Salaam, au Center for Foreign Relation. uh, ninafikiri kwamba uh, bunge letu liliokuwa lina mchakato wa upinzani mkubwa kwa sababu utakuwa kuna wabunge wengi kutoka upande wa upinzani pamoja na CCM. Aa, nafikiri kwamba itakuwa bunge more vibrant au bunge ambalo litafanya decision au litafanya maamuzi ambayo yatakuwa ya maana zaidi katika Tanzania, kwa sababu tumeona kwamba aa, wabunge wengi wa CCM wameshindwa kutokana na kwamba uelewa wa watu wa Tanzania umeongezeka na vile vile kuna kitu kinaitwa mature democracy au demokrasi iliyokomaa imeongezeka, pamoja na mawasiliano katika Tanzania yameongezeka, sio kama zamani. Mwelekeo wa idadi hiyo wa bunge inatarajia kubadilika wakati wote kuanzia sasa, kwa vile baadhi majimbo ya majimbo yamewekwa ikiendelea kutangaza matokeo yake. Mimi ni Joe Njogopa Dochi Vele, Dar es Salaam.