Deutsche Welle michezo. Ligi kuu ya kandanda ya Ujerumani Bundesliga yarejea uwanjani, mabingwa watetezi Bayern Munich waanza kwa kishindo. Nyasi za waka moto katika viwanja vya soka Ulaya, na mashindano ya mchezo wa tenis ya US Open yaanza leo. Popote pale ulipo msikilizaji, natumai hujambo na karibu kwa kipindi kingine cha michezo. Mimi ni mwana michezo wako Josephat Charo. msimu wa 54 wa ligi kuu ya Ujerumani Bundesliga ulianza rasmi Jumaa iliyopita wakati mabingwa wa msimu uliopita Bayern Munich walipokwaana na Veda Bremen katika uwanja wa Allianz Arena mjini Munich. Bayern waligaragaza Bremen mabao sita kwa nunge, huku mshambuliaji hatari Robert Lewandowski akiufumania wavu mara tatu. Kocha wa timu ya taifa ya Ujerumani Joachim Lov aliueleza mpambano huo kama mazoezi kwa Bayern Munich. Magoli mawili ya kwanza ya msimu huu wa 54 wa Bundesliga ya Paul Emeric Aubameyang yaliipa ushindi Borusia ya Dortmund wa magoli mawili kwa moja dhidi ya Mainz sufuri tano katika uwanja wa Signal Iduna Park mjini Dortmund. Aubameyang ambaye alimwambia mshambuliaji wa Bayern Munich robert Lewandowski kwamba mchuano umeanza, alipoifungia timu yake mabao matatu siku ya Ijumaa, aliufumania wavu wa Mainz dakika ya kumi na saba ya mchezo baada ya kupewa mpira na winga wa kushoto Andre Schole. Aubameyang alifunga bao la pili kupitia mkwaji wa penalti baada ya Andre Shole kufanyiwa madhambi ndani ya eneo la hatari. Yoshinori Muto aliifungia Mainz bao la kufutia machozi. Kocha wa Dortmund Thomas Tuchel amesema matokeo hayo ni muhimu, hasa kwa sababu hawakucheza vizuri sana kama alivyotarajia. Andre Shole alisema in..., tulilazimika kupambana, tulilazimika kutia bidii na tumefanikisha Tulitaka kushinda tangia mwanzo, na katika kipindi cha pili tukacheza vizuri zaidi. Tulikuwa na fursa ya kufunga mabao, tukafaulu kupata mianya na kupita. Nadhani tunaweza kuendelea kucheza namna hiyo. Tumeshinda kwa haki kabisa, hata ingawa mwisho mwisho mambo yaligeuka kuwa magumu. Mechi kati ya Dortmund na Mainz ndiyo iliyokuwa ya kwanza kabisa ya ligi ya Bundesliga kutangazwa moja kwa moja na idhaa ya Kiswahili ya Deutsche Welle. Studioni yalikuweko Sekione Kitojo, gwiji wa soka Ramadhan Ali na mimi Josephat Charo. Matangazo haya yalikujia na yataendelea kukujia kwa hisani ya Star Times kupitia baadhi ya redio washirika na katika tovuti yetu www com mkwaju Kiswahili mengi msikilizaji anatarajiwa kutoka kwa Shalke sufuri nne baada ya kuanza vibaya mjini Frankfurt, ilipozabwa goli moja kwa bila na Eintracht Frankfurt. Goli la Alexander Meyer katika dakika ya kumi na tatu ya mpambano huo lilitosha kuipa pointi tatu Frankfurt. Kocha wa Shalke Marcus Vinsiel amesema, tulizubaa kabisa kwa dakika ishirini za kwanza za mchezo na hivyo tukafungwa bao huwezi kuanza mechi yoyote kwa mchezo wa namna hii. Kipa wa Frankfurt Lucas Hidareki aliokoa mkwaju wa Klaas-Jan Huntelaar na kumzuia kusawazisha baada ya beki wa Frankfurt Michael Hekott kutolewa nje kwa kumwangusha mshambuliaji huyo raia wa Uholanzi. Borusia Monchen Gladbach ilifaulu kuanza vyema msimu huu wa Bundesliga liga kwa kuicharaza Bayer Leverkusen mabao mawili kwa moja Jumamosi jioni. Bao la Lars Stindel dakika tano kabla mchezo kumalizika liliipa ushindi Munchen Gladbach na kuipa timu yake pointi tatu. Huyu hapa kocha wa Borusia Munchen Gladbach Andre Schubert. Ulikuwa mchezo mgumu na wakasi haukuwa rahisi vile kwa sababu timu zote zimecheza kwa kushinikiza na kuutafuta mpira. Kasi ilikuwa ya juu sana, kwa hiyo kwa kiwango cha juu cha joto na timu zote kucheza kwa kasi ya juu namna hii haikuwa rahisi. Inaumiza Hamburg nayo na iliweza tu kutoka sare na Ingolstadt ya bao moja kwa moja licha ya mshambuliaji wake Bobby Wood kuifungia timu yake katika mechi yake ya kwanza ya Bundesliga. Wood ambaye alijiunga na Hamburg akitokea klabu ya Union Berlin, anasema nafurahia sana kwamba nimefunga goli la kwanza, lakini ingekuwa vizuri zaidi na muhimu zaidi kama tungeshinda. Hatimaye I'm ended, I'm ilikuwa ni shangwe na nderemo kwa Wolfsburg walipoizaba Augsburg mabao mawili kwa bila. Wolfsburg ilijipatia goli la kwanza kupitia mchezaji wake mpya Daniel Didavi