kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen vele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutch warum nichtlie hörerinnen und hre ham wasikilizaji na karibuni tena leo tunawaletea somo la sita liitwalo vasmahnzy unafanya kitu gani kujipatia maisha yako pengine mtakumbuka kuwa katika kipindi kilichopita andreas alimlaumu x lile zimwi lisiloonekana kwa sababu alimsemesha dr turman kwa njia ya kawaida ya du kisha andreas akamwambia x kuwa hajatumia njia ya heshima das ist doch unhöflich. Dr. turman ni mgeni wa kawaida hotelini unaweza kukumbuka namna alivyojibu andreas alimpelekea dr turman bia aliyoagiza kwanza dr turman alihakikisha kuwa andreas kweli alikuwa ni mpokezi wa hotelini Sie sind doch der Portier, oder? dr turman moja kwa moja alimwambia andreas kwamba ameshangazwa kusemeshwa kwa njia ya kawaida ya du ich bin erstaunt kwa sababu dr turman alichoka hakutaka kuyaendeleza mazungumzo ich bin md lakini andreas alihofia kuwa dr turman atalizusha upya swali hilo wala hajakosea siku ya pili yake dr turman anamwita andreas chumbani mwake na kumuuliza maswali mengi kwanza anamuuliza andreas anafanya kitu gani au anafanya kazi gani Was Sie? anaendelea kumuuliza suali moja baada swali. ya swali sikilizeni kwanza sehemu ya mwanzo ya mazungumzo kati ya andreas na d turman mtakuja kutambua kuwa andreas ana kitu msichokijua bado anafanya kitu gani kujipatia maisha yake mtaweza kusikia maneno ambayo tayari mnaajua kutoka kiingereza au lugha nyingine ja, bitte. Guten Morgen, Herr Dr. Thürmann. Morgen, junger Mann. Sagen Sie mal, was machen Sie? Studieren. Hm. Studieren und keine Manieren. Na ja. Was studieren Sie? Journalistik. Und was machen Sie da? Recherchieren, Reportagen schreiben. Hm. Interessant. Sehr interessant. Yeah. mliweza kujua baadhi ya maneno andreas anasomea uandishi wa habari dr turman anayeanza mazungumzo kwa kusema hebu niambie zagen zi mal was machen Sie? dr turman anamuuliza andreas anafanya kitu gani na andreas anajibu kwa kutumia neno moja kusomea Shtudirin. was machen kusomeas ahenzi bila shaka mekwisha sikia anasomea kitu gani anasomea uandishi wa habari ournalisti angependelea kwa mwandishi wa habari ndio maana hutumia wakati wake mwingi kuchunguza habari resharshiren na kuandika ripoti reportagen shrein sikilizeni tena sehemu ya mwanzo ya mazungumzo hayo Und was machen zi da reshershieren reportagen schreiben kwa sababu fulani dr turman anaona hili ni jambo la kuvutia interessant kwa hakika linavutia sana zer interessant nsan zer interesant huenda maneno hayo yamekusaidieni kuyafahamu mazungumzo hayo kwa hakika kijerumani kina maneno mengi ya kigeni maneno kutoka nyingine kisha hapo dr turman akatumia neno jingine la kigeni kwa njia ya utani sikilizeni tena Studieren und keine Naya. dr turman anajaribu kusema kuwa ijapokuwa andreas ni mtu mwenye kusomea lakini amepungukiwa na adabu nzuri manirn jambo ambalo dr tman angelitarajia mazungumzo hayo yanaendelea dr tura anamuliza andeas na kitu gani unakifanya hapa und was machen sie hier akitumia hiar dr turma anamanish katika hotel europa dr turman anaendelea kumuliza andreas na anasema unahitaji fedha au sie brauchen doch das geld oder hebu sasa jikumbusheni tena zile njia za kusikiliza lugha ya kigeni ili mweze kuifahamu kwa urahisi zaidi mnaposikiliza mazungumzo jaribuni