Taarifa ya kifo cha Padre Apolinaire Polinere Malumalu ilitolewa mapema leo na askofu wa diosezi ya Butembo Beni jimboni Kivu ya Kaskazini Melkisedeki Sikuli. Apolinaire Muholongo Malumalu amefariki akiwa na umri wa miaka 53 mjini Dallas, Marekani, ambako alikuwa akitibiwa kwa zaidi ya miezi sita kufuatia saratani ya ubongo. Kiongozi huyo wa zamani wa tume huru ya uchaguzi alipata umaarufu nchini hapa mwaka wa 2006 baada ya kuongoza uchaguzi mkuu wa kwanza kabisa nchini Kongo. Alipongezwa na raia wa Kongo na baadhi ya nchi za nje. Malumalu baada ya uchaguzi wa mwaka 2011 alirejea tena kama kiongozi wa tume huru ya uchaguzi baada ya kuteuliwa na makundi ya kidini nchini hapa. Raia wengi wamemkumbuka kama mtaalamu wa masuala ya uchaguzi. Ni habari ya kutufadhaisha sana, yeye alikuwa president ya enyeo husika na nani ya uchaguzi, alisaidia sana hii nchi yetu ya Kongo, na kwa ile tunamkumbuka sana na wakati ya uchaguzi wa 2006, akukwata tatizo lolote. Alikuwa mtu mwenye roho nzuri, mwenye mikono safi, na tunamkumbuka kwaili. Kwa yote, kwa yote alitutendea katika nchi, na Mungu basi ampokee basi kote anaenda. Rashidi Juma Kalonda: Ah, namkumbuka kwanza, ni mtaalamu, mtu ambao aliongoza timu hiyo ya uchaguzi na hekima na elimu na hali ya uwazi na ya uhakika, na ikatia kukabula watu ambao kulikuwa wagombezi wa, wa, wa wawili Jean Pierre Mbemba na Rais Kabila, na ikajulikana sawa, na ilikuwa mara ya kwanza. Jean Pierre Mbemba aliitika kukosa yake ku declaration, aliitika na akasema atenda kwa opposition républicaine. Tunampoteza mtu mkubwa, na hasa hapa kwa Afrika Centrale, mwenye atujua tunaweza kupata mtu kama yeye. Msemaji wa serikali ya Kongo Lambert Mende ameiambia DW kwa njia ya simu kwamba Kifo cha padre Malumalu ni pengo kubwa kwa mashirika ya kiraia nchini Kongo. Padre Apollinaire Malumalu alitunukiwa tuzo kadhaa kwa ajili ya juhudi zake za amani na usalama nchini Kongo. Askofu Melkisedek Sikuli ametoa mwito kwa waumini wa diosesi yake kumkumbuka padre Malumalu kwa ibada. Ni Salehe Mwana Milongo, Dochevele, Kindu.