kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht liebe hörerinnen und hrer hamjambo wasikilizaji na karibuni leo tunawaletea somo la ne litwalo ezinzibit na wewe nani tafadhali katika kipindi kilichopita tuliwajulisha wote wale watakaotoa mchango muhimu katika mafunzo yetu ya lugha kwanza yuko ni zimwi na ijapokuwa hawezi kuonekana sauti yake inaweza kusikika wazi na kwa usafi kabisa hlafu yuko andreas anayefanya kazi kwenye mapokezi katika hotel europa yuko dr turman anayewasili hotelini kwa taxi anapewa makaribisho ya moto na meneja frau berger katika onyesho lifuatalo sikilizeni namna frau berger anavyomwamkia dr turmanherr ah, dr Thurman, einen wunderschönen guten t Guten Abend. Herr Schäfer, das ist Herr Dr. Thürmann. Guten Abend, Herr Dr. Thürmann. Guten Abend. Pst, ex. Ex, kinjume, na, Frau Berger, anam semesha, Dr. Thürmann, kika Frau Berger, upandiwake, anam semesha, Kokotumia hadiake. Herr Doktor, na, anam takia, usikumwe masana, siklesenitena. Ah, Herr Dr. Thürmann, einen wunderschönen guten Abend. fbegaanampa dr turman makaribisho ya moto kwa sababu ni mgeni mwenye kufika mara nyingi hotelini na wageni kama hao hupewa makaribisho maalumu kwa bahati mbaya andreas hamshughulikii dr turman kama inavyotazamiwa ziko namna nyingi za kumwamkia mtu ikitegemea juu ya wakati wa siku asubuhi au jioni mnaweza kusema gnta na usiku, unasema guten abend. guten abend iwapo nalijua jina la mtu kijerumani huwa ni heshima zaidi kumwamkia kwa kutumia jina lake guten lakelakini anasema halo na kisha anasema kitu kingine hebu sikilizeni hiyo ni namna ya kuamkiana mitani sasa andreas amekaa kwenye mapokezi ya hotel europa kisha simu inalia na andreas anayepokea sikilizeni mazungumzo ya simu nani anampigia simu andreas na mtu huyo anataka nini guten ua v sda Wie bitte? Wer? Hotel Europa. Rezeption. Aha. Ich möchte ein Bier. Ein Bier bitte. Ein Bier, okay. Mpegaji Simu anamomba Andreas amlete Bier. Ein Bier. Ich möchte ein Bier. Je, meweza haku itambua sauti Mpegaji Simu. Basi, alikuani Dr. Thurman, mgeni wa Hoteli. Lakini kwa bahati Andreas haku itambua sauti yake. ni yake ya kwanza naye ndio maana andreas anauliza ayake na yakwanzaukutananayenio andreas anahitaji kumjua mpigaji simu ili aweze kumpelekea mia yake katika chumba chake hotelini dr hapendezwi na swali hilo alikuwa na safari ndefu amechoka na tokea hapo ni mgeni wa kawaida hotelini na anawatarajia watumishi hotelini wajue yeye ni nani Nae, dr turmann anauliza nani yuko kwenye mapokezi sikilizeni mazungumzo yanavyoendelea sasa andreas anamsemesha dr turmann kwa kutumia z namna ya heshima ya kuzungumzana na mtu und wer sind sie bitte turmann dr turmann und sie wer sind sie ich bin der portier na, wie heißen sie andreas schefer s ud er bist duenhuldigun du? du? La... <laughs> <laughs> hmm. sasa dr tuma anashangazwa anarudia yale yaliyosema x kwa sababu haamini kabisa kuwa akasemeshwa kwa njia ya kawaida tu ya duun er bist du? du? un ers sasa andreas anaona hana njia nyingine isipokuwa kuomba msamaha msamahannhuldi mwanzoni mwa mazungumzo yao walikuwa hawajafahamiana pale dr