kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen vele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht i hrerinen und hjaasikizaji akri leo tunawaletea somo la tatu Hotel europa kama mtakumbuka katika kipindi kilichopita tuliwaleteni baadhi ya mifano kuwazindua juu ya njia mbalimbali mnazoweza kutumia ili kuweza kuifahamu lugha mpya tukiwakumbusha tena hapa uko mfano mmoja kutoka somo lililopita sikilizeni tokeo lifuatalo na fikireni mambo yote yanayohusika na kile mnachosikia bila shaka mlitambua kuwa hayo yalikuwa mazingara katika mchezo wa kabumbu pia mnaweza kukisia hayo yametokea wapi na maneno mliyosikia huweza kuwa na maana ya goli watu wakishangiria kutiwa kwa goli ili kuifahamu kwa urahisi zaidi lugha ya kigeni mnaweza kujaribu kuyatambua maneno mnayoyajua kutoka kiingereza au kifaransa au kutoka lugha nyingine hebu sasa skilizeni mfano wa ufuatao najaribuni kutambua baadhi ya maneno ambayo yatawasaidia kuingamua mada yani tema tema unserer heutigen sendung ist eine reportage über studenten die philosophie und yinayozungumzwa inayozungumzwa inahusika na ripoti kwa kijerumani reportage juu ya wanafunzi studentin wanaosomea studirn falsafa hilosohi na tiba medicine leo tungelipendelea mtumie njia mliojifunza katika somo lililopita kila mnaposikia sauti mnawaza sauti hiyo inaweza kuya mtu gani na sasa tunawajulisheni watu watakaoshiriki katika mafunzo haya ya lugha tayari mnamjua andreas sikilizeni sauti yake je ye, yeye ni mtu wa aina gani menschen hm. der mensh vie ist der mensch huyo alikuwa andreas ni kijana anakaribia umri wa miaka ishirini na tano huenda sauti yake inawakumbusha mtu mnayemjua na mnayependezwa naye na sasa andreas atajulishwa kwenu katika njia ya heshima bwana au herr kisha katika jina lake la kwanza na halafu jina la ukoo wake das ist herr Schäfer, andreas Schäfer. mtu mwingine katika mafunzo yetu ya lugha ni Dr hebu kwanza asikilizeni tokio lifuatalo linakwambia ni nini juu ya dr turman Ach, frau muller wie gets denn danke gut wie was sagen zi mir geht es gut danke dr turman amempita andreas kwa umri kama mlivyoweza kutambua tena anasema kwa sauti kali zaidi kwa sababu hasikvyema kitu gani kingine mnaweza kusema juu ya sauti yake je mnahisi ni mtu mwema lakini hayo mtayajua baadaye katika mfululizo wetu na sasa dr turman atajulishwa hadhi yake na jina la ukoo wake das ist herr wakena sasa tunawajulisha mtu watatu katika mafunzo haya ya lugha sikilizeni vyema mm-hmm hiyo ilikuwa sauti ya mwanamke bibi huyo anakaribia umri wa miaka arobaini kwanza atajulishwa kwenu kama bibi frau kisha kwa jina lake la kwanza na halafu jina la ukoo wake das ist frau bergar liza berga sikilizeni sauti ya mtu nne ach nein schon vidar zo so ein zimmer zo so ein mist kama mnavyoweza kusikia kutokana na mvumo wa sauti yake bibi huyo amekasirishwa na kitu basi naye atajulishwa kwenu kwa jina lake la kwanza halafu jina la ukoo wake das ist Hannah. Hannah halafu yuko mtu mwingine wa tano au isiwe tumekosea vile ndiyo si hasa mtu kwa hakika andreas peke yake anajua ni nani sikilizini sauti na fikirini inawakumbusheni kitu gani hiyo inawakumbusha sauti ya kompyuta au ni sauti ya jini lililo ndani ya chupa au ni sauti ya zimwi kwa nini hatuafikiani tu kuwa ni aina ya umbile la ndotoni linaweza kusema na kufahamu kijerumani na japokuwa halionekani kwa macho sauti yake inasikika vyema na kwa usafi na bila shaka dude hilo linapenda kuitumia nafasi hii hata kama hii andreas lakini limekutana vipi na andreas hiyo ni hadithi nyingine na tutawaelezeni zaidi katika somo la nane sasa hivi hebu twaafikiane kuwa linaitwa x yani kwa kitaliani kutokana na ni jina alilolifikiria andreas basi sasa tunatumaini mmekwisha wajua wote wale watakaoshiriki katika hadithi mkisikiliza matokeo mawili yafuatayo mnaweza kujua wapi inatokea hadithi hii pengine tokeo la kwanza mlilisikia katika somo lililopita bwana mmoja dr tuman anaita taxi je anataka kwenda wapi Halo, taxi. Tak. Guten tak. Hotel europa, bitte. Hotel okay. dr turman anamwambia dereva wa taxi ampeleke hotelini hotel europa na sasa onyesho la pili mazungumzo ya simu baina ya andreas na dr turman haya yanatokea wapi sikilizeni vyema kile anachosema andreas tna wer ist da reeption hotel europa wer wie bitte hotel europa reeption andreas yupo hotelini ananyanyua simu na kusema recepion mapokezi mafunzo haya ya lugha yanafanyika katika hotel europa ambako andreas anafanya kazi ya mpokei roubega ni meneja wa hoteli hana ni msafishaji vyumba leo mmeweza kujifunza maneno mapya ambayo tutaeleza muda tu baada ya muziki katika somo letu la leo tuliwajulisha wote wale watakaoshiriki katika mafunzo haya ya lugha mkitaka kumjulisha mtu kwa kijerumani mnaanza kwa kusemakisha hapo unataja jina la huyo mtu ziko njia mbalimbali mbali za kumjulisha mtu ukiwa miongoni mwa rafiki unataja tu jina lake la kwanza das ist andreas das ist hana au mnaweza kumjulisha mtu kwa kutaja jina lake kamilifu yani jina la kwanza na la ukoo das ist andreas shefer das ist ana au mnaweza kumjulisha mtu kwa kutumia heshima ya bwana au bibi ikiwa ni mwanamme mnasema herr na kama ni mwanamke mnasema frau das ist herr Schäfer. das ist frau berger baadhi ya watu hupendelea kujulishwa hadhi zao rasmidas ist herr her mushawe katika kipindi cha leo sikilizeni tena yale mazungumzo ya simu ndani ya hoteli baina ya andreas na dr tuman na wakati mnasikiliza jaribuni kuyajibu maswali yafuatayo hayo yanatokea wapi ni mazungumzo ya aina gani nani anazungumza na nani na wanaambia nini Rezeption. guten ptioutnab wer ist da reeption hotel europa wer wie bitte hotel europa reeption hmm. mkitaka kujua dr turman anataka nini kutoka kwa andreas jiungeni nasi katika somo lijalo hadi wakati huo tunawageni kwa herini mlikuwa mkisikilizauch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya radio yaliyoandikwa na herold meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe munich