alipopewa mpira na mshambuliaji machachari Bas Dost. Didavi amesema imekuwa bila shaka siku nzuri. Tulijipanga kushinda na tumefaulu. Tunafahamu lakini kwamba tunahitaji kuboresha mchezo wetu, hususan mwanzoni. Ushindi wa mabao mawili kwa bila mjini Augsburg ni mzuri sana na tunarejea nao nyumbani, lakini tunafahamu bado tuna fursa ya kufanya vizuri zaidi na tutalazimika kutia bidii zaidi. Didavi atakosa msaada wa basdost kwani klabu ya Wolfsburg imeamua kumuuza kwa klabu ya Sporting Lisbon ya Ureno. Bas Dost mchezaji wa timu ya taifa ya Uholanzi anaondoka Wolfsburg baada ya kuichezea timu hiyo kwa miaka minne na licha ya changamoto za mechi kusimamishwa kutokana na mvua kubwa iliyoonyesha wakati wa kipindi cha pili, Cologne iliipa kipigo Darmstadt cha magoli mawili kwa bila. Kipa wa Cologne Timo Horn alikuwa na haya ya kusema baada ya mtanange huo, pamoja na mechi kusimamishwa simamishwa. Nadhani tumeonyesha mchezo mzuri, bila shaka tungeweza kufunga magoli mengi zaidi, lakini tumeshinda kwa kustahiki. Hata hivyo, tutaona katika wiki zijazo kipimo kitakuwa gani. Nadhani Darmstadt imepata kipigo safi cha mabao mawili kwa bila. Julian Shiba alifunga bao la pili katika muda wa ziada kuipa Hertha Berlin ushindi wa kusisimua wa mabao mawili kwa moja dhidi ya Freiburg hapo jana. Nahodha wa Freiburg Nicolas Hofler alidhani ameisaidia timu yake kupata sare dhidi ya Hertha Berlin, lakini mambo yakageuka dakika za lala salama. Kocha wa Freiburg Christian Streich alihuzunishwa na matokeo hayo. Uh, tumejifunga wenyewe bao na kuwapa ushindi Hertha Berlin. Inasikitisha sana, lakini sasa tunacheza katika ligi kuu na mambo hayaendi namna hii. Tunachoweza kusema ni heko kwa Hertha Berlin. Katika mechi nyingine ya Bundesliga iliyochezwa hapo jana, Leipzig ilitoka sare ya magoli mawili kwa mawili na Hoffenheim, na hivyo kujipatia pointi moja katika mechi yake ya kwanza Kocha wa Leipzig Ralf Hasenhuttl alikuwa na haya kusema kuhusu timu yake kucheza katika Bundesliga: tulizubaha kabisa kwa dakika ishirini za kwanza za mchezo na hivyo tukafungwa bao. Huwezi kuanza mechi yoyote kwa mchezo wa namna hii. na tukiondokana na Bundesliga, msikilizaji, katika ligi kuu ya England, Premier League, Manchester City iliendelea kuwafuata kwa karibu mahasimu wao Manchester United na Chelsea kwa kuichapa West Ham mabao matatu kwa moja jana Jumapili, katika ushindi wa tatu mfululizo. Kocha wa ManCity, Pep Guardiola, amesema bado kuna fursa ya kufanya vyema zaidi ili waishinde Manchester United katika uwanja wao wa Old Trafford. ManCity iko mbele ya ManU na Chelsea kwa tofauti ya magoli katika msimamo wa ligi ya Premier. Katika La Liga huko nchini Uhispania, kocha wa Barcelona Luis Enrique amedokeza hamasa kubwa ya kikosi chake kutoangushwa na mahasimu wao Real Madrid na kupokonywa ubingwa baada ya kuishinda kwa tabu Atletico Bilbao goli moja kwa bila. Awali la Palma iliitandika Granada mabao matano kwa moja na kuonyesha maajabu ya kuongoza katika msimamo wa La Liga kwa tofauti ya magoli mbele ya Barcelona na Real Madrid. Sevilla ilitoka sare tasa na villa real. Huko nchini Ufaransa, Monaco iliwashinda mabingwa watetezi Paris Saint Germain mabao matatu kwa moja jana Jumapili, na hivyo kuwa na pointi sawa kileleni mwa ligi kuu ya soka nchini humo na Nice na katika Seri A nchini Italia, Roma walizuiwa na Cagliari licha ya kuongoza kwa magoli mawili kwa bila. Mabingwa Juventus wana pointi sita baada ya kuipiku Lazio goli moja kwa bila, na Genoa inaongoza msimamo wa ligi kwa tofauti ya mabao na hatimaye leo yanaanza mashindano makubwa ya mchezo wa tenis ya Grand Slam mjini New York, Marekani, US Open. Bingwa wa mashindano hayo kwa upande wa wanaume Novak Djokovic na mshindi mara mbili Rafael Nadal wanashiriki wakikabiliwa na changamoto ya majeruhi. Kwa upande wa wanawake mchezaji nambari mbili duniani Mjerumani Angelique Kerber ataanza kwa kucheza na Polona Hercog wa Slovenia. Mchezaji nambari moja kwa wanawake Serena Williams atacheza hapo kesho. Hadi hapo basi, msikilizaji, ndipo tunakamilisha kipindi chetu cha michezo. Mimi ni mwanamichezo wako Josephat Charo. Hadi mara nyingine, wakati mwingine, kwa heri.