Ya, mimi labda kwanza niwapende tu kuwataarifu watu kwamba unapokuwa na kiongozi mkubwa kama wa nchi kama rais na na mtu mwingine wa Tanzania yoyote tu, ni vitu viwili tofauti. Kiongozi kwa mujibu wa sheria ni kiongozi, ni mtu ambaye Tanzania yoyote yule ana uwezo wa kumhoji, ana uwezo wa kukosoa, ana uwezo wa kumwigiza, ana uwezo wa kufanya jambo lote, ili mradi tu jambo lile analolifanya alitaleta aina yoyote ile ya udhalilishaji au amekiuka sheria zingine za nchi. Lakini ukiangalia sasa picha nzima ile haikuwa kwamba ina- imelenga labda kumdhalilisha. Kwa hiyo mm. nadhani hoja hapo tuangalie eh, je, kuna udhalilishaji? Je, kuna jinai? na je, kuna kashfa? Vitu vyote hivi kisheria, unaona kwamba kabisa havijaingia katika kitu alichofanya huyo msanii. Hoja unayoitoa ndio inatuleta kwenye swali jingine ambalo limekuwa linaulizwa na walio wengi kuwa huyu msanii Idris sio wa kwanza eh, kujaribu kufanya vichekesho vinavyohusisha viongozi ama kumwigiza ama kumchora. Eh, tumeshuhudia wako wasanii wengi nchini Tanzania wanafanya hmm. shughuli kama hizo. Kwa nini huyu kuna hisia kuwa analengwa? na ndio maana nikasema kwamba tumejaribu kuchunguza hata maneno aliyoandika ni ya kawaida kabisa, katika kusindikiza picha yake. watu watu watu watu waliochonga sanamu za mheshimiwa rais wako watu, watu ambao wanaigiza ma, ma, sauti, kwa mfano mwalimu Nyerere, watu vijana wengi wanamuigiza. Hata e, Trump kule Marekani watu walikuwa wanamuigiza wengi tu. Mimi nadhani ndio maana nikasema e, suala lililofanya huyu ni jambo la kawaida na limekuwa likifanyika na wengi, kwa sababu hakuna tofauti na kuchora sanamu, hakuna tofauti na kuchora katuni ni kitu cha jambo la kawaida tu. Ukiangalia e, okay, maneno aliyeandika pia hayana msukumo wote mbaya wa kuonyesha kwamba kuna jinai au kuna kupelekea kasi au kuvunja sheria zingine za nchi. Licha ya maelezo yanayotoa, ukweli ni kwamba tayari anakabiliwa na mashtaka ambayo yamekwisha tajwa, na hili ndio linaleta swali jingine kuwa kwa nini katika mazingira ya sasa nchini Tanzania vitu ambavyo vilizoeleka kuwa ni utani mzaha, vinazingatiwa kuwa makosa. Mi nadhani kama unavyoona ni, ni kwa sababu taifa tumefika mahala, tumeacha kufanya kazi kwa mujibu wa sheria za nchi, kufuata taratibu wa utawala wa sheria. Kwa sababu kwa mfano hata nafasi hiyo ya ya mkuu wa mkoa, mkuu wa mkoa ana utaratibu wake na sheria zake zinazomruhusu zinazo msimamia, eh, ni wapi anatakiwa atoe oda mtu akamatwe. Ni pale ambapo eh, mtu huyo katika mkoa wake ataonekana anataka kuvunja amani ya eneo lile. Sasa utajiuliza, eh, utaratibu au picha hiyo aliyotoa mwandishi ule, je, ilikuwa inamana kuvunja amani katika mkoa wa Dar es Salaam? Kwa utaona utaona moja kwa moja kwamba kwa hata oda ya kumkamata haikuwa imezingatia sheria ambazo zinatoa mamlaka kwa viongozi ni kuonyesha ni wakati gani mtu anapaswa kukamata.