Kiongozi wa upinzani nchini Kenya Raila Odinga anashikilia kuwa ataapishwa wiki ijayo kama alivyopanga wenzake wa NASA. Raila Odinga aliandamana na vinara wenzake Musalia Mudavadi, James Orengo na Kalonzo Musyoka. Raila Odinga alisisitiza kuwa Wakenya walimchagua yeye na hatima ya nchi. Eye, vipi, huogopi? Aa, kutakula gasia Viongozi wa NASA walifanya kikao hii leo na waandishi wa habari kwenye hoteli ya kifahari ya Intercontinental iliyoko jijini Nairobi, ili kuelezea msimamo wao. Kilichojiri ni kuwa Raila ndiye aliyeshinda kwenye uchaguzi mkuu wa Agosti tarehe 8 mwaka uliopita kwa kujikusanyia kura milioni 8.1 na mpinzani wake wa Uhuru Kenyatta kupata kura milioni 7.9. Kulingana na seneta wa Siaya James Orengo, matokeo ya kweli ni yale yaliyonakiliwa kwenye fomu za 34A zilizokuwa zikijazwa kwenye vituo vyote vya kupigia kura. Maelezo haya yanapatikana kwenye mitambo ya tume ya uchaguzi ya IBC, yani sava, ambazo kwa mtazamo wao wamenyimwa idhini ya kuyatazama. Hizi matokeo ni ya kweli, uende kwa IBC, uh, eleze ya kwamba unataka ujue wa ukweli kutokana na kipengele ya 38 ya katiba wa kupatia hiyo matokeo kutoka kwa saba, na kama unasema uongo utanipatia hayo majibu. Lakini haya ni ya ni kweli. Itakumbukwa kuwa matokeo ya uchaguzi wa Agosti mwaka uliopita ilifutiliwa mbali na mahakama na kulazimu uchaguzi kufanyika kwa mara ya pili mwezi wa Oktoba. Wakati huo, rais Uhuru Kenyatta amezipuuza kauli za viongozi wa upinzani zinazoshikilia kuwa matokeo ya Agosti mwaka jana yalimpa ushindi Raila Odinga. Kwa upande mwingine, jaji mkuu David Maraga ametaadharisha kuhusu hatua ya kumwapisha rais ilhali tayari Uhuru Kenyatta na hudumu madarakani. Akizungumza mjini Mombasa, Jaji Maraga alijisogeza mbali na madai ya waraka unaodai kuwatahadharisha majaji na mahakimu kuhusu kitendo cha kumwapisha Raila Odinga. Kwa mujibu wa katiba, kitendo hicho ni kosa la uhaini, kwani rais aliye madarakani anahudumu baada ya kuapishwa rasmi. Mpaka sasa haijafahamika jaji atakayekuwa jasiri kumwapisha Raila Odinga. Katika hali halisi kwa sasa, haijakuwa bayana atakayeapisha Raila Odinga, kwani bustani la Uhuru limefungwa hadi itakapotangazwa kutoa fusi ukarabati. Swali jingine linalojitokeza ni ataiongoza Kenya akiwa wapi baada ya kuapishwa hiyo Jumanne, ili kuisogeza mbele ya ajenda ya upinzani wa Nasa kuongoza wafuasi wao wameunda bunge la wananchi kupitia serikali za kaunti. Kwa sasa ni kaunti 15 kati ya zote 47 zilizofuata mkondo huu. Kesi ya kupinga uhalali wa bunge hilo la mwananchi iliyowasilishwa na mwanasheria mkuu Githu Mwigai itasikilizwa tarehe 30, iliyotengwa kuwa siku ya kumwapisha Raila Odinga. Kutoka Nairobi, mimi ni Thelma Mwazaya, DW.