kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen vele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht libe hrerinen und hre hamjambowasikilizaji na kribuni tna leo tunawaletea somo la kumi na moja liitwalo shonvidao ansima chumba kama hicho tena mnaweza kukumbuka katika kipindi kilichopita x alimuuliza andreas masuali mengi du du bist hayo ni masuali rahisi yanayohitaji kujibiwa kwa ndio au sio masuali haya hayaanzi kwa kiwakilishi cha kuuliza interrogative kuulizap na hivyo kitendo hakiwi neno la pili katika sentensi kama ilivyo kawaida badale yake kitendo huwa neno la kwanza katika kipindi kilichopita aliwasili mgeni mpya hayamaya katika hoteli andreas aliweza kupumua kwa sababu ex alikuwa anauliza maswali mengi kwanza mgeni aliuliza kama chumba kitupu Is noch ein frei. chumba namba kumi kilikuwa kitupu na hemaya akaamua kukikodi chumba kilikuwa na bei ya make mia na ishirini na hemaya akasema atakaa kwa muda wa siku mbili au tatu kisha akaenda chumbani kwake kufanya mazoezi ya kupiga zumari andreas alikuwa anafaidi muziki huo lakini x alitaka hali ya ukimya na akasema anajihisi yuko nyumbani kabisa hotelini kama vile wageni lakini baada ya muda watumishi wa hoteli wanahisi kuwa wageni wanayefanya hoteli kama nyumbani kwao hivyo ndivyo anavyohisi hana msichana anayesafisha vyumba sikilizeni mazungumzo yafuatayo haa anasema nini anapoingia chumba namba kmi chumba cha heamaya na je chumba hicho kimo katika hali gani yeah. Morgen, Hanna. Guten Morgen, Frau Berger. Ach nein, schon wieder so ein Zimmer. So ein Mist. Was ist, Hanna? Ach, das Zimmer ist wirklich ein Saustall. Das kennst du doch. Stimmt. Hanna Kakereka Alipona Halia anasema chumba kimekaa kama bande la nguruwe alipofungua mlango tena shonvida anaona chumba ni kichafu honvida zo so an sima frauberga meneja wa hoteli anasikia lalamiko hilo na anamuliza hanna nini kimetokea vas ist hanna hana hataki kuficha hisia zake na kweli chumba kimekaa kama bande la ngurue anasema das zimmer ist wirklich ein virklih frau zastalfrauberga anakiangalia chumba lakini haoneshi kuwa ameshangazwa anamwambia hana hilo jambo la kawaida unajua mambo yalivyo anasema das kenst du doch hana anakubaliana naye na kusema ni sawa anavyosema stim kisha hana anaanza kukisafisha chumba anagundua chupa flashe. Ya na nasahan cha majivu anatumia maneno kimejaa nal kimejaa nusu msikilizeni tena hana nini imejaa chupa au kisahani cha majivu na nini imejaa nusu an flash n Die Flasche ist ja noch halb voll. Der Aschenbecher voll. Na klar, der Mann raucht und trinkt, die Frau putzt. Und zinkt. Was? Ist da jemand? Hanna anagundua kisahani chemajivu, kilichoja na chupa nusu. Hanna ame kosobabwa naona hali hiyo imegioka kuwa desturi, typisch. Ziko chupambili. flaschen. Chumbani. Tupomoja imeja nusu. Hebossi kulezen Eine Flasche. Noch eine. Oh, die Flasche ist ja noch halb voll. Gisa hani katika chomba cha Haymaya kimejataele. Der Aschenbecher voll. Gisha hana ananza kulinganisha tabia za mwanamme man na zamonamke. Frau. Anasema, Maname hovuta, raucht, nakunua, trinkt, na manamke husa fischer, putzt. Der Mann raucht und trinkt, die Frau putzt. Na ex, anongese neno jingine kui anasema, manamke huimba. hana anaposikia hayo anastushwa haitambui sauti hiyo wala