kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen vele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht ie hrerine und hre ham jambo wasikilizaji na karibuit leo tunaoletea somo la kumi na nne liitwalo ye mtakuja a ama sivyo katika somo lililopita palikuwa na hekaheka heka nyingi katika hotel europa kama ilivyo kawaida ya mambo katika hoteli kubwa nyakati za asubuhi andreas mpokezi alikuwa na kazi nyingi na mnaweza kukumbuka kuwa mojawapo wa wageni hermaya, ufunguo wake kwenye mapokezi Here, halafu andreas alimrejeshea pasi yake mgeni mwingine bibi huyo aliikabidhi pasi yake usiku uliotangulia ili aweze kuandikishwa rasmi hotelini hotelinihii ni mifano miwili tu ya namna kinavyotumika kidhihirishi cha umiliki article katika kijerumani ufungua wangu na iepas pasi yako katika muundu wa mtu wa kwanza umoja yani first person singular kidhihirishi cha umiliki ni mine na nahoja mbele ya majina ya ume masuli na yasiyo na ume wala ukenyuta kwa mtu wa pili umoja second person singular katika kumsemesha mtu kiheshima kidhihirishi huwa Ia. mbele ya majina yenyeume na yasiyo naume wala uke nyuta na ir mbele ya majina yenye uke Feminine. kwa kijerumani miwani huitwa brille dr turman alifikiri amepoteza miwani yake Meine brille ist weg. lakini andreas aliyeona kuwa dr turman ameipachika miwani yake kichwani Da ihre andrea sasa yuko nyumbani wala haifikirii kazi yake hotelini hana kazi wikiendi na ameamua kupumzika pia ameamua kuandikia barua wazazi wake elton baada ya kumaliza tu anayesoma upya barua yake sikilizeni kama mnaweza kutambua hotel europa iko mjigani Liebe Eltern, ihr wisst doch, ein Student braucht immer Geld. Ich arbeite also wieder als Portier im Hotel Europa in Aachen. Die Arbeit ist neu und interessant. Immer kommt jemand und möchte ein Zimmer, ein Bier oder ein Taxi. Oder jemand fragt, wo ist mein Geld, meine Brille, mein Pass? Die Leute glauben wohl, ein Portier weiß alles. Da mache ich Studien, studiere Menschen. Da ist zum Beispiel Dr. Thürmann, ein Arzt aus Berlin. Er ist nett, aber er fragt sehr viel. Und da ist noch Herr Meier, ein Musiker. Er raucht und trinkt wohl gern. Auch ich rauche immer noch. Und das ist sehr teuer, leider. Ihr kommt doch nach Aachen. Wer denn? andreas aliotaja mji huo mara mbili je mnaojua basi hotel europa iko mjini ahn mji wa kale wa kupendeza karibu ya mpaka wa ubelgiji na karibu sana na uholanzi sikilizeni tena andreas anawaandikia nini wazazi wake anaanza barua yake kwa kuandika wapendwa wazazie Liebe Eltern, ich kann zwar beruhigen, Andrea zu andecken, kamam juavio, manafunzi maisha aneta gipesa. Ihr wisst doch, ein Student braucht immer Geld. Andrea zu no ambe wazaziwa ke kwamba komara nyingine vida anafanya kazi hotel Europa. Ich arbeite also wieder als Portier im Hotel Europa. andreas deasanawaambia kwamba wageni wanamuuliza mambo mbalimbali mbali, na kwamba watu wanafikiri kana kwamba mpokezi anajua kila kitu die leute glauben wohl ein portier vais alles kwa mfano yuko mtu mmoja ambaye andreas anapenda kumwangalia naye ni d turman anasema kwa mfano yuko dr turman dakitari kutoka Berlin. Da ist zum Beispiel Dr. Thürmann, ein Arzt aus Berlin. Keisha Andreas haben Tadjah Herr Meier, meiner Und dann ist da noch Herr Meier, ein Musiker. Anasema akua inaunikana na kana kuamba Herr Meier kuvuta na kunua. Er raucht und trinkt vulgär. Na ja, Andreas, anapenda kuvuta na anaongeza kose makua ni kwa bahatimba Leider. Sana. und das ist zehr toer laida kisha hapo andreas anawauliza wazazi wake kama watakuja kumtembelea anaandika mtakuja ahen ama sivyo ir komt doch nach hn amejikalia kimya akimsikiliza andreas hana uhakika andreas anawataka nani waje kumtembelea ndio maana anauliza nani hasa na andreas anajibu