kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht liebe hrerinen und hre m wasikilizaji na karibuni tena leo tunaaletea somo la kumi na mbili liitwalo student oda portier mwanafunzi au mpokezi katika somo lililopita tuliwajilisha hana msichana anayesafisha vyumba katika hotel europa alikereka kuona kwamba mmojawapo wa wageni hemaya alikichafua wa chumba chake akaanza kukisafisha chumba na kuondoa chupa na alisema hivi sikilizeni kidhihirishi kisicho kikamilifu mbele ya jina eine flashe noch eine mojawapo ya chupa anazo ziona hana bado imejaa nusu sikilizeni tena definite article inavyotumikakidhihirishi kikamilifu mbele ya jina la uke die flashe ist ya ja noch halbo x kile kizimwi kisichoonekana kilikuwa kinafaidi hali hii hana alishangazwa kusikia sauti bila kujua inatokea wapi na akauliza yupo mtu hapo frau hapotayafberga meneja wa hoteli alikuwa anapita hapo na akamsikia hana akimsemesha mtu pia alisikia sauti ya ex, na akajiambia mageni haya mambo yanazidi kukanganya kwa sababu x hawezi kuonekana wakati huo andreas yuko katika mapokezi ya hoteli mara yanahisi kuwa x ameondoka na anatambua kuwa hii ni ishara mbaya anakwenda kumtafuta kisha hapo anayesikia tena sauti yake mnaweza kuwaza vipi aliyehisi andreas amefika hapo peke yake aain lakini watu waliopo hapo Wat ist hier saute mbili? Sikilizeni mazungumzo ya fuatayo, na tafuteni neno vier. Wapi mnaweza kujua kuwa Andreas amekanganywa? Komisch. Was ist komisch? Ist da jemand? Ja, wir. Psst, sei doch still. Was machen Sie denn hier? Wir studieren. Hi, bitte ja yeah, nein also wir, wir ich bin nur neugierig interessant sagen sie mal sie sind doch allein sagen sie immer wir und meinen ich akiwa amekanganywa andreas anaanza kusema kwa kigugumizi sikilizeni tena x anataka kujua frau berga mambo gani anayoona mageni frau anauliza kama yupo yeah, mtu hapo na x anajibu ndiyo sisi ist da jemand ja vi andreas anajaribu kumnyamazisha x lakini ni kazi bure zai doh stil sasa frau bega amemwona andreas na anamuuliza anafanya nini hapo was machen zi denn hir Kamla andreas hajajibu hajajibux anajitia kati na kusema tunasomea vir studieren ana anacheka na kusema umesema nini was machen zi den hir vir studieren vi bite andreas sasa hana uhakika ikiwa aseme mimi au sisi lakini kabla ya kuweza kujibu fraubega anamuliza kama ni tabia yake kutumia sisi wakati anamaanisha mimi ish. sagen sie immer wir und meinen ich hapo mmeweza kusikia kiwakilishi binafsi binafsimimi na wingi wake via sisi hebu sikilizeni tena sagen zie si immer wir und meinen ich hapo fruberga anashangazwa hawezi kumwona x lakini anasikia sauti yake mazungumzo yanaendelea jaribu kufahamu maana yake hata kama hutofahamu kila neno hana na andreas wanazungumza juu ya kazi yao lakini hana anaanza kukanganywa kwa nini sagen sie immer wir und meinen ich nein natürlich nicht sie sind neu hier oder Ich glaube, Sie sind der Portier. Stimmt. Und warum sagen Sie, wir studieren? Ich bin Student. Was denn? Student oder Portier? Student und Portier. Ach so. Na ja, also ich bin Hanna, das Zimmermädchen. Und ich bin Andreas. Also an die Arbeit. Okay. Tschüss. hana amekanganywa kwa sababu andreas anasema yeye ni mwanafunzi ijapokuwa alimwambia kabla kuwa ni mpokezi