DW idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Imekwisha timia saa 12 kamili za asubuhi. Hujambo msikilizaji, na karibu kwenye matangazo haya, na asubuhi hii utakuwa nami Lilian Mtono. DW habari za ulimwengu, na kwanza ni muhtasari wake. Msomaji ni silvia Mwehozi. Wabunge wa Israel waidhinisha bunge kuvunjwa na kuitisha uchaguzi mpya. Mchunguzi maalum wa Marekani Robert Mueller ametoa kauli inayoashiria kwamba ofisi yake ilishindwa kumfungulia mashtaka rais aliyeko madarakani. Na pande zote nchini Venezuela zashindwa kuafikiana katika mazungumzo ya Norway. Habari kamili. Tel Aviv. Israeli italazimika kufanya uchaguzi mpya mnamo mwezi Septemba mwaka huu baada ya wa wabunge kupitisha hoja ya kulivunja bunge kufuatia Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu kushindwa kuunda serikali ya muungano hadi kufikia usiku wa leo. Bunge la Knesset limeidhinisha kura ya awali ya kuvunjwa kwake na kuifanya nchi hiyo kuingia katika uchaguzi wa pili wa mapema mwaka huu. Wabunge walipiga kura 74 dhidi ya 45 za kuunga hoja ya kuvunjwa kwake na kuitishwa uchaguzi wa Septemba 17. Netanyahu amekuwa na mazungumzo ya takriban wiki sita bila mafanikio na chama cha waziri wa zamani wa ulinzi Avigdor Lieberman pamoja na kile cha Atra Orthodox. Chama cha Likud cha waziri mkuu Netanyahu ndicho kiliwasilisha hoja ya kulivunja bunge ili kuitishwa uchaguzi mpya na kukwepa jukumu la kuunda serikali kwenda kwa upinzani. Washington, mchunguzi maalum wa Marekani Robert Mueller ametoa kauli inayoashiria kwamba ofisi yake ilishindwa kumfungulia mashtaka rais aliyeko madarakani kutokana na kuwepo na sera ya muda mrefu ya nchi hiyo inayozuia kufanya hivyo. Kauli ya Mueller ni ya kwanza na huenda ikawa ya mwisho kuhusu madai ya Urusi kuingilia uchaguzi wa rais wa Marekani. Anadai kwamba kulikuwepo na jaribio la kimfumo la kuingilia uchaguzi wa rais wa Marekani wa mwaka elfu mbili na kumi na sita. Mueller alisema kumshtaki rais kwa uhalifu halikuwa swala la kuzingatiwa, na kwamba timu yake ilijizuia kuwasilisha madai yoyote ya jinai, akipendekeza kwamba bunge lingechukua hatua zaidi. Kauli hiyo ya Mueller huenda ikawapa wademokrats mamlaka ya kutaka uchunguzi zaidi dhidi ya rais na uwezekano wa kutaka aondolewe madarakani. Oslo. Pande zote mbili za serikali ya Venezuela na upinzani zimeshindwa kuafikiana katika mazungumzo yaliyofanyika nchini Norway. Taarifa iliyotolewa na wawakilishi wa upinzani inasema wamesisitiza madai ya kumtaka Rais Nicolas Maduro kuachia madaraka, kuundwa kwa serikali ya mpito na uchaguzi huru wa wizara ya mambo ya nje ya Norway. Pande zote zilijadili masuala ya kisiasa, kiuchumi na uchaguzi, lakini hazikuwa tayari kusonga mbele katika kutafuta ufumbuzi wa mgogoro wa nchi. Wakati huo huo, kiongozi wa upinzani Juan Guaido amesema maandamano ya mtaani yataendelea. Serikali ya Venezuela jana ilitoa tamko la nadra ikikiri kuwepo kwa hali mbaya ya mgogoro wa kiuchumi. Serikali hiyo ilichapisha data za kiuchumi zinazoonyesha hali mbaya ya kudorora kwa uchumi pamoja na ongezeko kubwa la mfumuko wa bei. Benki Kuu nayo imesema kwamba utajiri mkubwa wa mafuta umepungua kwa asilimia 22.5 katika kipindi cha robo tatu ya mwanzo. London, waziri wa zamani wa mambo ya nje Boris Johnson ambaye pia ni miongoni mwa wagombea wanaopewa