kuyatafuta maneno yanayotokana na shina moja kwa mfano kusomea kusomeai na mwanafunzi student yote mawili yana shina moja mojasd Und was machen Sie hier? Arbeiten. Ja, was arbeiten Sie? Ich bin Portier. Die Arbeit ist neu für Sie, oder? Ja. Also, Sie studieren Journalistik. Und Sie arbeiten. Sie brauchen doch das Geld, oder? Ja. Klar. Das ist na den, auf, Wiedersehen. auf Wiedersehen, herr dr a aadrzehedrabasi maneno <türen> hayo mawili yenye shina mo ni kitendoefanyakazi na jina yani kazi maneno yote mawili yana sikilizeni tena Und was machen Sie hier? Arbeiten. Die Arbeit ist neu für Sie, oder? Dr. Turmann und Oliza kazi aneofanya Andreas nimpia, neu. Die Die Arbeit ist neu für Sie, oder? Dr. Turmann und Oliza kama Andreas anasi hita dipesa. Sie brauchen doch das Geld, oder? kwa kuwa ni kawaida kwa wanafunzi kufanya kazi ziada ili kujipatia pesa nyongeza andreas anasema ndio bila shaka ya ja, klar kwa kweli andreas a kujua dr turman alimaanisha nini ndio maana anamwaga dr tuman interessant na denn auf widerzehen auf widerzehen herr dr Thürmann. tman alimuuliza andreas masuali mengi kwa sababu alikuwa na hamu ya kujua mengi zaidi juu yake kila alipomuuliza swali alitumia kiwakilishi cha kiulizo pronoun, nini? kwa kijerumani wa kijerumaniva hutumiwa kuulizia kazi shughuli ya mtu au kitu Was Was, Sie? was arbeiten Sie? katika kipindi cha leo meweza kujifunza vitendo sita vipya vitendo ni muhimu sana katika kijerumani kila sentensi huwa na kitendo muundo wa kimsingi wa kitendo yai kitenzi jina infinitive daima humalizikia kwa n huu ni muundo wa kuorodhesha vitendo katikai lakini katika kijerumani cha kuzungumzwa kimalizikio kimalizikion si lazima kutamkwa wazi machen arbeiten brauchen waziasudrenarbetenbrauenshreibenesherhiren vitendo mlivyosikia hivi leo vyote vimetumika katika mundo wa mtu wa pili umoja yani Sie studieren und sie arbeiten. Mundo wa sie humalisekia qua N, Kamavele, Kittenzegina infinitive, na Nirahisi, Kokumbu kahayo. Hebu Seklizenite na Masuali. Was machen sie? Was arbeiten sie? Was studieren sie? <gülpfe> karibu sikilizeni tena mazungumzo hayo kati ya andreas na dr tuman na huku mnaendelea kusikiliza jitumbuizeni kidogo kwa muziki ja, bitte. guten morgen, herr dr. thürmann. morgen, junger mann. sagen sie mal, was machen sie? studieren. Hm. studieren und keine manieren. na ja, was studieren sie? journalistik. und was machen sie da? recherchieren, reportagen schreiben. Hm. interessant. sehr interessant. Dr. Thürmann, an eine Lea, Kulisa Masuali, a Kefikiria, Kuandrea, Sanapasu, Kofanyakasi, Ili, Kujipatia, Pesa, Nyungesa. Und was machen Sie hier? Arbeiten. Ja, was arbeiten Sie? Ich bin Portier. Die Arbeit ist neu für Sie, oder? Ja. Also, Sie studieren Journalistik. Und Sie arbeiten. Ja, au dzeh dr a akiwa njiani kurudi kwenye mapokezi ya hoteli andreas anayafikiria tena yale mazungumzo aliyokuwa nayo na dr turman lakini naye x anamgojea kwa kuwa hakusikia sehemu kubwa ya mazungumzo hayo anatoa mutasari wake mwenyewe Kamwevi. Studieren und recherchieren. Interessant. Sehr interessant. Was haio niyo tkwelo? Kwahirini tukitumaini mtajiunga nasi katika somo la Saba. Auf Wiederhören. Mlekuam amkeskileza Deutsch. Warum nicht? Mafunzo yaloga kwenye radio yaleoandikwa na Herald Meze. kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini munich