wa hotelini sikilizeni tena haa anasema anafikiri kuwa andreas ni mpokezi andreas anakubalia hayo kuwa ni mpokezi wa hotelini kisha hana anauliza kwa nini andreas amesema sisi tunasomea warum sagen Sie, wir studieren"? na pale andreas anapomwambia kuwa yeye ni mwanafunzi hana anazidi kukanganywa mwishowe anamuuliza yeye, yeye ni nani hasa mwanafunzi au ode mpokezias denn student portier andreas anamwambia ukweli wake kwamba ni yote mawili anamwambia kuwa yeye ni mwanafunzi na und? Mpokezi. student und portier. hana hapo anajijulisha na kusema yeye ni msichana msafishaji vyumba simmh na ya alzo ich bin hana das tsima medchenrberg amesikiliza mazungumzo hayo na kujifurahia lakini anawaambia andreas na hana kuwa umewadia wakati wa kurudia kazi zao aa hana anamwaga andreas anasema chu njia ya kikawaida ya kuagana nay x pia anaaga kwa njia ya kikawaida chaohh okay. Chao. muda baada ya muziki tutawapa maelezo mafupi juu ya vitendo vya kijerumani basi kama tulivyoeleza hapo mwanzoni katika kijerumani vitendo hufuata muundo wa mwendesho hii inamaana kuwa muundo hubadilika kufuatana na muundo wa mtu wa kwanza first person, wa pili second person nai unaokwenda na vitendo hivyo hii unaweza kutambua kutokana na kimalizikio cha kitendozi kama vile vitendo vinavyodhoreshwa katika kamusi huwa na n na ukifuta kimalizikio unabakiwa na shina shinakatika Studir. kipindi cha leo mlisikia mtu wa kwanza wingi First plural katika kitendo na hutanguliwa na kiwakilishi binafsi sisi kitendo kina kinakimalizikiotudi muundo wa mtu wa kwanza wingi first plural unakimalizikio kile kile kama kitenzi jina tdkimalizikio cha kitendo katika wakati wa sasa nisaaan jikatika muundo wa mtu wa kwanza wingi first person plural Via, yani sisi, ufuatana na kitendo chenye kimalizikio hicho hichot kimalizikio n hutumiwa pia katika muundo wa mtu wa pili umoja person umojayani muundo wa z ikiwa njia ya heshima ya kumsemesha mtu Was studieren Sie? Mtuwa kwanza moja, first person singular. Mundo wa ich, una kimalizikio e. Ich studiere. Na mtuapilio pili second person singular. Mundo du, una kimalizikio st. Was studierst du? Was studierst du? mtu wa tatu umoja third person singular muundo wa R, Z, s huwa na kimalizikio t na hutanguliwa na jina au kiwakilishi jina andreas studiert er studiert sikilizeni tena mazungumzo kuanzia mwanzo wakati huo huo mnaweza kujiburudisha kidogo kwa muziki Komisch. Was ist komisch? Ist da jemand? Ja, wir. Psst, sei doch still. Was machen Sie denn hier? Wir studieren. Wie <laughs> bitte? Ja, nein. Also, wir. Ich bin nur neugierig. Interessant. Sagen Sie mal, Sie sind doch allein. Sagen Sie immer wir? Und meinen ich? Nein, natürlich nicht. Andreas, wir Hanna. Sie sind neu hier, oder? Ich glaube, Sie sind der Portier. Stimmt. Und warum sagen Sie, wir studieren? Ich bin Student. Was denn? Student oder Portier? Student und Portier. Ach so. Na ja, also ich bin Hanna, das Zimmermädchen. Und ich bin Andreas. Also, an die Arbeit. Okay, tschüss. Ciao. Ciao, ciao, bambina Ciao. Anna sei mein Ex. Basihayo. Ni. Iotequaleo. Querino eskliza. Ji waskilizaji einim ta nasi katika somula kuminatatu. Ciao. Mlekuam, kiskliza. deutsch arum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe munich