DW idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Nam ni Jumatano ya tarehe 27 mwezi huu wa pili, mwaka 2019 na na, mimi naitwa Mohamed Khelef kwa niaba wote ambao utawasikia asubuhi kutoka hapa Bon. Karibu kwenye matangazo yetu DW habari za ulimwengu. Msomaji ni Bruce Amani. Kwanza muktasari. Rais Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un wanaanza leo mkutano wao wa pili wa kilele nchini Vietnam. Urusi inasema inaamini Marekani inapanga kuingilia kijeshi nchini Venezuela, na rais wa Nigeria Muhamadu Buhari amechaguliwa tena kuongoza kwa muhula wa pili. Habari kamili. Hanoi. Rais Donald Trump wa Marekani na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un wanaanza leo mkutano wao wa pili wa kilele chini ya mwaka mmoja katika mji mkuu wa Vietnam, Hanoi, huku Marekani ikitafuta hatua muhimu kutoka kwa Korea Kaskazini za kusitisha kabisa mpango wake wa silaha za nyuklia. Ikulu ya Marekani imesema Trump atakutana na Kim katika hoteli ya kifahari mjini Hanoi ya Metropol na kufanya mazungumzo ya ana kwa ana kwa dakika ishirini kabla ya kushiriki hafla ya chakula cha jioni itakayodumu kwa saa moja na nusu. Mazungumzo yao yanakuja miezi minane baada ya mkutano wa kilele wa kihistoria nchini Singapore, ambao ulikuwa wa kwanza kati ya rais wa Marekani aliyeko madarakani na kiongozi wa Korea Kaskazini. Wakati mkutano wa kwanza ulihusu kwa kiasi kikubwa kuanzisha mahusiano mazuri baada ya miongo mingi ya uhasama mkubwa kati ya nchi hizo mbili, mara hii kutakuwa na shinikizo la kumtaka Kim kwenda mbali ya kutoa ahadi za maneno matupu na kuchukua hatua ya kuondoa kabisa silaha za nyuklia katika rasi ya Korea. New York. Afisa mmoja wa usalama wa Urusi anasema kwamba anaamini Marekani inapanga kuingilia kijeshi nchini Venezuela. Nikolai Patrushev, katibu wa baraza la usalama la Urusi, anasema Urusi ilikuwa imekubali pendekezo la Marekani kufanya mazungumzo nchini Venezuela, ambayo ni mshirika wa Urusi, lakini Marekani ikayaahirisha mazungumzo hayo kwa sababu za uongo, alisema. Kupelekwa nchini Puerto Rico wanajeshi ki wa Kimarekani wa operesheni maalum, kuwasili kwa wanajeshi wa Marekani nchini Colombia na mambo mengine kunaashiria kwamba wizara ya ulinzi ya Marekani inaviimarisha vikosi vyake katika kanda hiyo ili kuvitumia katika operesheni ya kumwondoa madarakani rais Nicolas Maduro. Marekani imesema jana kuwa italiomba baraza la usalama la umoja Mataifa kuidhinisha rasimu ya azimio linalotaka msaada wa kibinadamu uruhusiwe kuingia Venezuela. Mjumbe wa rais Donald Trump nchini Venezuela, Elliot Abrams alisema azimio hilo litapigiwa kura wiki hii, hata ingawa hatua ya aina hiyo huenda ikaangushwa kupitia kura ya turufu ya Urusi na China. Berlin, Kansela Angela Merkel wa Ujerumani amesema wanasiasa wa Umoja wa Ulaya na viongozi wa kibiashara kibi wanapaswa kushirikiana kwa karibu katika kujenga mkakati wa sekta ya kiviwanda ya umoja huo. Akizungumza katika mkutano wa kamati ya biashara za Ujerumani katika kanda ya Asia na Pacific, Merkel amesema kwa sasa kila mmoja anaweza kuhisi mabadiliko ya kibiashara yanayotokea, akimaanisha ukuaji wa ushawishi wa China na mataifa mengine yanayoinukia kiuchumi. Amesema haiwezekani kuendelea kuzitumia sera zilizoundwa miaka kumi au ishirini iliyopita katika kukabiliana na nchi kama vile China. Merkel amesema ipo haja ya kuangazia zaidi katika ulinzi wa haki miliki ya mali na kufanya biashara kwa usawa. Aidha, kansela huyo wa Ujerumani ametoa wito wa kufanyiwa marekebisho makubwa sera za umoja wa Ulaya kuhusu ushindani na kwa biashara za Ujerumani kukabiliana na pengo la