kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtliee hörerinnen und hörer ham wasikilizaji na karibuni tena leo tunawaletea somo la kumi na nane litwalo hakuna vitu hakuna mizigo ikiwa mtakumbuka somo lililopita mlisikiliza maonyesho kutoka soko la vitu vikukuu katika kibanda kimoja bibi moja aliona nzuri rafiki yake alimwambia ya aijaribu sikilizeni kiwakilishi binafsiz katika kifungu cha maneno hebu ijaribu z ni muundo wa uke kwa sababu neno blui linachukua muundo wa kike mal. bibi huyo aliweza kupata bei nafuu zaidi kupita ile iliyowekwa na muuzaji na akaipata kwa bei ya maki kumi ich kitendo kuchukua nma katika kijerumani hufuatana na shamirisho la moja kwa moja direct hevu sasa tuendelee na hadithi yetu ni jumatatu asubuhi wikiendi imemalizika na andreas nambidi a arudi kazini alikula akifungua kinywa haraka haraka na yutayari kufunga safari fan kwenda hotel europa Sekelizeni, mazungomzo katia X na Andreas. Ye, wanaji kuta katika haligani. X, ich fahre jetzt. Kommst du? Ich habe keine Lust. Okay, du hast keine Lust und ich habe keine Zeit. Dann bleib zu Hause. Tschüss. kama mlivyoweza kusikia kutokana na matumizi ya sauti zao zaox hana hamu ya kufanya chochote na andreas amekanganywa wala hana hamu ya kufanya mazungumzo marefu na x na anamwambia abakie nyumbani sikilizeni tena kwanza andreas anasema x ninaondoka sasa hivi hey, ich jetzt. Ex, hajibu kitu kwa hivyo andreas anauliza je unakuja komst du na hapo ex anajibu kwa kumwambia andreas si nahamu ich habe kaine lust hapo andreas anaonyesha hana subira anasema sawa ikiwa wewo huna hamu na mimi sina wakati okay du hast kaine lust und ich habe kaine zait andreas anataka kufika kazini kwa haraka hataki tena kupoteza wakati mwingi zaidi ndio maana anamwambia basi baki nyumbani da blaib uau andreas anajua kuwa x atake pia kubaki nyumbani x hapo anamwomba mgoje andreas bite warte doch kisha x anaongeza kusema basi nakuja ich komme ya hapo hao wawili wanakwenda pamoja hadi hotel europa wafikapo huko wanakutana na hana msichana msafishaji vyumba sikilizeni mazungumzo yafuatayo inaonyesha kana kwamba hana amekereka kwa nini andreas kom shnel was gits he maye ist weg was er hat nicht betsahlt kom shnel kama mlivyosikia hana amekereka kwa sababu mmojawapo wa wageni herr hermaya ameondoka anamwona andreas anamwambia njo upesi andreas andreas anajiambia mwenyewe ama kweli wiki inaanza kwa hali hii lakini anaweza kujionea mwenyewe kuwa hana ana wasiwasi na anamuuliza kimetokea nini gibt's? hana anaeleza kuwa hemaya ameondokahsk kisha anamwambia sababu hasa kwa nini amekereka Er hat nicht bezahlt. Hier, das Zimmer ist leer. Keine Sachen mehr, kein Gepäck. Das Bad ist auch leer. Kein Rasierapparat, keine Zahnbürste. Der ist weg. Das glaube ich nicht. Hey, schau mal. Die Flöte ist noch da. Und jetzt? Hast du eine Idee? Kommt Zeit, kommt Rat. Weiß die Chefin das schon? Nein. Komm, wir fragen die Chefin. <laughs> hana anaofungwa mlango wa chumba cha yehemaya na anamwambia andreas tazama chumba ni kitupudea sle kesha anaongeza kusema hakuna vitu hakuna mizigo kaine zahn mehr kain epe andreas anaangalia kwenye bafu ni tupu pia anasema hakuna mashine ya kunyolea ndevu hakuna, hakuna