utoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtie hrerie un hejamowasikilizaji na karibuni ta leo tunawaletea somo la saba liitwalo duielsam wewe ni mto ajabu katika somo lililopita dr tuman alionyesha amevutiwa na kile anachofanya andreas alimuuliza anafanya kitu gani hotelini pamoja na maswali kadha mengine andreas akamwambia kuwa anasomea uandishi wa habari na kwamba ina mbili kufanya uchunguzi wa habari na kuandika ripoti Sagen Sie mal, was machen Sie? Studieren. Was studieren Sie? Journalistik. Und was machen Sie da? Recherchieren. Reportagen schreiben. Interessant. Sehr interessant. <laughs> akamaliza mazungumzo yao kwa kusema anafikiri andreas anahitaji kufanya kazi ili kujipatia pesa nyongeza akiwa njiani kurudi kwenye mapokezi ya hotel europa andreas anayafikiria tena yale mazungumzo yao naye x alikuwa anangojea hebu sasa sikilizeni mazungumzo kati ya andreas na x nini Jereboni kulita futa neno Mensch, jani mutu au binadamu, na Menschen, watu au wanadamu. Hallo, Andreas. Was machst du hier? Ich studiere. Wie bitte? Studieren? Ja, ich studiere. Was studierst du? Menschen. Aha, du studierst Menschen. au tunajua kuwa x ni zimwi ndiyo maana hutumia wakati wake kuwasoma watu yaani binadamu andreas anamwambia dr turman kwamba anasomea kitu naye x anamwambia andreas kuwa yeye pia anasomea tudire andreas anashangazwa kusikia hayo sasa anauliza tena kuhakikisha kama kasikia vyema samahani x anasema ndiyo lakini yeye na andreas wanasomea mambo mbalimbali mbali. andreas anasomea uandishi wa habari katika chuo kikuu naye x anasema kuwa anasomea watu sikilizeni tena hii inamfanya andreas ashangazwe kwa sababu anajua anasomea kitu gani kinachowahusu binadamu pia ndio maana anaandika ripoti baada ya kusita muda mfupi andreas anamwambia kuwa anaonekana kiajabu zeltsam basi sasa sikilizeni jibu la je anasema nini h du bist zeltzamz anasema na anafikiri kuwa wanadamu pia au, ni viumbe vya ajabu andreas anaona hii ni fikra inaymvutia kwa sababu hana kazi nyingi ya kufanya anacheza kaseti bila shaka kwa sauti ndogo huku akiingilia falsafa ya mwanadamu na kwa kuwa angependelea kuwa mwanafalsafa anaanza kwa kujiuliza mwenyewe baadhi ya maswali muhimu binadamu ni viumbe wa aina gani suali lake la kwanza kwa kijerumani linaanza kwa neno v lakini huko x amekwisha jipatia jibu lake mwenyewe sikilizeni mazungumzo yao je x anasema nini kuhusu wanaadamu menschen hm. der mensch hm. wie ist der mensch unhflichminteresant und zeltam vi bitte Was? Der Mensch ist unhöflich, müde, sehr interessant, seltsam und neugierig. Hevi andevo ex anavona wanadamu anafitiisha kuwa neviumbwe vina vopenda kudadisi neugirish. Tena Andrea zanoliza nini wanadamu kodi? Wie ist der Mensch? Sasa ex anazita jasi faza ozote kuanzia adabumba ya. na maajabu yao müde, interessant und seltsam upande wake andreas yuko mbali katika fikra zake mwenyewe anaposikia sauti ya ex anagutuka samahani anasema nini ninivipte as anamaliza kwa kusema binadamu ni watu wa wauii hakuna shaka hiyo ni pia sifa moja ya x muda tu baada ya muziki tutaweleza baadhi ya miundo mliosikia leo tunaanza na vimalizikio vya kitendo katika kijerumani vitendo verbs hufuata muundo wa mwendesho inflection kimalizikio n cha kitenzijina infinitive hubadilika ikitegemea e kitendo kinatumika kwa mtu wa kwanza wa pili na kadhalika vimalizikio hivyo hupachikiwa shina la kitendo ili kupata muundo wa shina la kitendo unafuta kimalizikio n kutoka kitenzi jina infinitive mnajua kwa andreas na dr turman walisemeshana kwa njia ya heshima ya z katika muundo waz kitendo humalizikia kwa n kama vile katika muundo wa infinitive was was machen sie hier kitenzijinanitvas sie lakini andreas na x wanasemeshana kwa njia ya kawaida wakitumia muundo wa du kimalizikio katika muundo du ni st. S-t. was machst du hier was du x anapojibu masuali yake hutumia mtu wa kwanza umoja yani first person singular, kwenye muundo wa wah na katika muundo wa h kitendo humalizikia kwaich studiere ich studiere menschen ich mache studien studienleo mmeweza kujifunza miundo mitatu ya kitendo mtu wa kwanza moja hufuatiwa na kitendo chenye kimalizikio e ich menschen mtu wa pili umoja muundo wa du wenye kumalizikia kwa st kwahi ikiwa njia ya kawaida yaa studirst was machst du mtu wa pili umoja muundo wa hufuatiwa na kitendo chenye kimalizikio N. Ikiwa njia ya was sie imundu mwinginewanuatatu wngi sasa sikilizeni upya mazungumzo kati ya andreas na x kwa nzia mwanzo na huku mnasikiliza jitumbuizeni kwa muziki Was machst du hier? Ich studiere. Wie bitte? Studieren? Ja, ich studiere. Was studierst du? Menschen. Aha, du studierst Menschen. Ja, ich mache Studien. Ich studiere Menschen. Ach, du bist seltsam. Andreas Jokumbali Fekirani na anawaza djuhahali ya wanadamu. Menschen. Hm. Der Mensch. Hm. Wie ist der Mensch? Unhöflich, müde, interessant und seltsam. Wie bitte? Was? hebu nasi tuwaachilie hao wawili na fikra zao wenyewe basi hayo ni yote kwa leo kwaaherini tukitumaini mtajiunga nasi katika somo la auf nanead hmuaskzahaunhtafunzo ya lugha kwa njiaa redio yaliyoandikwa na herold kipindi herlipindikilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini Cologne. pamoja na taasisi ya Goethe, mjini yae