kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht lieb hrerinnen und hre hamjambo wasikilizaji na karibuni tena leo tunawaletea somo la ishirini na tatu litwalo esprista nani anayezungumza hapo mtakumbuka kuwa katika somo lililopita mabibi wawili walikuwa wamekaa katika ukumbi wa hoteli wakiwasema watu wanaopita wanaopitapita hapo walizungumza juu ya dr turman mmojawapo wa mabibi hao aliulizia juu ya kazi yake Und sein beruf? mojawapo wa mabibi alikosia alipofikiri kuwa alikuwa ni profesa kisha hapo mwenzake akauliza kama dr tuman alikuwa ameoa sikilizeni namna kidhihirishi chenye uume yani masculine article kinavyotumiwa kwa mtu watatu muundu wa umoja, third Und seine frau kisha hapo mabibi wawili wanaongea juu ya bibi kijana wa kifaransa awaifaansasikilizeni kidhihirishi cha uke feminine article kinavyotumika kwa mtu watatu mundo wa umoja Ihre muta ist umojahayo yakiendelea akisemeka kandoni mwa andreas kwenye meza ya mapokezi andreas amemaliza kazi yake na yutayari kufanya kitu kingine lakini X anna mwingilia. Basi zeni zu iawa na maneno sehen kuona na nicht sehen kuto kuona. Andreas, was machst du? Lesen. Was liest du? Ich lese ein Buch. Das siehst du doch. zi nichts und strt x lakini anashikilia kuwa hawezi kuona kitu chochote sikilizeni tena anamjibu kwa neno moja tu kusoma Lezen. x hajaridhika na jibu lake ndio maana anauliza unasoma nini andreas anajibu kuwa anasoma kitabu kitabuz nb na kwa kuwa hataki kughasiwa na masuali zaidi anaongeza kusema unaweza kuona hayo hayoiisu x anajibu kwamba hawezi kuona kitu chochote na kwa sababu amekereka kidogo anaendelea na kusema kuwa hawezi kuona chochote kabisa ih zehe nichts ich zehe gar nichts anasema hii ni kwa sababu yeye hawezi kuonekana unzihtba ich bin unzichtbar und sehe nichts bila shaka andreas anajua kuwa x hawezi kuonekana lakini anajua kwamba x anaweza kuona sawa sawa na andreas anasema kuwa kweli ex haoni lakini ana asi mno strtlakini hata hayo hamnyamazishi x anasema anaona njaa na muda si muda andreas anajikuta anatoka kwenda kula chakula pamoja na x na frau berger sikilizeni mazungumzo yao je uamuzi huu wa kwenda kula ulitokea vipi So, fertig. Au, au! Mein Bauch tut weh! Ex, was ist? Ich habe Hunger. Ex hat Hunger? Sowieso? Hunger! Ich habe Hunger! Ich habe auch Hunger. Ach, guten Abend, Frau Berger. Gehen wir zusammen essen? Das ist eine gute Idee. Aber sagen Sie mal, wer spricht da? Ich sehe nur Sie. Ich bin doch Bauchredner. Ach was. Aber das ist mein Geheimnis. Los geht's. Kama leo sikia, anasema anaonanja. Hapo Frau Baga anakuja katika meza ya mapokezi na anasema yeye pia anaonanja. Sikusize nitena mazungumzo andreas aspunde tu amemaliza kusoma kitabu chake na yo tayari kurudi nyumbani anasema basi nimekwisha maliza zof anasema anaona maumivu ya tumbo au, au, bauch kisha anasema kuwa anaona njaa frau Baga, anasikia hayo na kusema kwamba yeye pia anaona njalakini kabla ya andreas hajapata nafasi ya kusema kitu x anasema je tuendeni tukale pamoja pamojarbeg anakisia kuwa naye ameingizwa katika mwaliko huo na anajibu kuwa hiyo ni fikra nzuri das ist eine gute idee frau berger amekuwa akisikia sauti ya kigeni kila anapozungumza na andreas na anataka kujua sauti hiyo inatokea wapi bila shaka hawezi kumwona x ndio maana nani anazungumza hapo wer spricht da akimgeukia andreas anasema naweza wewe tu mnakumbuka ile namna andreas alivyokuja kujuana na x andreas anaona shida kueleza kuwa x ni kijizimu jike kilichochupa kutoka katika kitabu alichokuwa anasoma x anazidi kuyakanganya mambo na andreas anasema kuwa mimi na uwezo wa kuzungumza kutokea tumboni kwa kiingereza ich bin doch bauchredner lakini hapo andreas haraka haraka anasema kuwa hiyo ni siri yake aber das ist mein geheimnis na kabla ya frau haja sema kitu kitux anasema natwendezetuosgets muda tu baada ya kujiburudisha kwa kipande cha muziki usikilizaji tutarudia sarufi mliojifunza katika somo la leo basi kama mjuavu wasikilizaji katika kijerumani vitendo hubadili vimalizikio vyake ikitegemea kama vinatumiwa kwa mtu wa kwanza pesn wapilis au watatu sikilizeni kwanza muundo wa kitenzi jina infinitive kwa kitendo kusoma Listen. Listen. vimalizikio vya kitendo hupachikiwa shina la kitendo chenyewe ili kuweza kuliunda shina unaondoa kimalizikio n kutoka Yani kwa hivyo shina la kitendo ni l kwa mtu wa kwanza muundo wa umoja singular hupachikiwa kimalizikio e. ich lze ich ein buch baadhi ya vitendo kama vile huwa si vya kawaida ikiwa namana kuwa kitendo hubadili shina lake katika matumizi ya mtu wa pili na watatu mundo wa umoja sikilizeni mfano ufuataoassu list. nacho kitendo kusema sprechen sprechen s p r e c h inaih lakini hubadilika pili na yani er spricht wer sprich da nacho kitendo kuona zehen pia si cha kawaida z z shina ni z sh z lakini hubadilika kwa mtu wa pili na watatu muundo wa umoja kwa mtu wa pili muundo wa umoja Hua, du zist das zist du doch na kwa mtu watatu muundo wa umoja ni z x zt nichts leo mlisikia pia neno nichts kuto kuweko kitu kwa kiingereza nothing kiingerezai ich zehe nichts x zit nichts sikilizeni tena mazungumzo wakati huo mkijiburidisha kwa kipande cha muziki Lesen. Was liest du? Ich lese ein Buch. Das siehst du doch. Ich sehe nichts. Ich sehe gar nichts. Ich bin unsichtbar und sehe nichts. <laughs> Ex sieht nichts und stört viel. Frau Berger, Andreas na Ex, onatoka, So. Fertig. Au. Au. Mein Bauch tut weh. Ex. Was ist? Ich habe Hunger. Ex hat Hunger? Sowieso. Hunger. Ich habe Hunger. Ich habe auch Hunger. Ach, guten Abend, Frau Berger. Gehen wir zusammen essen? Das ist eine gute Idee. Aber sagen Sie mal, wer spricht da? Ich sehe nur Sie. Ich bin doch Bauchredner. Ach was. Aber das ist mein Geheimnis. Los geht's. Nini, kina tokea kadika mkahawa wa chakula, mtasikia Katika somola la ishirinane. Basi, hadi wakati hu wa sklizaji, kwa herini. mlikuwa mkisikiliza deutch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe mjini munich