kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtie hrerie un haszji leo tunawaletea somo la 21 litwalo iv in esn nilikuwa mjini essen kama mtakumbuka katika somo lililopita mojawapo wa wageni katika hotel eropa hermaya alikuwa mgonjwa dr turman alimpima na kuona kuwa nahoma kali wafanyakazi wa hoteli walipumua kujua kuwa haukuwa ugonjwa mbaya dr turman alimhakikishia mgonjwa, mgonjwa wake mbaya das ist nicht so mgonwakaugonjwa asubuhi ya pili hemaya alikwenda kula kifungua kinywa frau berger meneja wa hoteli alitumia nafasi hiyo kuzungumza naye lakini anamwambia afadhali waende afisini buru sikilizeni mazungumzo yaot Ja, danke. Gott sei Dank. Na, das ist schön. Ach, übrigens, ich habe noch ihre Flöte. Ja, ich weiß. Gehen wir doch in mein Büro. Da ist auch ihre Flöte. Ja, gern. Frau Baga ja. anomba kwa homeye aje kwenye ofisi yake kwa sababu huko ndiko alikoliweka zamari lake. Alilo lisahau alipondo kahotelini. Lakini mwanzo ni Frau Baga Anamulisa, Herr Mayer, Kama, Amepata na Fotena. Sind Sie wieder gesund? Herr Mayer, nasema, Amepata Hujambo. Na, Frau Baga nasema, Amefurai kuski haiu. Na, das ist schön. Kishahapo nasungumsa, kohoso sumari lake. Ningali, ninalo sumari lako na mambia. Ach, übrigens. Ich habe noch Ihre Flöte. shanamwomba hehemaya aende naye kwenye afisi yake hebu tuende afisini kwangu anasema gehen wir doch in mein bur anaongeza kusema huko ndiko lilipo zumari lako. da ist auch ihre flöte frau irefteub angependa kujua kwa nini hehemaya ameondoka hotelini pamoja na mizigo yake yote bila ya kulipa anajua kuwa huenda hili ni swali gumu kwa hehemaya ndio maana ili umtuliza roho anaanza mazungumzo yake kwa kusema unajua ilikuwa ajabu visenzi das war zeltzam berger anamwambia heyemaya kuwa alihofia kuwa amefikwa na kitu anatumia wakati uliopita past tense wa kitendo zan kuwa sikilizeni tena namna mazungumzo yalivyomalizika Das war seltsam. Ihr Zimmer war leer, alle Sachen waren weg, Sie waren weg. <laughs> Und ich habe nicht bezahlt. Ich verstehe Ihr Problem. Na, dann ist ja alles gut. Entschuldigen Sie bitte. Ich bezahle sofort. Hämaya hey anmambia Frau Berger, kuamba anataka kulipa biliyake. Kable hapu Frau Berger anheleza ku Hämaya hey alimtia wasiwasi. Anamambia, chumbachako kilikuakitupu, miziguyaku yote aikueko, wewe uliondoka. ihr zimmer war leer alle sachen waren bek, waren weg weg hemaya anatambua mara moja kuwa fraubega anaghosia ukweli kwamba hajalipa bili yake und ich habe nicht bezahlt hemaya anamwambia frau fraubega kuwa analifahamu hilo tatizo lake ich verstehe ihr problem frau fraubega anayakubalia maelezo yake na anamwambia kama ni hivyo basi kila kitu ni sawa kabisa na dan ist ya alles gut daisyaesueanamwomba radhi na kumwambia kwamba atalipa mara moja ich bezahle sofort mojaorihbeahlelakini hemaa angependa kujieleza kwa kwafuberga jambo hilo limehusika na mzozano streit na mji wa esn uliopo kilomita mi moja kutoka a wakati anazungumzia kile kilichotokea siku iliyopita anatumia wakati uliopita Past Tense, qua (kitendo), haben, jani, hatte, au, hatten. Es gelesenimasungum sohayo, nani anakam jini essen. Also, ich war hier in Aachen. Ja, ich weiß. Ich hatte ein Konzert in Aachen. Ach, interessant. Und dann war ich in Essen. Sie waren in Essen? Ja, meine Freundin wohnt da. Aber wir hatten Streit. Dann hatten Sie ja auch Probleme. Und wie? Also, ich war hier in Aachen. Ich hatte ein Konzert in Aachen. hapo alikwenda essen ambako anaishi rafiki yake wa kike kikeaine frund n lakini alipofika huko walikuwa na mzozano vi hatesfrabaga angali bado hana hakika ikiwa hehemaya alijaribu kuondoka hotelini bila kulipa lakini anajaribu kuifahamu hali ya hehemaya kesha anamwambia kwa hivyo wewe ulikuwa na matatizo pia dhaten zi si ya auch probleme basi huenda fraubergar hatuweza kujua siri kwa nini hamaya aliondoka hotelini katika somo la le leo mlisikia matumizi ya wakati past tense ya kitendo muhimu muhimuzi u na kitendo haben kuwa na. wakati uliopita kwa kitendo zein katika muundo wa mtu wa kwanza first person na mtu wa tatu third person hali ya umoja singula ni va. Va. ich war in essen ihr zimmer war ler katika matumizi ya kuzungumza kiheshima zin hugeuka zvarn kwa mtu wa pili Haleo moja singular. Waren. Sie waren in Essen. Honi mundo uleule kamakatika makatika haliwingi. third person plural. Alle Sachen waren weg. Wakati uliopita past tense, qua kitendo haben, qua kwa mtuakwanza na watatu moja singular, ni hatte. Hatte. Ich hatte ein Konzert. Kwa mtu Pili katika ya Kusungumza Heshima ni, sie hatten, hatten. Dann hatten sie ja auch Probleme. Huni mundo uleule kama katika mtu wa Kwanza wingi, yani first person plural, wir hatten. Wir hatten Streit. sikilizeni tena mazungumzo hayo matatu wasikilizaji pia wakati mnafanya hayo jiburudisheni kidogo kwa kipande cha muziki Guten Morgen, Herr Mayer. Guten Morgen. Sind Sie wieder gesund? Ja, danke. Gott sei Dank. Na, das ist schön. Ach, übrigens, ich habe noch Ihre Flöte. Ja, ich weiß. Gehen wir doch in mein Büro. Da ist auch Ihre Flöte. Ja, gern. Kisha hapo, Frau Berger, ane legusse soalila <laughs> kondoka o telini kwahe Mayer. Anombam samaha. Kwa bila kulipa na atalipa wissen sie das war seltsam ihr zimmer war leer alle sachen waren weg sie waren weg <laughs> und ich habe nicht bezahlt ich verstehe ihr problem na dann ist ja alles gut entschuldigen sie bitte ich bezahle sofort also ich war hier in Aachen. Ja, ich weiß. Ich hatte ein Konzert in Aachen. Ach, interessant. Und dann war ich in Essen. Sie waren in Essen? Ja, meine Freundin wohnt da. Aber wir hatten Streit. Dann hatten Sie ja auch Probleme. Und wie? mnaweza kukumbuka waskilizaji katika somo moja lililopita gani x alivyotunga ubeti juu ya maisha ya mwanamuziki es <coughs> war einmal ein muzikant er war chaotish und charmant huyo alikuwa x basi hayo kwetu sisi ni yote kwa leo waskilizaji kwaherini nasema hadi pale tutakapokutana tena katika somo la ishirini na mbili mlikuwa mkisikiliza deutsch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herold meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe munich