Katika tangazo hilo lilotolewa na mkurugenzi mkuu wa idara ya habari maelezo, na msemaji mkuu wa serikali, Dr Hasani Abasi, usajili huo unayohusu magazeti ambayo tayari yalikuwa yakichapishwa na majarida. Magazeti hayo yamepewa muda hadi Oktoba 15 mwaka huu yao yamewasilisha maombi yao ya kutaka kusajiliwa upya, vinginevyo hayataruhusiwa kusambazwa tena mitaani. Msemaji huyo wa serikali ameeleza kwamba kutolewa kwa tangazo hilo ni sehemu ya utekelezaji wa sheria ya huduma kwa vyombo vya habari ambayo ilipitishwa na bunge mwaka uliopita na kisha kusainiwa na Rais John Magufuli. Na utoaji huo wa leseni utaanza sasa, kwa maana ya leo, katika ofisi ya idara ya habari hapa Dar es Salaam. Na wengi mnafahamu pia tumeshafungua idara ya habari Dodoma, kwa hiyo pia ofisi yetu ya Dodoma kuanzia leo itaanza kutoa huduma hiyo. Baada ya Oktoba 15 mwaka huu, haitaruhusiwa tena kuchapisha gazeti au jarida bila usajili. Sheria hiyo ambayo kabla ya kupitishwa kwake ilizoa malalamiko makubwa kutoka kwa waandishi habari, imekuja katika wakati ambako sekta ya habari ikipata mwamko mpya kutokana na kuzaliwa kile kinachofahamika kizazi cha dijitali, ambacho kinatoa fursa kwa waandishi habari pamoja na wananchi kwa ujumla kuwa na uwanja mpana wa kuwasilisha maoni yao kwa njia ya mitandao. Lakini serikali imesema sheria hiyo ina lengo la kutaka kuikuza sekta ya habari kwa kuifanya taaluma hiyo inayotambulika rasmi katika kipindi cha miaka mitano ijayo hakuna mwandishi wa habari atakayeruhusiwa kufanya kazi hiyo isipokuwa tu yule mwenye taaluma ya kuanzia shahada ya uandishi wa habari. Kumekuwa na maoni tofauti kuhusiana na hatua ya serikali ya kwanza kusajili upya magazeti hayo, huku wengine wakihofia kubanwa kwa uhuru wa uandishi wa habari. Bwana Elias Msuya ambaye amekuwa akifuatilizia kwa karibu utendaji wa vyombo vya habari nchini, anasema ingawa tangazo hilo la serikali ni sehemu ya utekelezaji wa sheria lakini kwa jumla wake waandishi wa habari huenda wakaingia mtegoni. Serikali inataka kudhibiti vyombo vya habari, na kwa mfano tunasema hivyo kwa sababu tayari vyombo vya habari hivi vina, vinafanya, vingi vinafanya kazi kibiashara, kwa hiyo tayari vina leseni ya biashara. Sasa tena kuwa na leseni nyingine tena ya, ya idara ya habari maelezo ni, ni, ni, ni, ni, ni aina fulani ya, ya urasimu ambao unakwaza uhuru wa habari. Kwa hiyo vyombo vitakuwa vina, kuna baadhi ya vyombo hapo vitadhibitiwa, kuna baadhi ya vyombo vita... havitapata leseni pengine kwa sababu mbalimbali mbali. Tanzania ni miongoni mwa nchi zilizoko kusini mwa Afrika zinazotaja kuwa na idadi kubwa ya magazeti ama. Hatua hiyo serikali kuanza kusajili upya magazeti imekuja katika wakati ambako kukiwa pia na mkakati mwingine wa kuyasajili mashirika yasiyokuwa ya, ya kiserikali. Mimi ni George Njogopa, Dochi Vele, Dar es Salaam.