Kwamba kuingia katika serikali ya umoja wa kitaifa si suala la mwaliko wa Chama cha Mapinduzi wala si suala la matakwa ya chama chochote cha siasa, ni matakwa ya Wazanzibari walioandika katiba ya mwaka elfu mbili na kumi wakaipigia kura ya maoni. Kwa hivyo unaweza kuingia serikalini hali ya kuwa bado msimamo wako na madai yako ya kwamba uchaguzi haukuwa huru na wa haki yakawa yapo pale pale, hata tuseme mwaka elfu mbili na kumi Maalim Sefu alipotangaza uh, kumtambua uh, Amani Abeid Karume na wakashiriki naye kwenye serikali ya umoja wa kitaifa na na, na, daktari Mohamed Ali Shein na wakashiriki naye katika serikali ya umoja wa kitaifa. si kwamba watu waliridhika na kila kilichofanyika katika uchaguzi ule, lakini waliona njia mm -hmm. ya hekima zaidi, njia ya busara zaidi ni kuingia kwenye serikali ya umoja wa kitaifa na daktari Mohamed Ali Shein. Lakini sasa hawajaitambua serikali hii, eh, hawajatoa tangazo hilo, lakini tangazo hilo litoa ni kwamba wanaingia kwenye serikali ya umoja wa kitaifa. Na ndio maana nikasema kutambua serikali ni jambo jingine, na kuingia kwenye serikali kwa sababu kati iba inawapa ruksa ya kufanya hivyo ni jambo jingine. Wengine wanadhani kwamba hiki kilichofanyika ni sawa na kusema kwamba ukishindwa kupambana naye basi ungana naye kwamba wameshindwa, lakini tujiulize faida na hasara. Nyuma mwaka elfu mbili na kumi waliingia kwenye serikali ya umoja wa kitaifa ilionekana mazingira yaliyokuwepo pamoja na ushindani wa kisiasa uliokuwepo, lakini bado palikuwa kuna mambo angalau wanaweza ku compromise kwa sababu wote wapo katika serikali moja, wanakaa wanajadili kwenye baraza la mapinduzi, wanajadili kwenye baraza la wakilishi na kwingineko. Kuna kesi kadha wa kadha ambazo ACT walikuwa wakilalamika kwamba kumefanywa ukiukwaji mkubwa wa haki za na utawala uliopo na sasa wanakwenda kuwa sehemu ya serikali. Kesi hizi zina nafasi gani? Kama zimepelekwa ama hazijapelekwa, linakuwa bado ni suala la vyombo vya sheria, lakini kama unakumbuka, siku za nyuma, zipo kesi ambazo zilifunguliwa watu walipokubaliana katika mambo ya kisiasa, kwa sababu zilionekana ni kesi za kisiasa, zikawa zinatolewa maelekezo na ya namna gani zinaweza kumalizwa ama kufutwa, kwa serikali kusema labda pengine wanazifuta under ile wanaita nolle prosequi, kwamba hawana interest na hizo kesi, lakini pia suala la kuki kuka taratibu za kisheria ni suala moja, na suala la matakwa ya kisiasa ni suala la pili. Na hata hiyo serikali yenyewe inayokuwepo madarakani wakati mwingine niyo, watu wanakuwa wanakiuka sheria na inawashughulikia na wakiwa ni watendaji wake. Haya mambo yatatoa mwanga mpya, lakini kama kuna mambo ni ya kijinai yatabaki na ujinai wake, na yanaweza akawa proceeded mahakamani, na kama wakiona yanahusiana labda pengine na political interests, wakakaa wakayamaliza. Lakini kitu cha msingi kinachoangaliwa hapa ni ustawi wa Zanzibar na kuitoa sehemu moja kuipeleka sehemu nyingine.