jadi kati ya kampuni na maafisa wa serikali. Ni taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn, London. Waziri mkuu wa Uingereza Theresa May ametangaza msururu wa kura ambazo zitawezesha wabunge kuamua kama wanataka nchi hiyo iondoke katika umoja wa Ulaya mnamo Machi 29 kama ilivyopangwa au tarehe hiyo iahirishwe. Hatua hiyo inakuja baada ya wiki kadhaa za ongezeko la shinikizo la kisiasa dhidi ya May ambaye makubaliano yake ya awali ya kujiondoa na umoja wa Ulaya yalipingwa vikali na bunge Januari. Kura ya kwanza itapigwa bungeni kabla ya Machi 12 wakati wabunge wataamua kama wataukubali au kuupinga mpango wa Mei kutalikiana na umoja wa Ulaya. Mpango huo utajumuisha marekebisho yaliyoafikia na umoja wa Ulaya tangu Januari. Kama wabunge wataupinga tena mpango huo, kura nyingine itafanyika Machi 13. Mara hii wabunge watapiga kura kuamua kama nchi hiyo iondoke umoja wa Ulaya bila ya makubaliano au la. Kama wabunge watapinga nchi hiyo kuondoka bila makubaliano, kura ya tatu itapigwa Machi 14 ya kuuomba Umoja wa Ulaya kurefusha kwa muda kifungu 50. Kama viongozi wa Ulaya wataridhia, mchakato wa Brexit utacheleweshwa na pande zote zitakuwa na muda wa ziada kufanya mazungumzo ya mkataba wa mwisho. Abuja, Rais wa Nigeria Muhamadu Buhari ameshinda muhula wa pili kuiongoza nchi hiyo yenye idadi kubwa kabisa ya watu barani Afrika. Matokeo ya tume ya uchaguzi yanaonyesha kuwa Buhari ndiye mshindi wa uchaguzi huo uliocheleweshwa na ambao upinzani unadai ulikumbwa na udanganyifu. Matokeo ya mwisho bado hayajatolewa, lakini hesabu zisizo rasmi zinaonyesha kuwa Buhari anaongoza kwa zaidi ya kura milioni nne na kufanya iwe vigumu kwa mpinzani wake mkuu Atiku Abubakar kupata ushindi. Matokeo ya mwanzo yanaonyesha Buhari ameshinda ya asilimia 56 ya kura huku Abubakar wa chama cha People's Democratic PDP akiwa na asilimia 41. Ili kushinda, mgombea anapaswa kupata angalau asilimia 51 ya kura kote nchini na karibu asilimia 25 ya uungwaji mkono katika thaluthi mbili ya majimbo 36 ya Nigeria. Na katika eneo la mji mkuu, wafuasi wa chama cha Buhari cha All Progressives Congress, APC, walisherehekea ushindi huo katika mji mkuu wa Abuja kabla ya matokeo rasmi ya uchaguzi kutangazwa. London. Facebook imemchukulia hatua kali mwanaharakati wa siasa kali za mrengo wa kulia nchini Uingereza Tommy Robinson kwa kumpiga marufuku kutumia majukwaa yake na kufunga kurasa zake za Facebook na Instagram. Robinson inasemekana alikiuka viwango vya Facebook kwa kueneza chuki na tabia nyingine zilizopigwa marufuku. Kampuni hiyo imesema katika taarifa kuwa kurasa za Robinson zimekiuka mara kwa mara viwango vyake kwa kutuma vitu vinavyotumia lugha ya uharibifu na kutoa wito na wa kufanywa mashambulizi yanayowalenga Waislamu. Taarifa ya kampuni hiyo ya mtandao wa kijamii imesema watu binafsi au mashirika ambayo yanawashambulia wengine kwa misingi ya namna walivyo hayana nafasi kwenye Facebook au Instagram. Robinson ambaye ni kiongozi wa zamani wa vuguvugu la English Defence League na mwanzilishi mwenza wa vuguvugu la Pegida, tawi la Uingereza, amelaani uamuzi huu akisema kwamba hajakiuka sheria zozote, maana alichokifanya ni kuonyesha watu ukweli. Geneva. Mkutano wa Umoja wa Mataifa kuhusu wafadhili wa msaada wa kibinadamu umefanikiwa kukusanya dola bilioni 2.6 kwa ajili ya kuwasaidia wananchi wa Yemen. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amesema amesema kwamba nchi za Kiarabu ambazo zinapambana pamoja na serikali ya Yemen ziliahidi kutoa kiasi kikubwa cha pesa. Mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn. Mimi ni Bruce Amani.