Ikiwa zimesalia saa chache tu kumalizika kwa muda wa kuwasilisha kesi kupinga matokeo ya rais yaliyotangazwa siku tisa zilizopita, kiongozi wa upinzani nchini Uganda, Dkt Kizza Besigye anazidi kukabiliwa na wakati mgumu kuweza kuwasilisha shauri mahakamani. Hii imetokana hasa na tabia ya polisi kuendelea kumzuia kutoka nyumbani kwake. Asubuhi ya leo, Besigye alikamatwa pale alipojaribu kuondoka nyumbani. Hapo jana Besije aliwambia wanahabari kwamba ataendelea kupigania haki yake kutembea akiwa huru aweze kutimiza shughuli zake licha ya polisi kuendelea kumdhibiti. Nataka kuondoka nyumbani kwangu vile nipendavyo ili nifanye kila nitakalo katika mazingira huru na amani, na hayo ndiyo inaendelea kupigania hadi wakati wa kuandaa ripoti hii, haikubainika ni wapi alikopelekwa Besije pale alipokamatwa pamoja na wanahabari watatu ambao baada ya muda mfupi waliachiliwa. Mwanasiasa huyo aidha, amepata pigo kubwa wakati mmoja kati ya mawakili wake David Mpanga alipoamua kutoendelea na mchakato wa kuwasilisha kesi mahakamani, akielezea kutatizwa kwa mteja wake kuwa chanzo cha maamuzi yake, kwani hawezi kufanya hivyo katika muda mchache uliosalia lakini aliyekuwa mgombea mwingine kwa kiti hicho cha urais Amama Mbabazi pamoja na kundi la mawakili wake wameshuhudiwa alasiri ya leo kwenye mahakama kuu ya rufaa wakiwa katika harakati za kuwasilisha kesi kupinga matokeo hayo ya uchaguzi wa urais. Haikufahamika mara moja kama walifaulu katika mchakato huo. Mbabazi alitangazwa kupata asilimia moja nukta tisa tu ya kura zilizohesabiwa na tume ya uchaguzi. Kwingineko, polisi imefafanua kwamba hali ni tulivu kule Bundibujo ambako mapigano yanayodaiwa kuwa ya kikabila yalizuka mwishoni mwa wiki huku mamia ya watu wakiyakimbia makazi yao baada ya baadhi ya nyumba kuchomwa moto. Huyu hapa msemaji wa polisi Fred Enanga. haya ni machafuko ya baada ya uchaguzi, watu tisa wameuawa na polisi wamewatia mbaroni washukiwa themanini ambao tunawachunguza tukishirikiana na vyombo vingine vya usalama. Katika tukio jingine, mtu asiyejulikana alimwachilia mwana wa nguruwe mweupe jirani na lango la ikulu ya Nakasero. Mwanahabari aliyepatikana akinasa picha za nguruwe huyo kwenye ukanda wa video alikamatwa, na hadi wakati wa kuandaa ripoti hii hakuna aliyekuwa na taarifa kama aliachiwa na polisi. Lubega Emmanuel, DW, Kampala.