kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht liebe hrerinnen und hre ham jambo wasikilizajina karibuni tena leo tunawaletea somo la ishirini litwalo zinzikank je unaumwa ikiwa mtakumbuka katika somo lililopita mmoja wa wageni wa hoteli hemaya alirudi hotel ouropa usiku alikuwa amechoka sana na hakutaka kufanya chochote kingine isipokuwa kulala tu ich kukaa ih mwingine hotelini sikilizeni matumizi ya kitendo cha utaratibu verb utaratibuev kinachotumiwa na kitendo kingine katika muundo wa kitenzi jina infinitive na nasikiliza namna kitenzi jina kinavyotumiwa mwishoni mwa sentensi ich mochte noch eine nacht blaiben baadaye andreas alimwambia frauberga kwamba hemae aliondoka siku iliyopita akichukua mizigo yake yote bila kulipa bili yake amerejea na angependa kukaa siku moja zaidi fraubega anataka kuzungumza na hemaya ndiyo maana anakwenda kwenye chumba chake sikilizeni mazungumzo yao hemaya hajihisi vizuri je ana nini ninimama zinsint Was ist, Herr Meyer? Sind Sie krank? Ja. Haben Sie Schmerzen? Ja, ja. Wo haben Sie Schmerzen? Überall. Alles tut weh. Ich glaube, Sie haben Fieber. Moment bitte. Ich komme gleich wieder. pengine mmekwisha tambua kuwa hemaya yuko kitandani na ana maumivu sikilizeni tena frouberga anafungua mlango na anaona kuwa hemaya ana tatizo anamuuliza kama anaummwa krank zind zi krank kisha anamuuliza kama ana maumivu haben zi schmerzen hemaya ana guna na anamwambia kuwa ana maumivu mwili mzimab Überall. Halafo naungeza kusema, kila kitu kinauma. Alles tut weh. Frau Berger anamambia Maya kuwa, anafikiri anahoma. Ich glaube, sie haben Fieber. Frau Berger naondoka chumbani na kumhakikishia Haimaya kuwa, atarudi sasa hivi. Ich komme gleich wieder. beranakwenda kumtafuta dr tma kwa bahati nzuri yupo hotelini na anakuja upesi kumwangalia mgonjwa anampima heyamaya na anamuuliza maumivu yako wapi kisha anathibitisha kuwa kali grippe sikilizeni mazungumzo yao na hasa sikilizeni vifungu vya maneno Vastutve, nini kinauma na alles kila kitu kitukinau Na, Herr Meyer, wie geht es Ihnen denn? Schlecht. Wirklich schlecht. Was tut Ihnen weh? Mein Kopf, meine Augen, mein Hals, alles, alles tut weh. Oh. Tut das weh? Ja. Und das? Nein. Aber meine Beine. Meine Beine sind so schwer. Nun. Sie haben eine Grippe. Das ist nicht so schlimm. Gott sei Dank. Gute Besserung, Herr Meyer. Danke. Vielen Dank. Sasa siklezi nitena masungumzo hayo. Kwanza, Dr. Tümen anamoliza Herr Mayer anayonaji au yohaligani. Wie geht es Ihnen denn? Kesha hapa anamoliza kitugani kinauma. Was tut Ihnen weh? Emaya nasema mulimzima unauma. Kicho Changu, Machuyangu, Kolangu, Kila Kitu Kinauma nasema. Mein Kopf, meine Augen, mein Hals, alles, alles tut weh. Kisha nasema meguyake inamtatiza. Miguyake, baine, aneona nimizito, schwer. Anasema, lakini miguu yangu ni mizito sana aba meine baine meine beine sind zo so schwer dr tuman anampima tena heemaya ili agundue maumivu yako api asw baada ya kumpima heyemaya dr tuuman anamwambia kuwa ana hakika anajua ugonjwa wake basi kali anamwambia nun zi haben eine grippe ameanza kuingiwa na hofu lakini dr tuma anamtuliza na anam kumwambia kuwa huo ugonjwa wake si mbaya sana kabla ya kwenda zake dr tua anamtakia mgonjwa hali njema Gute basi muda tu baada ya kujiburudisha kwa kipande cha muziki tutarudia serufi tuliyotumia katika somo la leo basi katika somo la le leo mlisikia maneno na vifungu vya maneno vinavyohusika na ugonjwa sikilizeni tena mwanzoni mtasikia te neno moja moja kisha hapo vifungu vya maneno ema ni mgonjwa kwa maneno mengine hemaya anahoma kali mwili wake pia ni joto sana kwa sababu ya yahoma ana lalamika kuwa maumivu yako mwili mzima schmerzen schmerzen sasa hapa iko mifano mitatu inayohusika na maneno we tun kuuma as tut inens Tut das ikiwa unaumwa na inakubidi umwite dakitari kwanza atakuuliza wapi unaona maumivu sikilizeni mifano ifuatayo katika mundo wa wingi lural kidhihirishi cha meine beine sind so schwer Hayamaya, anasema, yaki, ni sana. Ni Meine Beine sind so schwer. Dr. Anam anamtulisam gonjoa, na kumambia, mbaya sana. Das ist nicht so schlimm. basi sasa asikilizeni tena mazungumzo hayo pia mkifanya hayo mnaweza kujiburudisha kidogo kwa muziki Herr Meier? Herr Meier, sind Sie noch da? Herr Meier? Ja? Was ist, Herr Meier? Sind Sie krank? Ja. Haben Sie Schmerzen? Ja, ja. Wo haben Sie Schmerzen? Überall. Alles tut weh. Ich glaube, Sie haben Fieber. Moment bitte. Ich komme gleich wieder. Frau Berger, Rudina, Dr. Thürmann am Bayern am Pima Heim Meier. Guter Na, Herr Meier, wie geht es Ihnen denn? Schlecht. Wirklich schlecht. Was tut Ihnen weh? Mein Kopf. Meine Augen, mein Hals. Alles. Alles tut weh. Auch. Oh. Tut das weh? Ja. Und das? Nein. Aber meine Beine. Meine Beine sind so schwer. Nun, Sie haben eine Grippe. Ach. Das ist nicht so schlimm. Gott sei Dank. Gute Besserung, Herr Mayer. Danke. Vielen Dank. frau berger hakupata nafasi ya kuzungumza na hemaya na kumuuliza kwa nini aliondoka hotelini bila ya kulipa bili yake zaidi kuhusu hayo mtaweza kusikia katika somo la 21 basi hadi hapo wasikilizaji nasema kwa Warum nicht kwaheriniumnt kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini munich