wazazi wangu adasanajibu aaziwan bila shaka ilidhihirika kuwa andreas alikuwa anawandikia nani lakini x alitaka tu andreas amshughulikie yeye hebu sikilizeni tena mazungumzo kati ya andreas na x x anataka nini na kwa nini anataka andreas amshughulikie yeye So, umins yeah. d- das get doch nicht, nicht? x anaona ni bora andreas angemtaja kwenye barua kwa wazazi wake anataka waambie kuwa yeye ni rafiki wa kike wa andreas yan rlfrie anamuuliza nawapi imeandikwa kuwa ni rafiki yangu rafikiyanu lakini andreas anaweza kusema nini hapo anajaribu kumwambia x kwa hiyo haiwezekani dasgit doh nicht lakini x? anasisitiza anauliza kwa nini haiwezekani am niht andreas anaamua kutojibu kwa sababu itakuwa vigumu kuwafahamisha wazazi wake ndio maana anaimaliza barua yake andabasi muda tu baada ya kipande cha muziki waskilizaji tutaangalia sarufi mliojifunza katika somo la leo basi katika kijerumani kitendo ni kiini cha sentensi pia mtakumbuka kwa vitendo katika kijerumani huchukua vimalizikio mbalimbali leo mlisikia muundo wa mtu wa pili wingi yani second person plural i ninyi ambayo ni njia ya kikawaida ya kumsemesha mtu andreas aliitumia kwa wazazi wake kitendo kinachofuatia huwa na t kama vile katika matumizi ya mtu wa watatu muundo wa umoja third person singular. hebu sikilizeni tena mifano hiyo ihr ist doch ein in ihr komt doch nach Aachen. katika kijerumani kitendo huwa ni muhimu sana kwa sintensi kila kitendo huwa na kiimaviima vinaweza kuchukua miundo tofauti kwa mfano kiima kinaweza kuwa ni jina inayotanguliwa na kidhihirishi chaken student. student braucht immgelmara nyingine kiima huweza kuwa jina jinahalisi Dr. Thürmann Dr. Thürmann ist Arzt. Pengene, kema, huweza kuani kiwakilishi binafsi, personal pronoun. Kamavile? Er. Er ist net. Aukena huweza kuani kiwakilishi kiandamizi, demonstrative pronoun. Komfano das. Ike ona he, hi, na katalika. Das lakini hayo tutayarudia katika masomo yanayokuja baadaye hebu leo tukizingatia kijineno vol. Vol. Vol. vijineno hivi ni muhimu kwa sababu vinaweza kubadili maana au kutilia nguvu kile kinachosemwa huweza kuonyesha kile ambacho mtu hukidhania unaweza kusema kwa mfano nafikiri anapenda kuvuta na kunywa ich glaube er raucht und trinkt gern au unaweza kusema inaonyesha anapenda kuvuta na kunywa r er raucht und trinkt wol gern andreas hulitumia neno vol, anaposema watu inaonyesha wanafikiri kana kwamba mpokezi anajua kila kitu di leute glauben wohl ein portier weis alles basi msikilizeni tena andreas akisoma barua aliowandikia wazazi wake wakati huo huo mnaweza kujiburudisha kwa kipande cha muziki Liebe Eltern, ihr wisst doch, ein Student braucht immer Geld. Ich arbeite also wieder als Portier im Hotel Europa in Aachen. Die Arbeit ist neu und interessant. Immer kommt jemand und möchte ein Zimmer, ein Bier oder ein Taxi. Oder jemand fragt, wo ist mein Geld, meine Brille, mein Pass? Die Leute glauben wohl, ein Portier weiß alles. Da mache ich Studien, studiere Menschen. Da ist zum Beispiel Dr. Thürmann, ein Arzt aus Berlin. Er ist nett, aber er fragt sehr viel. Und da ist noch Herr Meier, ein Musiker. Er raucht und trinkt wohl gern. Auch ich rauche immer noch. Und das ist sehr teuer, leider. Ihr kommt doch nach Aachen? Hapo ex an anglia kati na Rasi Andreas. Ex ameke reka ku Andreas ha Katika Barua kati kamarua aliuandiki a Wer denn? Meine Eltern. Und ich? Wo steht? Ex ist meine Freundin. Ach so, du meinst. Ja. Ach, Ex. Das geht doch nicht. Warum nicht? Voila. andreas nashalijibu suali hilo badala yake anayemaliza barua yake andreas yakebasi hayo wasikilizaji ni yote kwa leo kwaherini hadi tutakapokutana tena katika somo la 1n Nicht? mafunzo ya lugha kwa njia ya radio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe munich