kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht liebe hörerinnen und hörer hamjambo wasekilizaji na karibuni leo tunawaletea somo la tano uliitwalo dasisto unhflish hiyo kabisa siyo heshima mnaweza kujikumbusha kile kilichotokea katika kipindi kilichopita maskini andreas muda tu baada ya kuanza kazi ya upokezi katika hotel europa mambo yanamwendea ya kinyume mojawapo wageni wa kawaida katika hoteli dr turman aliyapiga simu mapokezi kuagizia bia andreas hakuitambua sauti yake na na akauliza wewe ni nani tafadhali dr Tyoman alikuwa amechoka baada ya safari ndefu na hakupendezwa na swali hilo hakujua nani alikuwa mpokezi na yeye akauliza nani anamsemesha kwa simu simumuda ndeas alipojitambulisha kwa dr Tyoman, ex lisiloonekana likaingilia kati na kumuuliza dr turman yeye alikuwa nani lakini hakumuuliza kwa njia ya heshima ya z badala yake alimuuliza kikawaida tu kwa du hiyo siyo njia ya heshima ya kumsemesha mtu ndiyo maana dr tman ameshangazwa andreas naye amemkasirikia lakini kwanza inambidi ampelekee dr turman bia yake katika chumba cha hoteli andreas ameanza kuingia uoga kwa sababu hajui ikiwa dr turman atamkaribia sikilizeni sasa mazungumzo kati ya andreas na dr tuman nini dr tuman anamwambia andreas ya, bitte. Iye, bia, bitte. Danke. Sie sind doch der Portier, oder? Ja. Also, ich bin ja, ich bin erstaunt. Warum sagen Sie du? Wer? Ich? Nein, nein, nein. Das ist doch unhöflich, junger Mann. Entschuldigung. Entschuldigen Sie bitte. <laughs> kwanza na dr turman anahakikisha kama kweli andreas ndiye mpokezi zi zind doch der portier oder kisha anamwambia andreas kuwa ameshangazwa stun na tabia yake alzo ich bin ya ja, ich bin erstaunt ameshangazwa kuwa andreas amemsemesha kwa du na anamuuliza kwa nini amefanya hivyo auzagenzi du kwanza andreas anafanya kama hajafahamu na anauliza nani mimi Wer? Ich? hata hivyo dr turman hamjibu na badala yake ananong'ona tu sio sio an an nan dr tuman anamwambia andreas kuwa tabia yake haikuwa ya hai heshima anamwita andreas kijana yunga man ikionyesha kuwa hapendezwi na tabia za kizazi cha vijana das ist doch yunga man sasa andreas hana njia isipokuwa kumtaka msamahanhuldin nhuldinzi t na sasa hapa yako maneno mawili muhimu ya kijerumani kwanza maana ya yandiyo ni yaa. Ja. Sie sind doch der Portier, oder? Ja. Na mana yasio, ni, nein. Nein. Nein, nein. Halafo, hotomewa manenemawili mengine mohimo katika masungum jote. tafadali. Bitte. Ihr Bier bitte? Entschuldigen Sie bitte. Und wer sind sie bitte na mane asante ni slakini hebu tuwarudi andreas na dr turman mazungumzo yao yanaendelea dr tuman kwanza anakata kio yake kwa kunywabia kisha anamwambia andreas Sind dr tuman anafikiria kuwa andreas amemfanyia mzaha anasema kuwa andreas anawakera watu kwa mzaha wake na anamwita vitsbold neno linalotumiwa kwa mtu anayewakera wenzake kwa mzaha wake mara x lile zimwi lisiloonekana linasikika likiingilia kati na kusema kuwa yeye siyo bali balibold yani zimwi na anazidi Kanganyamambo. Sigiliseni, muisho masungum sujao. Konini, Dakta, Thürmann, anamua, kote ja in de lesa. Sie sind wohl ein Witzbold. Witzbold? Nein, ein Kobold. Ich bin ein Kobold. Ach, was? Ein Kobold oder ein Witzbold oder. Ich bin müde. Gute Nacht. Gute Nacht, Herr Dr. Thürmann. Dr. Thürmann, haie endelesi, masungum sorko sabawa mechoka. Müde. Ich bin müde. Andreasna, Dr. Thürmann, wana takiano sicumema. Gute Nacht. Gute Nacht. Gute Nacht, Herr Dr. Thürmann. hebu sasa tujikumbushe sarufi mliojifunza leo lakini baada ya muziki katika kipindi cha leo mlimsikia dr turman akieleza hisia zake na msimamo wake juu ya tabia za watu wengine kila mara alitumia mundo wa zin wa kitendo vab b na cha sifa kvushicha kama unajieleza binafsi unaanza kwa kusema mimi ni ich ich ich bin müde. Ich bin bin bin müde ich bin erstaunt na kama unataka kueleza tabia ya mtu mwingine unatumia mchanganyiko wa das na ist nai na hatimaye ni muhimu kukijua kijineno kinachotumiwa sana katika kijerumani hiki ni doh hakibadili maana ya kile kinachosemwa bali huzidi kutilia mkazo au kusisitiza das ist kusisitizaf neno doch hutumika pia kuonyesha kuwa unaagulia utambulisho wa mtu au wa kitu zi zin do der portier ode sasa sikilizeni tena mazungumzo kati ya andreas na dr turman kuanzia mwanzo mwisho wa mazungumzo andreas anamwambia x nini anafikiria kuhusu tabia yake Bitte. Danke. Sie sind doch der Portier, oder? Ja. Also, ich bin ja, ich bin erstaunt. Warum sagen Sie du? Wer? Ich? Nein, nein, nein. Das ist doch unhöflich, junger Mann. Entschuldigung. Entschuldigen Sie bitte. kwa njia ya otani anamwambia andreas kuwa yeye anafanya mzaha na kisha anamtakia usiku mwema kwa sababu amechoka sie sind von einen witzbold witzbold nein ein Kobold. ich bin ein witboltbonn inbo was ein in kbol odr ntb Ich bin müde. Gute Nacht. Gute Nacht, Herr Dr. Thürmann. Na, Andreas, anam mlaumu ex, kosababu anna semesha watu e ya heshima du. Ex? Ex? Ja, bitte? Also, du bist unhöflich. du ja, entschuldigung entschuldigungds ist doch unhöflich und wer bist du ich bin müde nein du bist ein kobold na x anafanya kama kwamba amekasirishwa na kile alichosema andreas kwani anamwita zimwi ingawa ni vigumu kusema ikiwa kweli alimlaumu au pengine alimsifu basi hayo ni yote kwa leo mpaka tutakapokutana tena katika somo la mpatutakapokutanatenakatikasomoamlikuwa mkisikilizadutchvarum nichtmafunzo ya lugha kwa njia ya radio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini mjinicologn pamoja na taasisi ya Goethe, mjini gohemjini