turman alipomuuliza andreas nani anasema kwenye simu andreas akajibu kuwa yeye ni portier mpokezi wa hoteli ich bin der portier lakini dr turman, hakutaka kujua hayo ndio maana akauliza swali jingine sikilizeni jibu la andreas ie haisen zi andreas shefe dr tuman anataka kujua jina la andreas anaitwaje ie haisen zi baada ya muziki tutawaeleza namna ya kuwauliza watu wanaitwa nani kwa kijerumani ziko aina mbili za kuwauliza watu wanaitwa nani aina moja ni ya heshima aina hii hutumika kwa semesha watu usiowajua vyema watu wanaofanya kazi pamoja hata kama wakijuana muda mrefu mara nyingi husemeshana kwa kutumia zi bila shaka ikitumiwa aina ya kitendo kinachofaa wewe ni nani au kwa simu nani hapo na ukipendelea kutumia njia ya heshima zaidi unaongeza bite tafadhali Wer sind sie bitte? Wer sind sie bitte? aina nyingine inayotumiwa kikawaida kwa watu wanaojuana sana ni du aina ya du ya kusemeshana hutumiwa kwa marafiki jamaa au watu vijana masuali yote huanza kwa neno lile lile moja vea nani zinzi si? e bis u unapojibu masuali hayo unaweza kutumia jina lako la ukoo au jina lako la kwanza na la ukoo zz tyma dr tyrmanz Andreas Schäfer. Au, ohne Ärzte ankommen, die la Quan zapenkiaki. Wer bist du? Andreas. Naoke pendelea Pendelaya ko Zaidi kie Kamelie Fozaidi, Ich bin Mimi Ni. Kisha hapo, ohne Tanya nakaziako. Ich bin Hanna Klasen. Ich bin der Portier. pia ni muhimu kufahamu kuwa katika kijerumani vitendo huchukua muundo wa mwendesho conjugation yani hubadilika umbo la vitendo leo hii mleskia aina mbali, mbali za kitendo zi ni aina moja ya mtu watatu katika umoja wa kitendo zain. yani third kitendoz kwa mfano katikai Das ist Frau Berger. Ich bin, ne, tua kwanza katika first person singular, qua sein. Ich bin der Portier. Da bin ich. Sie sind, ne, mtua pili second person singular, qua ketendo sein, wakati wakutumia he heshima. Wer sind Sie? Wer sind Sie? Beast, ni mtu wa pili umoja person, singular, kwa kitendo kitendoz wakati wa kutumia aina ya kujuanakatika mifano yote mliyosikia mpaka sasa kitendo ni neno la pili katika sentensi hii huwa ni daima muhimu katika kutaja kitu maalumu huo ni wimbo das ist nhayo hutokea pia katika maswali yanayoanza kwa kiwakilishi cha kiulizo pronoun, nani? kwa kijerumani vea. sasa sikilizeni tena mazungumzo yote kuanzia mwanzo Herr Dr. Thürmann, einen wunderschönen guten Abend. Guten Abend. Herr Schäfer, das ist Herr Dr. Thürmann. Guten Abend, Herr Dr. Thürmann. Guten Abend. Psst, Pst. Dr. Simuma Hotelini. Rezeption, guten Abend. Wer ist da? Rezeption, Hotel Europa. Wie bitte? Wer? Hotel Europa Rezeption. Aha. Ich möchte ein Bier. Ein Bier bitte. Ein Bier, okay. Und wer sind Sie bitte? Hilo, halim Dr. Türmann anataka nani Türmann. Dr. Türmann. Und Sie? Wer sind Sie? Ich bin der Portier. Wie heißen Sie? Andreas Schäfer. Aha, Schäfer, Schäfer, Na ja. Und wer bist du? Du? Und wer bist du? Na, Entschuldigung, Entschuldigung. Basihayo ni jote qualeo. Du gitomeini mte junger nasi gedeka somo latano quahirini. Nabend. Mlekuam kiskilesa. Deutsch. Warum nicht? mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini munich