Je, inaomba damu imwagike kwa mara nyingine tena nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? Swali hilo ndiyo kichwa cha ujumbe wa maaskofu kwa viongozi na wananchi wa Kongo. Maaskofu hao wa kanisa la Roman Katoliki, ambao walikutana hapa mjini Kinshasa, wameelezea wasiwasi wao kuhusu hali ya kisiasa nchini hapa, mwaka mmoja kabla ya uchaguzi mkuu maaskofu hao wamepinga jaribio lolote la kucheleweshwa uchaguzi wa rais na bunge. Padre Leonard Santedi ni katibu mkuu wa kongamano la maaskofu wa Kongo Senko na ambaye alitangaza msimamo huo wa maaskofu. Cet article donne le droit à la population de faire échec. Tumemulika kipengee cha 64 cha katiba ya Congo kinachowapa raia utashi wa kuzuia mtu ama kundi la watu wanaotaka kuendesha nchi kinyume cha sheria. Kwa hiyo tunasema ni lazima raia wetu wawe katika hali ya tahadhari, ili kuzuia jaribio lolote lile la ukiukaji wa katiba. Maaskofu hao wameomba pia kuweko na wiki maalum ya ibada kote nchini kuanzia Disemba 8 ili kuomba amani na sheria itendeke nchini Kongo. Msimamo huo wa maaskofu umekuja siku moja tu baada ya rais Joseph Kabila kuitisha kikao maalum cha baraza la mawaziri ili kuandaa mazungumzo ya kitaifa. Mazungumzo hayo yanalenga kuweko na maelewano baina ya vyama vya upinzani, mashirika ya kiraia na vilevile vile chama tawala kabla ya kuitisha uchaguzi mkuu nchini hapa. Chama tawala kinaelezea msimamo huo wa maaskofu kuwa ni hatua ya uwazi. Msemaji wa vuguvugu la vyama tawala majorite presidentielle Alain Atundu ameelezea kufadhaika kwake na msimamo huo wa maaskofu wa Kongo <todicumpe> nimehakikisha kwamba msimamo huo ni mwito kwa ajili ya umwagikaji wa damu nchini, wakati ambapo hali siyo nzuri na rais ameitisha mazungumzo. Maaskofu walitakiwa kufanya ibada kwa ajili ya amani, lakini tunachoshuhudia hivi sasa ni mwito kwa ajili ya maandamano, kwa ajili ya vurugu na kwa ajili ya umwagikaji wa damu. Hilo siyo jukumu la kanisa, ikiwa baadhi ya wapinzani walitupilia mbali mazungumzo ya kitaifa lakini chama kikuu cha upinzani cha UDPS cha bwana Echen Chisekedi kimeelezea kuwa mazungumzo hayo ndiyo njia pekee ya kuweko na uchaguzi tulivu. Ni Salehe Mwanamilongo, Dochevele, Kinshasa.