nafasi na ya kuchukua nafasi waziri mkuu ataitwa mahakamani kujibu madai ya kusema uongo wakati wa kampeni za mchakato wa Uingereza kujiondoa Umoja wa Ulaya, Brexit. Jaji wa mahakama ya Westminster, Margaret Colman, amesema Johnson atahojiwa kuhusu uwezekano wa matumizi mabaya ya ofisi ya umma. Inadaiwa kwamba Johnson kwa makusudi aliwadanganya wapiga kura wakati wa kampeni kuwa Uingereza imekuwa ikitumia kiasi cha paundi milioni mia tatu na hamsini kwa wiki ndani ya umoja wa Ulaya. Johnson alikuwa ni kiongozi muhimu katika kampeni ya kuhamasisha waingereza wajiondoe katika umoja wa Ulaya. Takwimu za wakaguzi wa mahesabu nchini Uingereza zinaonyesha kwamba madai yaliyotolewa na Johnson kuhusu paundi milioni mia tatu na hamsini ziliwapotosha wapiga kura wa Uingereza katika kura ya maoni. Johnson ni mgombea anayepewa nafasi ya juu kukiongoza chama cha Conservative na hivyo kuwa waziri mkuu wa jai wa Uingereza baada ya Theresa Mei kutangaza kujiuzulu mwezi huu. Unaendelea kusikiliza taarifa habari za ulimwengu kutoka DW. Budapest, watu saba wamethibitishwa kufariki na wengine 21 hawajulikani walipo mapema leo asubuhi baada ya boti moja kuzama katika mto Danube. Mjini Budapest nchini Hungary, boti hiyo iliyowabeba abiria 33, raia wa Korea Kusini na wafanyakazi wawili iligongana na boti nyingine na kuzama. Maafisa wa uokoaji wamesema watu wengine saba wameokolewa na kukimbizwa hospitali na wanaendelea vyema. Wafanyakazi wa ubalozi wa Korea Kusini mjini Budapest waliungana na maafisa wa uokozi kwa ajili ya zoezi la utambuzi wa mili ya ya waliofariki na wale waliokolewa. Safari poop fupi za boti ni maarufu sana kwa watalii wanaotembelea mji wa Budapest. Brussels, tume ya Ulaya imeendelea kuishtumu Uturuki kwa kukiuka utekelezaji wa mapendekezo yake kuhusu haki za binadamu, utawala wa sheria na sera za kiuchumi, katika ripoti yake ya kila mwaka kuhusu mazungumzo ya Uturuki kujiunga na Umoja wa Ulaya. Tume inadai kwamba Uturuki imeendelea kujiweka kando na umoja huo na hivyo kuathiri mazungumzo ya wanachama wake. Mwaka jana Umoja wa Ulaya ulikubaliana kusimamisha mazungumzo hayo yaliyoanza tangu mwaka elfu mbili na tano. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Uturuki alisema ripoti hiyo haikuzingatia hali ya sasa ya nchi na kwamba Uturuki haitakubali ripoti iliyojaa ukosoaji. Aidha, tume inasema serikali ya Uturuki inakosa mfumo thabiti ambao unatimiza vigezo vya demokrasia kuwa mwanachama wa umoja wa Ulaya. Na hatimaye ni Baku, Azerbaijan. Klabu ya Chelsea imetoa kombe la ligi ya Uropa baada ya kuwatandika Arsenal mabao manne kwa moja. Mechi hiyo ya fainali imechezwa katika mji mkuu wa Azerbaijan, Baku. Mchezaji Eden Hazard aliifungia Chelsea mabao mawili na kuna tetesi kuwa atajiunga na klabu ya Real Madrid kuanzia msimu ujao. Oliver Jiro aliifungia Chelsea goli la kwanza, huku Pedro akifunga goli la pili kupitia cross ya Hazard. Hilo linakuwa kombe la kwanza kwa kocha wa Chelsea tangu alipochukua mikoba kuifundisha klabu hiyo ya jijini London. Arsenal watarejea tena katika ligi ya Uropa msimu ujao baada ya kumaliza nafasi ya tano katika ligi ya England na kukosa nafasi ya kushiriki ligi ya klabu bingwa ya Ulaya, UEFA. Na huo msikilizaji, ndo mwisho wa taarifa habari za ulimwengu iliyokujia moja kwa moja kutoka DW Bonn.