Polisi sababu ambazo wanatoa ni kwamba Mbabazi amekaidi kile walichodai kwamba sheria ama agizo kwamba asithubutu, uh, asi kwenda Mbale, asithubutu kwenda Mbale. Mbale ni mji kilomita mia mbili hivi kutoka jiji la Kampala, ambapo alitarajiwa kuanzisha mikutano yake ya kushauriana na na viongozi na wanasiasa wengine. Mbabazi mwenyewe anajulikana yuko katika hali gani baada ya kukamatwa? Wakati wa kukamatwa, kweli alionekana kwamba alikuwa mtulivu, na vilevile hawakumbabaisha kama vile wanavyofanya, ama hakufanya, hakupinga haku maagizo kwamba aondoke kwenye gari lake aingie kwenye gari la polisi. Kwa hivyo nao vilevile walimuheshimu, hakusumbuliwa sana kama wengine. Lubega, upo katika ilo eneo la mbali ambapo wafuasi wa Amama Mbabazi walikuwa wanamsubiri kwa hamu wakitaka kujua kipi alichokuwa e, nacho e, kiongozi wao. Tueleze hali halisi ya eneo hilo baada ya labda wafuasi wake kusikia habari hii ya kukamatwa kwa Amama Mbabazi. Kwa kweli eh, hali ilivyo katika eneo hili ni hali ya taharuki kwamba hata biashara nyingi zimefungwa mahali yani, utadhani kwamba si siku ya kufanya kazi, si siku ya kawaida ya kufanya kazi, na utakuta watu wamesimama vikundi vikundi wakizungumza masuala hayo e, wakijadili mambo hayo. Na kwa kweli uh, ulinzi ni wa hali ya juu, polisi wanazunguka huku na kule, wakiwa wamevalia sare zao kama kana kwamba za kijeshi, na na vilevile wamejihami kwa silaha, na hali ilivyo kama kwa mfano mkesha wa, wa leo uh, hoteli kadhaa ziliagizwa zili kwamba zisiruhusu mgeni yeyote kulala katika hoteli hizo. Kwa hivyo wengi wa wenye mahoteli wanalalamika kwamba kwa nini wananyimwa haki yao kuendesha biashara zao, na vilevile akina mama sokoni waliokuwa wamehofia kwenda uh, kuendesha shughuli zao walipata ilibidi wapate hakikisho kutoka kwa uh, yule ambaye anaongoza operesheni za polisi Samu Omara kwamba hawatarushiwa hawata yale mabomu ya kutoa machozi, na kwa hivyo waendelee na shughuli zao, wasibabaike kwamba wamedhibiti hali. Kuna habari hizi ambazo pia tunapokea kwa sasa hivi kwamba e, Kizza Besigye e, kiongozi wa wa upinzani huko nchini Uganda, hata yeye pia amekamatwa. Sijui kama unazo habari hizi, kama unazo t -t tueleze zaidi. Ndiyo kweli, Kizza Besigye amekamatwa, kwamba alikuwa anapanga kuendesha mkutano wa hadhara katika mji wa Kasangati. Kwa hivyo uh, polisi wakamkamata na kumpeleka kilomita kama ishirini hivi kutoka Kasangati na kuzuiliwa katika kituo cha polisi cha Nagalama. Sasa tunajua kipi kinachoendelea kwa sasa hivi juu ya kukamatwa kwa mama Mbabazi na huyu Kizza Besigye. Kweli inakuwa sasa ni ni, ni ni vigumu ku-, ku, ku kuta, kubaini kama kweli eh, wataachiliwa pengine wataachiliwa baadaye, sijui.