Maafisa wa polisi zaidi ya 100 walionekana wakipiga doria asubuhi hii baada ya kuchomwa moto kwa vibanda viwili vya polisi kwenye makao makuu ya chama cha UDPS. Milio ya risasi ilisikika saa 11 za asubuhi kwenye eneo hilo ambako duru zinaelezea kwamba polisi wasiopungua watatu walijeruhiwa vibaya. Polisi hao ni wale wa kitengo maalum wanaohusika na ulinzi wa makao makuu ya chama cha UDPS toka yatokee machafuko ya kisiasa ya mwezi Septemba mwaka jana. Polisi bado kutoa taarifa yeyote kuhusu tukio hilo, lakini chama cha UDPS kinaelezea kwamba mashambulio hayo ni njama ya serikali ya, ya kutaka kuvuruga mazishi ya kiongozi wake Echeni Chisekedi. Chama cha UDPS kimetangaza kurejeshwa kwa mwili wa Echeni Chisekedi Ijumaa tarehe 12 na mazishi yake yamepangwa kufanyika mjini kati kwenye makao makuu ya chama chake. Katibu mkuu wa chama cha UDPS Jean-Marc Kabunda Kabund amesema kwamba toka fariki ya Chen Chisekedi, serikali imeonyesha nia mbaya ya kutoruhusu wazikwe hapa mjini Kinshasa. Nous avons mené toutes les démarches nécessaires pour trouver un arrangement avec le pouvoir en place. Tulitekeleza hatua zote muhimu ili kufikia mwafaka na serikali kwa ajili ya mazishi yaliyotulivu na ya heshima ya kiongozi wetu lakini tulichoshuhudia ni nia mbaya ya wenzetu ambao hawataki kurejeshwa na kuzikwa kwa mwili wa Etienne Tshisekedi. Kwa hiyo chama cha UDPS kimechukua hatua ya kipekee ya kurejesha mwili wa Tshisekedi Ijumaa, na wakati huo huo ujenzi wa kaburi umeanzishwa kwenye makao makuu ya chama. Lakini msanifu majengo ya kaburi hilo mwenye asili ya Ubeljiji amepigiwa marufuku na polisi ya kutofika mahala hapo na kutakiwa kujiripoti kwenye kituo cha polisi. Wengi wamelinganisha tukio la hivi leo na hali ya kisiasa iliyoko hivi sasa nchini. Meya wa mji wa Kinshasa Andrei Kimbuta alitenga eneo maalum kwenye makaburi ya zamani ya Gombe ili kujengwe kaburi ya Chisekedi, lakini familia na chama chake vilitupilia mbali pendekezo hilo la meya wa Kinshasa na kuelezea kwamba ni lazima Chisekedi azikwe kwenye makao makuu ya chama. Hii leo ni siku mia moja toka afariki ya cheni Chisekedi mjini Brussels, Ubelgiji, lakini hatima ya mazishi yake haijajulikana bado. Ni Sale Mwanamilongo, Dochevele, Kinshasa.