kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtie hrerinen und haszji leo tunaaletea somo la17 alieitwalotvbvba katika somo lililopita andreas alikuwa kwenye soko la vitu vikukuufr mjinien kama mtakumbuka frau berger meneja wa hoteli alipita hapo na andreas akajaribu kumuzia mtandio sie ein tuch andreas alisema kuwa mtandio ulionekana mrembo sana sikilizeni tena hasa ile namna kinavyotumiwa kiwakilishi binafsi binafsifberga hakuwa na hamu ya kununua mtandio huo lakini akakiona kitabu ambacho amekuwa akikitafuta muda mrefu das mrefubg hapo hapo aliamua kitabu hicho Ich nehme es. lakini hakuwa na bahati x alimwambia andreas kuwa hataki akiuze kitabu hicho das buch ferkaufst du nicht ni jambo linalofahamika kwa sababu x alichupa kutoka kurasa za kitabu hicho hivyo ndivyo alivyokuja kujuana na andreas na x anakipenda kitabu hicho hivi leo tutakwenda kwenye vibanda vingine katika soko la vitu vikukuu mjini ae na kujionea wenyewe watu hununua na kuuza vitu gani katika onyesho la kwanza mtu mmoja anataka kununua blausi bluse kitu gani kinatokea katika mazungumzo hayo ich finde die Was die 12 mark. 12 mark das is sehr teuer. 8 mark. 11 mark. ich neme zi fmaakwa okay. kawaida katika masoko ya vitu vikukuu wanunuzi hupatana ili waweze kupata bei nafuu kupita ile iliyowekwa na muuzaji sasa muuzaji moja anauzabl ambayo imewekewa bei ya maki kumi na mark. mark bibi mnunuzi amependa blausi hiyo lakini anafikiri ni ghali mno basi yuo tayari kulipa maki mark. mark lakini muuzaji hayuko tayari kushusha bei sana ndiyo maana anashauri bei ya maki kumi na mojaa mnunuzi anazidi kupatana naye na, na kumwambia atayinunua kuwa maki kumiach neme zi mark, mark. hapo amebahatika kwani muuzaji anayekubali bei hiyo anajua kwa bibi huyo anaipenda kweli hiyo ich finde di toll katika onyesho uliifuatalo muuzaji duka anauza vikombe Tassin. Herr Wie findest du die Tassen? Es geht. Was kostet eine Tasse? Eine Tasse 1,50. Zwei Tassen kosten zwei Mark. Ich nehme vier Tassen. Vier Tassen? Das macht vier Mark. bwana huyo anapoviona vikombe anamuuliza rafiki yake mwanamke unavionaje vikombe hivyo hafikiri kuwa vikombe hivyo ni vizuri sana ndiyo maana anasema mm, ni hivyo hivyo tu okay. sasa bwana huyo anaulizia bei ya vikombe kila kikombe kina bei ya make moja na finingi hamsini ni nafu kununua viwili vikombe viwili vina bei ya maki mark ostenabwana huyo sasa angelipenda kununua vikombe vineasuza duka anafanya hesabu na kusema vikombe vine beiya jumlama la tatu ni hali ya kikawaida pale watu wengi pamoja na familia zao na watoto wanapokwenda kuzurura sokoni kama mlivyosikia mtoto mmoja hajui mama yake mama wapi sasa bibi mmoja anamwona mtoto huyo anayemtafuta mama yake anamwambia njo twende tukamtafutenaye x amekuwa akipitapita hapo soko la vitu vikukuu na akakiona kitu ambacho ni cha kijerumani halisi alikiona kisanamu kimbili kimo cha kupambia bustani kwa kawaida visanamu hivi hutengenezwa kutoka ama plastiki au kauri visanamu hivyo daima huvaa vikofia vyekundu huwa na mashavu mekundu ndevu ndefu na nyeupe na mara nyingi huwa wanasukuma toroli kama mju x ni kijizimwi na anafikiri kakiona kizimwi mwenzake <laughs> Nein, Ex. Das ist ein Gartenzwerg. Wie bitte? Weißt du, die Deutschen finden Gartenzwerge toll. Ich auch. Bitte, ich möchte auch. Ach, Ex. Ex, ananbia Andreas anunueke kesana moicho kimbilikimo cha bustani, lakini Andreas hakuvutiwa na fikra hio. basi baada ya kipande cha muziki tutaeleza zaidi kuhusu sarifi mliosikia hivi leo haya basi natuanze na kiamuru ambacho ni muundo wa kitendo unachokitumia kumuuliza mtu afanye kitu fulani katika muundo wa mtu wa pili umoja Yani du kimalizikio cha kitendo huondolewa neno du halihitajiwi tenakatika somo la leo mlisikia pia kiwakilishi binafsi binafsikinachotumiwa badala ya jina la kike was was kostet die bluse? Was kostet sie? die bluse bluse sie mal sissttiprob si lcetenmnuaui kama mundo wa kitenzi jina ndie deutschen finden findengrtenserge toll na hatimaye tungependa kueleza juu ya matumizi ya kitendo katika kijerumani na namna kinavyoathiri muundo wa sentensi kama mjuwavyo kitendo ni kiini cha sentensi baadhi ya vitendo vya kijerumani hufuatana na shamirisho la moja kwa moja yani, direct object Hewuskilizeni Fano ifuatayo Probieren Die Frau probiert die Bluse Die Frau probiert das Tuch Mpano ofatao unatumia kitendo nemen Nehmen Ich nehme die Bluse Nasasa matumizi kutafuta suchen suchen wir suchen deine mama wir suchen sie namushawe kitendo kupenda lieben lieben ich liebe das buch ich liebe es sasa basi mnaweza kuasikia maonyesho yote mane kwa pamoja yaliyotokea katika soko la vitu vikukuu wakati mmoja mnaweza kujiburudisha kwa muziki katika onyesho la kwanza mtu mmoja anataka kununua blausi Finde die Bluse toll. Zeig mal. Mhm. Probier sie mal. Ja, gut. Was kostet die Bluse? Zwölf Mark. Zwölf Mark? Das ist sehr teuer. Acht Mark? Elf Mark. Ich nehme sie für zehn Mark. Okay, zehn Mark. Ketika Onyesho Le Wanunuzi wa Weli wanzingatia ekiwa wa Wanunue Vikombe. Wie findest du die Tassen? Es geht. Was kostet eine Tasse? Eine Tasse 1,50. Zwei Tassen kosten zwei Mark. Ich nehme vier Tassen. Vier Tassen? Das macht vier Mark. <laughs> Mama. Mama. Mama, wo is dine mamam uhnzi na mwishowe onyesho la nne x anapokutana na kisanamu mbili kimo wa kupambia bustani kwa kiingereza Nein, Ex, das ist ein Gartenzwerg. Wie bitte? Weißt du, die Deutschen finden Gartenzwerge toll. Ich auch. Bitte, ich möchte auch. Ach, Ex. Basi was somo la Auf Wiederhören. mlikuwa mkisikiliza deutsch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe mjini munich