mswaki Keine Zahnbürste? Hanna, anna hakika kwa Hemaia hatu tena. kabisa, na sema. Der ist weg. Lakini Andreas, ha, mini hivyo. Das glaub ich nicht. Andreas, anna napoleona zumari la Hemaya, anatambua anna kuwa hakondo kaka Anasema tazama, zumari lingaliko hapa. Hey, schau mal. Die flöte noch da. nani anasema ukweli hana au andreas hana hana hakika aamini ah, nini anasema eh, sasa wa unaonaje lakini kabla andreas hajamjibu x anaingilia kati kwa fumbo linalosema kuwa wakati utaleta ufumbuzi andreas sasa ana fikiria la kufanya anamuuliza hana kama mkuu wao fraubaga amekwisha sikia habari hiiais di shefin das schon? hana anasema fraubaga bado hajui na andreas anajiwa na fikra ya jambo la kufanya anasema hebu njo tutamuuliza mkuu wetu Kom, wir katika somo la leo tumesikia vifungu kadhaa vya maneno vyenye kitendo kuwa na kwanza kulikuwa na maelezo ya kuwa na fikara nafikarahana anamuuliza andreas wewe unaonaje yani unafikara gani kisha kulikuweko kifungu cha maneno kuwa na wakati Zeit, haben. na kinyume chake Keine zeit haben. andreas anamwambia sina wakati ich aanamwambiasina wakatii abe kaiepia kulikuweko kifungu cha maneno kuwa na hamu ya kufanya kitu lust haben. au kinyume chake keine lust haben. X anasema kuwa hana hamu ich habe hamih lust kiemuda tu baada ya muziki tutagusia maelezo ya sarufi yani muundo wa kokana wa majina nam kidhihirishi kisicho kikamilifu indefinite article in au aine huyatangulia majina katika kijerumani katika mundo wa kokana hii hugeuka au kaine. Kain hutumiwa na majina yenye ume, masculine nouns katika hali ya uhusika usiyobadilika nominative case. kwa mfano der azi aarat nazi aparatkin azi aparatn aparat. hujapia mbele ya majina yasiyokuwa na ume wala uke Das Gepäck. Kein Gepäck. Na, pia mbele magina ienye uke, feminine nouns, onoesa owe kine. keine. Die Zahnbürste. Eine Zahnbürste. Keine Zahnbürste. Keine, huja mbele magina yoti ienye munda wingi plural nouns, Ikiwa kiwa ni ume, masculine, uke, feminine, Ao Yasome Walauke Newton Die Sachen keine Sachen Was isa saseglezenitena mazungumzo na hukum kijiburudisha kidogo kwa muziki Ich fahre jetzt. Kommst du? Ich habe keine Lust. Okay, du hast keine Lust und ich habe keine Zeit. Dann bleib zu Hause. <laughs> Tschüss. Andreas, bitte warte doch. Ich komme ja. Andreas, Anna hotellini Anna Hana amekireka kwa sababu inaonyesha kana kwamba herr hemmaya ameondoka hotelini bila kulipa bili yake andreas kom snellwas ist hemay is wegas er hat nicht bezahlt kom schnell hana anamwonyesha andreas chumba cha hemaya ambacho ni kitupu isipokuwa kitu kimoja kimesahauliwa zumari lake hana na andreas wanaamua kumuuliza meneja wa hoteli Frau Berger, Hier, das Zimmer ist leer. Keine Sachen mehr, kein Gepäck. Das Bad ist auch leer. Kein Rasierapparat, keine Zahnbürste. Der ist weg. Das glaube ich nicht. Hey, schau mal. Die Flöte ist noch da. Und jetzt? Hast du eine Idee? Kommt Zeit, kommt Rat. Weiß die Chefin das schon? Nein. basi haya wasikilizaji ni yote kwa leo kwa herini hadi tutakapokutana tena katika somo la mkisikiliza nicht mafunzo radio na Meze. Kipindi, na ya ya na na kipindi kilichotayarishwa sauti ujerumani mjini rumm pamoja na taasisi ya gote mjini munich