hawezi kumwona mtu yeyote anauliza je yuko mtu hapo wakati huo naye meneja frauberga anapita hapo na kumsikia hana frauberga angependa kujua nini kimetokea hapo lakini masikio yake yanavutiwa na sauti ya zumari la hemaya sasa ex, anamsema hemaya kwa utani anamwita muzikant yani anajidai kuwa mwanamuziki ex anahisi kuwa hemaya si mtu msafi sana na anasema ni mtu asiyekuwa na mipangilio aotish pia anamwita kitu kingine sikilizeni x anamwita hemaya mtu mwenye haiba sharmant na haiba zake zimeanza kumvutia frauberga ambaye anafuatiliza sauti ya zumari kwa sauti yake wimbo kutoka opera zumari la uchawi theai ya msat baada ya muziki tutawapa maelezo mafupi juu ya kitu muhimu katika kijerumani majina na vidhihirishi vyake gender basi katika kijerumani kama mlivyosikia majina hutanguliwa na vidhihirishi katika kijerumani kuna vidhihirishi vitatu kiume kike isiyokuwa kiume wala kike nyuta majina ya kiume hutanguliwa na kidhihirishi majina yasiyo kiume wala kike yaani nyuta hutanguliwa na kidhihirishia das. Das Das na majina ya kike hutanguliwa na kidhihirishi der kidhihirishid na das ni vidhihirishi vikamilifu definite articles hivi hutumiwa kumweleza mtu au kitu kinachojulikana katika mazungumzo anapotajwa mtu au kitu kwa mara ya kwanza hutumika kidhihirishi kisicho kikamilifu yani article kidhihirishi cha aina hii kinachotumika katika ume, masculine na kile kisichoume wala uke yuta ni n n man ein sima na majina ya kike ne ne flashe ine flashe kwa bahati mbaya hakuna mantiki katika kueleza kidhihirishi katika kutumia majina yanayofuatana nacho neno kwa mfano kazi ni jina lenye uke wakati neno kahawa kafe ni laume The The ndiyo maana ni muhimu sana kujifunza jina pamoja na kidhihirishi chake na kama tulivyoeleza kidhihirishi kisichochukua jina la ume wala uke yani indefinite article hutumiwa kueleza kitu kinachotajwa kwa mara ya mwanzo sikilizeni kile anachosema hana anapokiona chumba namba kumi kwa mara ya mwanzo Schon so ein kikamilifu mwanzohf hutumiwa kueleza kitu ambacho tayari kimetajwa a anaendelea kusema das zimmer ist wirklich ein zaustal a anapoigundua chupa anatumia kidhihirishi kisicho kikamilifu yani indefinite article eine flashe. noch eine lakini anapoitaja chupa kwa mara ya pili na kusema imejaa nusu anatumia kidhiirishi kikamilifu die flashe ist ya noch halb voll sikilizeni tena mazungumzo hayo na huku mnasikiliza jiburudisheni kidogo kwa muziki Morgen Hanna. Guten Morgen, Frau Berger. Ach nein, schon wieder so ein Zimmer. So ein Mist. Was ist Hanna? Ach, das Zimmer ist wirklich ein Saustall. Das kennst du doch. Stimmt. Typisch. Eine Flasche. Noch eine. Oh, die Flasche ist ja noch halb voll. Der Aschenbecher voll. Na klar. Der Mann raucht und trinkt, die Frau putzt. Und singt. Was? Ist da jemand? Frau Berger, Anasekia, Kua, Herr Anna Anapegazumari. Na Ex nein, Anatuam Chango, Katika mazungumso. Alles okay, Hanna? Oh, eine Flöte. Ein Musikant, chaotisch und charmant. Ist da jemand? Ist da jemand? Komisch. <Tactics music of the-> whtukitumaini mtajiunga nasi katika somo la bis zum 1mlikuwa mkisikilizauchvarum nichtmafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald mee kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini mjinicolgn pamoja na taasisi ya Goethe mjini yagoemjini