Nafikiri uh, wanasiasa wetu uh, hapa Kenya huwa hawapendi kusuluhisha haya matatizo ili jambo ama inaitwa election pledges ambayo watakuwa wanatumia kila wakati kura, wa kupiga kura ndio waweze kuwarai Wakenya wawapige kura, na sana huwa wanapenda sehemu ambazo kuna shida moja ama mbili. Kwa so, mfano ukiangalia uko uh, Laikipia, Laikipia wako mabenyenyo wengi sana, akiwa wasio wakiraia wa Kenya ambao wana maelfu maelfu ya shamba ambayo haswa huwa inatumika kikalii, jinsi uh, miaka zilizoendelea zimt, wafugaji so, hawa wamekosa mahali kwa lishe ya uh, mifugo yao kwa so hivyo, uh, wanacheza hao u wanaanza kutumia uh, wakati huu kujibinafsisha, kutafuta kura na wataendelea kuwachochea uh, Wakenya uh, haswa wafugaji waingie katika uh, shamba hizi za kitalii na zenye ni kadha wa kadha. na unadhani ni kwa kiasi gani suala hili linaweza kuwa kitisho sasa katika suala la usalama nchini Kenya, hasa uh, nchi hiyo inapoelekea kwenye uchaguzi mkuu? Yaani kutakuwa na suala kubwa la usalama kutoka huko uh, uh, kwa vile tayari inajua uh, waziri wa usalama Bwana Kaiseri ashawaelekeza hao wafugaji watoke katika hizo shamba, sababu hizo shamba zina wenyewe na zina stakabadhi zinazohitajika kuzimiliki. Stakabadhi miliki wanazo hao wote. Alafu pia jambo lingine ni kwamba uh, mambo kama hayo hayako Kenya mzima, yako sehemu moja moja pia ya hata huku laiika kwenyewe. kama ingekuwa ni mambo ambayo yako uh, wakenya wengi wanahusishwa wana Aii ndichochea visa. Na unadhani ni sawa kwa hatua ambazo zinachukuliwa na serikali? Amna, si sawa, si sawa, si kisheria. Serikali yenyewe haifuati sheria ambayo yafaa ilinde, lakini uh, uh, kenya hii kuna mara nyingi, mara kwa mara, ambapo maafisa wa serikali huwa wanafanya political convenience. Wakiona kuwa watapata kura uh, watafanya jambo ambalo litawasaidia kupata kura kuliko jambo ambalo linastahili Kufanyika. Tunataraji nini wakati huu, haya maswala yakiendelea kutokea, hasa katika wakati huu ambapo kuna mchanganyiko wa maswala ya siasa, lakini pia kunaibuka na mizozo kama hii. Sehemu kama hii zitaathirika kwa vile uh, zile ambazo ni za kitalii hawatakuwa hawata, hawata, hawata, hawata, hawata uh, uh, uh, uh, na watalii. Tusipochunga nafkiri hawa wanyama huenda wakadidimia kwa miezi inazoza kuja labda wa- wasongeshe kutoka pale pale waliko wapelekwe pale pale pengine, ili hawafugaji endelea kutumia hayo rasilimali.