Utafiti wa hivi karibuni wa Twaweza ulibainisha matokeo mbalimbali ikiwemo juu ya umaarufu wa rais kushuka pamoja na umaarufu wa vyama vya siasa nchini Tanzania kushuka. Ulizua mseto wa mawazo katika mitandao ya kijamii na vyombo vya habari. Ni wiki sasa imepita baada ya matokeo hayo. Mapema leo katika mitandao ya kijamii barua kutoka Tume ya Sayansi na Teknolojia, ambayo wana dhamana ya kusimamia tafiti zote nchini, imesambaa na inaitaka taasisi ya Toweza kutoa maelezo ndani ya siku saba. Meneja utetezi wa taasisi ya Toweza, Anastazia Lugaba, anakiri kupokea barua hiyo kutoka tume. Tumepokea barua ambayo ni tume ya sayansi na inataka tuijibu ndani ya siku saba. Kwa hiyo tutaijibu na tunaifanyia kazi. Kutokana na kauli hiyo yataweza kwa upande wa tume wanaeleza nini juu ya barua hiyo inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii? Amos Nungu ni kaimu mkurugenzi mkuu kutoka tume ya sayansi na teknolojia. At least nafahamu kwamba kuna vibali washa kuomba zaidi ya mara mbili kwenye hiyo sasa ndio maana swala yako ni gumu kulijibu, kwa maana ya kwamba inawezekana kwamba majibu wanayotoa yanatokana na vibali vavyomba. Inawezekana kuna mengine wanafanya vibali ambavyo hawana, siwezi kusemewa, lakini cha msingi kwamba wana vibali vinne, o kumbukumbu yangu ninayo kwenye nani yetu. Hata hivyo mkurugenzi msaidizi wa mashirika yasiyo ya kiserikali Baraka Leonard ameiambia DW kuwa itaiangalia taasisi ataweza kama kuna taratibu zozote za kisheria zimevunjwa katika utafiti wao, ikigundulika watachukuliwa hatua ikiwemo kufutiwa usajili. Lazima tutaangalia kama limesajiliwa kwetu, tutajiirisha na hilo kama liazingaia taratibu nyingine za utekezaji, na kama tutagundua kwamba limesajiliwa kwetu tutachukua hatua kama shirika hali opareti kwa kuzingatia taratibu, adhabu yake kuchukuliwa hatua kufutwa usajili. Lakini baadhi ya wadau wa mashirika mengine yasiyo ya, ya kiserikali wanasema kuwa hatua zinazochukuliwa dhidi ya taasisi ya Taweza huenda matokeo ya utafiti hayakuridhisha baadhi ya mamlaka zinazohusika, ambapo Taweza imekuwa ikifanya tafiti zake tangu mwaka 2012. Katika hatua nyingine, serikali imeanza kuchukua hatua ya kuboresha sera ya taifa ya mashirika yasiyo ya CEO ya kiserikali ya mwaka 2001. Hii inatajwa kuwa ni kutokana na baadhi ya mashirika hayo kwenda kinyume na utaratibu wa sheria za uendeshaji, lakini wamiliki wa mashirika wanasema kuwa hilo ni rungu lingine dhidi yao. Hawa Bihoga, dochivele Dar es Salaam.