kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtlieb hrerinen und hre ham jambo wasikilizaji na karibuni tena leo tunawaletea somo la kuminatano liitwalo jeanuei unaziuza pia katika kipindi kilichopita andreas aliwaandikia barua wazazi wake aliwaambia kuwa anafanya kazi nyingine kwa sababu kama walivyoweza kufikiria mwanafunzi daima huhitaji pesa ihr doch ein student braucht geld hotel europa Iko mjini oiko mjiniaandreas anawauliza wazazi wake kama watakuja kumtembelea huko sikilizeni muundo wa kitendo alichotumia andreas aliwasemesha wazazi wake katika muundo wa wa pili wingi second person plural akitumia aina ya ia. kitendo kina kimalizikio t kimalizikioon pia andreas aliwaarifu wazazi wake kuhusu kazi yake na alisema watu wanaonyesha wanafikiri mpokezi ana ujuzi wa kila kitu Die Leute glauben wohl ein weiß alles. andreas hakumtaja ex katika barua aliyoandikia wazazi wake na ex amekasirishwa kwa sababu hiyo asubuhi ya pili hayo yote yamekwisha sahauliwa andreas kazi weekendi yuko nyumbani akitafuta na kupanga vitu za vikukuu ambavyo havihitaji tena nguo vitabu rekodi na kadhalika anataka kuviuza katika soko la vitu vikukuu market, market. sikilizeni mazungumzo kati ya andreas na x andreas ameshughulika akitafuta na kupanga vitu anavyotaka kuuza Verkaufen. Ex anamangalea Andreas anam tanier ex. je Anasema ex. Warum liegen die Sachen da? Ich verkaufe sie. Was? Verkaufen? Wo denn? Morgen ist Flohmarkt. ich verkaufe die <laughs> <laughs> nein bitte nicht andreas anasema atamuza ex pamoja na vitu vyake vikukuu bila shaka anamtania tu mwanzoni ex anamuuliza andreas kwa nini vitu vyake vingi vimekaa hapo tu vitu y andreas anasema vitu vyake vimekaa tu hapo kwa sababu anataka kuviuza ivkaufe x anashangazwa kusikia hayo kisha anamuuliza andreas wapi vo anataka kuviuza anasema nini kuviuza wapi as verkaufen o den kama miji mingi mingine ina soko la kawaida la vitu vikukuu das anamwambia kuwa kesho liko soko la vitu vikukuu hajapata kusikia kuna soko la vitu vikukuu na nafikiri ni soko panapouzwa fl viroboto sasa andreas unakwenda kuuza viroboto masoko haya huitwa masoko ya viroboto kwa kuwa panauzwa kila kitu vingine vikiwa vidogo kama viroboto naye pia ni mdogo sana na andreas anamtania akisema atajaribu kumuuza pia akisema zimwi x ich ntamuuzazimw x anatishika na wazo hilo sasa anamwomba andreas asifanyi hivyo muda tu x anapokuja kutambua kwa andreas hatomuuza basi anaanza kumkera anaviangalia vitu vyote anavyotaka kuuza na anaona kanda yan kaseti kasetn na rekodi harlplt sikilizeni tena mazungumzo yao je andreas anataka kuuza nini vitu gani hana hakika kama anataka kuviuza tafuteni neno nicht. Lena Locana Getendo Verkaufst du auch die Kassetten? Ja, sie sind alt. Ich höre sie doch nicht. Und die Schallplatten? Verkaufst du auch die Schallplatten? Hm, ich weiß nicht. Ich glaube nicht. Sind sie neu? Nein, natürlich nicht. Hm, spielst du eine Schallplatte? Na gut. Wenn bei Capri die rote Sonne im Meer versieht und vom Himmel die bleiche Sichel des Mondes blinkt, ziehen die Fischer mit ihren Booten aufs Meer hinaus und sie Bogen, netze naam andreas anataka kuuza kanda yani kaseti zake lakini hana hakika ikiwa aziuze rekodi zake pia sikilizeni tena x anamuuliza je kanda yani kaseti unaziuza pia verkaufs du auch di kasetn andreas anataka kuziuza kwa sababu ni kukuu anasema ndiyo Hieso kuku. Ja. Sie sind alt. Andrea sana takakusio Kosababu sababu hazisikilizitena. Ich höre sie doch nicht. Exanataka kujua zaidi kuhusu Rekordi, Schallplatten. Anolisa Die Rekordi una pia. Und die Schallplatten? Verkaufst du auch die Schallplatten? andreas bado hajaamua anasema sijui sifikiri ich weiß nicht ich glaube nicht ex anauliza ikiwa rekodi ni mpya sind si no si mpya andreas anasema la bila shaka sio nein natürlich nicht x sasa anataka kusikiliza rekodi moja anamuulizandeas utanichezea rekodi spielst du eine shalplate andreas anamkubalia na anasema sawa vyema na gut leo mlisikiliza mifano kadhaa ya mundo wa wingi plural kwa majina majinas baada ya muziki basi ni zaidi sikilizeni mifano ifuatayo ya majina katika wingi plural yote hutanguliwa na kidhihirishi kikamilifu yaniiled zahn di shalplaten di kaseten katika kijerumani majina hubadili muundo katika wingi ma yihupachikiwa kimalizikio sikilizeni mifano juu ya majina katika umoja di shalplate di kasete na katika wingi plural di shalplaten di kaseten kama utake kulirudia jina yanin katika muundo wa wingi plural unaweza kutumia kiwakilishi z badala yake die kaseten zind altzi zindt zind alt. die schallplatten no zind zi no ukitumia kiwakilishi badala ya jina hii haibadili mpangilio wa maneno Warum liegen sie da? Ich verkaufe die Sachen. Ich verkaufe sie. Verkaufst du auch die Schallplatten? Ich weiß nicht. Ich glaube nicht. Verkaufst du auch die Kassetten? Ich höre sie doch nicht. Bessi, Sie klesen immer so gumse Jote, quanziamanzo na Hoko, umkejiburudisha qua Musiki. Warum liegen die Sachen da? Ich verkaufe sie. Was? Verkaufen? Wo denn? Morgen ist Flohmarkt. Flohmarkt? Flohmarkt? Verkaufst du Floh? <laughs> Nein, ich verkaufe die Ex-Hex. anatambua kuwa andreas anamtania tu wala hatojaribu kumuza katika soko la vitu vikukuu yani soko la viroboto virobotondio maana anaanza kumkera tena kwa maswali yake verkaufst du auch die kasetena zi sind alt ich höre doch nicht Weiß nicht. Ich glaube nicht. Sind sie neu? Nein, natürlich nicht. Hm, spielst du eine Schallplatte? Na gut. Wenn bei Capri die rote Sonne im Meer versieht vom Himmel die bleiche Sichel des Mondes blieb. Ziehen die Fischer mit ihren Booten aufs Meer hinaus, und sie legen im weiten Bogen die Netze aus. <sussurra> tukitumaini mtajiunga nasi katika somo la sita, na msikilizeni akikwambia ni msikilizeniahoho mlikuwa mkisikilizaduch varum nisht mafunzo ya lugha kwa njia yaredio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini mjinicolgn pamoja na taasisi ya yagoe mjini Munich.