kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtie hrerine und hre hamjambo wasikilizaji na karibuni tena leo tunawaletea somo la kumi na tatu litwalwohhl hu hapa tafadhali ufunguo wangu katika somo lililopita hana msichana msafisha vyumba katika hotel europa alijulishwa kwa andreas mpokezi ilikuwa hali ya kumkanganya andreas kwa sababu x kizimwi kisichoonekana kilikuwa huingilia kati mara kwa mara naohana na meneja na wa hoteli frau bergar waliona hayo maajabu walifikiri walikuwa peke yao mara waliposikia sauti wasioijua berger aliuliza kama yuko mtu hapo na x akajibu ndiyo sisi ya, kisha frau berger akamwona andreas na kumuuliza anafanya nini hapo x akajibu katika muundo wa mtu wa kwanza wingi first person plural akimaanisha andreas na naye mwenyewe vi vir studieren kwa kuwa frau bergar hakuweza kumwona x alifikiri andreas anajimaanisha mwenyewe kwa kutumia sisi wingi na akamuuliza andreas kama ndiyo tabia yake kutumia sisi huko akimaanisha mimi sagen zie immer wir und meinen ich andreas aliona hii ni hali ngumu na hakuweza kuficha haya zake muda si muda hanna akajijulisha na kusema yeye ni msichana msafisha vyumba Naya, also ich bin hanna das m sasa andreas amerudi kwenye mapokezi ya hoteli akiendelea na kazi yake watu anaingia na kutoka na andreas inambidi ajibu masuali mengi ya wageni Guten Morgen, wa Herr Mayer. Wie geht's? Danke, gut. Hier, mein Schlüssel. Danke und einen schönen Tag noch. Auf Wiedersehen. maya anaweka ufunguo wake juu ya meza ya mapokezi na anamwambia andreas hu hapa ufunguo wangu Here, hayo tutayarudia baadaye lakini sasa sikilizeni mazungumzo ya pili bibi mmoja aliyewasili hotelini hapo jana usiku anakwenda kwenye mapokezi je andreas anamkabidhi nini na anamwambia nini andreas anamrejeshea bibi huyo pasi yake aliyoiweka kwa sababu za kumwandikisha mgeni huyo huku anamkabidhi pasi yake anamwambia hii hapa pasi yako hier bitte, hier pass. katika mazungumzo yafuatayo dr ua mgeni wa kawaida katika hotel europa anakuja katika mapokezi Andreas Anna Barua, Brief. Ja, Dr. Thürmann. Sikliseni Vema na Djeribuni Kutambua, Dr. Thürmann, Anata Futanini. Guten Morgen, Herr Dr. Thürmann. Wie geht es Ihnen? Morgen. Danke, es geht. Hier ist ein Brief für Sie. So, ein Brief. Hm. Meine Brille. Meine Brille ist weg. Woher kommt denn der Brief? Aus Berlin. Entschuldigen Sie bitte, Herr Dr. Thürmann. Da ist ja Ihre Brille. Hä? Na, na, so was. <laughs> ich bin doch alt. Und Dr. Thürmann, ame äh pokea barua, na bilashaka nataka kuyua ina toka kwanani. Lakini hawezi kusoma bilamiwani. Brille. Jake. Aneta futa, bilakuyona na analalamika. anasema yangu haiko Meine brille simazungumzo hayo yote mliyoyasikia yalianza kwa asubuhi njema andreas anawajulia hali maya na dr turman sikilizeni tena maswali yake anawajulia hali na namna tofauti Wie geht's? Wie geht es kwa kuwa hemaya ni kijana andreas hatumii njia ya heshima sana kuuliza kama vile angelizungumza na mtu wa makamo Wie geht's? lakini anapozungumza na dr tuman andreas anatumia njia ya heshima Wie geht es anajibu, asante njema Danke. dr tua anajibu hivyo hivyo ikiwa na namaana si mbaya sanaskisha heamaya anamkabidhi ufunguo wake andreas anamrejeshia pasi bibi aliyewasili hotelini jana usiku