kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht liebe hörerinnen und hörer hamjambo wasekilizaji na karibuni tena leo tunawaletea somo la lalitasl ningependa kulala kama mtakumbuka katika somo lililopita andreas alikuwa tayari kwenda kazini lakini x hakuwa na hamu ya kufuatana naye lakini mwishowe x aliamua kufuatana naye na alifurahia kufanya hivyo kwa sababu walipoasili palizuka hali ya wasiwasi hotelini alikereka kwa sababu alifikiri hemaa yameondoka bila kulipa chumba chake kilikuwa kitupu na kitu cha pekee alichokiacha lilikuwa zumari lake sikilizeni kwa makini muundo wa kukana kwa kan au kne katika kifungu kifuatacho andreas na hanna wanamwambia meneja wa hoteli Frau Berger, kitu gani kimetokea Baga, hawezi kuamini kuwa hehemaya ameondoka bila y kulipa na anawaambia hana na andreas kuwa hakuna haja ya kuwa na wasiwasi also bitte keine aufregung kisha wote watatu wanatoa maoni yao juu ya hehemaya sikilizeni mazungumzo yao also bitte keine aufregung sie wissen doch herr maye ist musiker er ist ein bischen chaotisch der ist weg für immer. Aber die Flöte ist noch da. Ach so. Er sucht sie doch sicher. Bestimmt. So eine Flöte ist sehr teuer. Er kommt bestimmt noch mal. so Sowieso. So? Na ja. Warten wir noch ein bisschen. Na gut. <laughs> lakini hana anahakika kuwa hemaya amekwenda zake kabisa sikilizeni tena raubaga anasema kuwa hemaya ni kidogo an bishen mtu asiye na mipangilio er ist ein nbisheno lakini hana anahakika kuwa ameondoka kabisa de ist weg f immer upande wake andreas anakumbusha kuwa heemaa atarudi kwa kuwa zumari lake lingalipo hapo bado no da aba di flte ist noch da frau fabeg hakuliona zumari hilo ndio maana anasema Ala. Ach, so. andreas anahakika kuwa hermaia atarudi kuja kulitafuta zumari lake anasema hakika analitafuta Er sucht sie doch sicher. Na, Frau Berger, ana nai, nei, akisema, bela shaka. Bestimmt. Na, Frau Berger, anonge zakusema, zumari kama mahilo ni ralisana, sana, kika ata So eine Flöte ist sehr teuer. Er kommt bestimmt nochmal. Ex, ana fikeri kuahilo ni jambambalo toke hapulina famika. Sufiso. na hapo frabaga anajibu basi hebu tungoje kidogo zoo so. naya warten vir noh an bisyen baada ya tukio hilo maisha yanaendelea kama kawaida katika hotel europa usiku ule anakuja mgeni hotelini mgeni huyu ni nani na anataka kufanya nini basi sikilizeni mazungumzo yafuatayo Kommt Herr Meier! Gott sei Dank. Vielleicht möchte er jetzt bezahlen. Psst, Pst. Guten Abend, Herr Meier. Wie geht's? Schlecht. Ich bin sehr müde. Ich möchte schlafen. Schlafen. Ich möchte noch eine Nacht bleiben, geht das? Moment bitte. Ja. Gott sei Dank. Ach, noch etwas, meine Flöte. Haben Sie meine Flöte? Ja, Frau Berger hat ihre Flöte. Gott sei Dank. <laughs> Dann schlafen Sie gut. Oh, danke. Danke. Und wann bezahlt er? Psst, Ex. Psst. Mgeni huyo alirudi hotelini ni he maya. choka sana. Na ataki kufanje kingine spoko kulala tu. Sikelizei ni tena, Ex anamona he maya kabla he kumona. andreas anafurahi kumwona shukurani kwa mungu anasema gt dank lakini x hanasubira anasema kuwa pengine anataka kulipa bili yake sasa hivi vilaicht möchte er yetst bezahlen andreas anamwamkia hemaya na anamuuliza hali hemaya anajibu kuwa anajisikia vibaya schlecht anasema anataka kulala na kulala tu Ich möchte schlafen, schlafen. Lakin ili iliku lala kitanda. Andreas kama anaweza kuka usiku mwingine. Noch eine Nacht, hotelini. Ich möchte noch eine Nacht bleiben. Ana hio inaweza kana. Geht das? Andreas anakuenda Quangalia rode ya vyumba kama chumba chia kingali kitupu. amefurahi kusikia kuwa ni kitupo bado na anamshukuru mungu dank kisha hapo anaulizia zumari lake kitu kimoja kingine anauliza zumari langu unalo zumari langu ach noch etwas meine flöte haben zi meine flöte andreas anamhakikishia kuwa zumari lake liko hotelini anamwambia kuwa frau frauberga analo zumari lako Ja, frau Berga hat ihre flöte andreas ametambua kuwa he, maya amechoka sana na anamwambia kuwa lala vizuri schlafen zi gut bila shaka hawezi kujizuia lazima awe na neno la kusema na la kuuliza je na lini atalipa und wan bezahlt er muda tu baada ya muziki wasikilizaji tutarudia maelezo ya serufi iiytumikkatisomol e basi katika somo la leo wasikilizaji mlisikia kitendo mergen hiki ni kitendo cha utaratibu utaratibume verb mara nyingi hutumiwa katika muundo huu ishmster ikiwa namaana ningependa kwa mfano ningependa kulala ich möchte schlafen schlafen vitendo vya utaratibu vina muundo ule ule katika hali ya mtu wa kwanza na watatu katika umoja umojasingul sikilizeni mfano huu ich möchte mchte er möchte vitendo vya utaratibu haviwezi kutumiwa peke yake daima hufuatana na kitendo kingine katika muundo wa kitenzi jina infinitive. ich möchte schlafen shlafenitenzi jina daima hutumiwa mwishoni mwa sentensif vilaicht möchte er yetzt bezahlen hebu sikilizeni mifano mitatu ijayo na sikilizeni wapi hutumiwa kitendo cha utaratibu na kitenzi jina ich möchte bleiben Ich möchte eine Nacht bleiben. Ich möchte noch eine Nacht bleiben. Was Sie, Herr Busikleseni, Tena Masungum Sohai, Huko, um Kediburu de Chakidogo, Also bitte, keine Aufregung. Sie wissen doch, Herr Meier ist Musiker. Er ist ein bisschen chaotisch. Der ist weg für immer. Aber die Flöte ist noch da. Ach so. Er sucht sie doch sicher. Bestimmt. So eine Flöte ist sehr teuer. Er kommt bestimmt noch mal. So wieso? So. Na ja, warten wir noch ein bisschen. Na gut. Herr Meier, Anna Rodi, Hotelini. Schau mal, da kommt Herr Meier. Gott sei Dank. Vielleicht möchte er jetzt bezahlen. Pst, Pst. Guten Abend, Herr Meier. Wie geht's? Schlecht. Ich bin sehr müde. Ich möchte schlafen. Schlafen. Ich möchte noch eine Nacht bleiben. Geht das? Moment bitte. Ja. Gott sei Dank. Ach, noch etwas, meine Flöte. Haben Sie meine Flöte? Ja, Frau Berger hat ihre Flöte. Gott sei Dank. Dann schlafen Sie gut. Oh, danke. Danke. Und wann bezahlt er? Pst-Ex. Pst. Basi, haio niote qualeo. Quaerinuas glisagi, hadi, di tuta capo cotana tena katika, somo i chirini. mlikuwa mkisikiliza deutsch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herold meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini colon pamoja na taasisi ya Goethe mjini munich