Here, bitte. Here, pass. Dr. Tumana, anafikiri amepoteza miwani yake anasema miwani yangu haiko maine brile ist vek d toman anayetafuta miwani yake lakini haioni kasahau kabisa kuwa kaipachika kichwani andreas akiona hayo anamwambia hiyo hapo miwani yako da is ya ire brile d toman amefurahi na anajilaumu kuwa anaanza kuwa alt. Ich bin doch alt. katika kipindi cha leo mliweza kusikia mifano mbalimbali mbali ya kiwakilishi cha umiliki possessive lakini zaidi tutawaeleza baadaye baada ya muziki Matu wanapotaja vitu wanavyomiliki hutumia muundo wa mtu wa kwanza umoja neno la kijerumani kwa angu ni main au mainein shlsliiiishi mein cha umiliki hutumiwa kwa njia ile ile kama kidhiirishi kisicho kikamilifu Indefinite article wakati wa kutaja majina ya umme masuline au yes ya sio ume wala uke der schlüssel ein schlüssel mein schlüssel r min bier. ein bier Mein Bier. Das ist mein Bier. Ke cha umiliki meine. Otomi wa kama ke de rishi kesicho ke eine. Qua majina ya uke. Die Brille. Eine Brille. Meine Brille. Meine Brille ist weg. kama unamsemesha mtu kwa njia ya heshima kwa kutumia kutumiaz unatumia kidhirishi cha umiliki article ia, au u ikitegemea e kama jina linalofuatia ni la uume au uke kwa mfano pasi yako uume miwani yako uuke Ihre Brille. Ihre Brille. Ako. Ihr. Utumiwa kwa magina yaume au ya ume, wala Newton. Der Pass. Ihr Pass. Hier bitte. Ihr Pass. Das Geld. Ihr Geld. Hier bitte. Ihr Geld. Ako. Ihre. hutumiwa kwa majina ya uke kama katika mifano ifuatayo brille. Brille. Bitte, hebu sasa tusikilize mazungumzo ya mwisho Ex? kile kizimi kisichoonekana kinahisi kuwa andreas hamjali na anadaye amsikilizi na anaanza kuchezea vitu mbalimbali mbali katika meza mapokezi hotelini mojawapo ya vitu hivyo ni kalamu ya wino Fula. kama kawaida andreas na x wanasemeshana kama marafiki wanahitana ukidihiishi cha umiliki possessive article katika muundo wa mtu wa pili second person du ni dine inawekwa mbele ya majina ya ume na yasiyoume wala uke nyuta na diner mbele ya majina ya uke sikilizeni mazungumzo baina ya andreas na x Das ist mein Füller. Dein Füller? Ach so, das weiß ich doch nicht. Ist das auch deine Brille? Nein, ex, sei still, ich arbeite. Arbeiten, arbeiten. Der Mensch arbeitet immer. Sasa mnoesa Kusikiliza masungumse leo mlioesekia katika mapokezia hoteli. Pia Noeza kujiburodisha komusiki. Guten Morgen, Herr Meier. Wie geht's? Danke, gut. Hier, mein Schlüssel. Danke und einen schönen Tag noch. Auf Wiedersehen. Andreas Baby Kische hotelini Guten Morgen. Guten Morgen. Hier bitte, Ihr Pass. Ach ja, danke. Auf Wiedersehen. Auf Wiedersehen. Herr Dr. Thurman, am Arme barua. Guten Morgen, Herr Dr. Thürmann. Wie geht es Ihnen? Morgen. Danke, es geht. Hier ist ein Brief für Sie. So. Ein Brief. Meine Brille. Meine Brille ist weg. Woher kommt denn der Brief? Aus Berlin. Entschuldigen Sie bitte, Herr Dr. Thürmann. Da ist ja ihre Brille. Hä? Na, na, so was. Ich bin doch alt. X. Anamua, cum chocosa andreas. Dr. Tumann, recht im Brief. Das ist mein Füller. nein eck izai still ich arbeite arbeiten arbeiten der mensch arbeitet immer basi hayo ni yote kwa leo kwa irini waskilizaji tukitumaini mtajiunga nasi katika somo la kumi na nneucharum nchi kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini munich