kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen wele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nichtli hrerine und hehamjambo wasikilizaji na karibuni ten leo tunawaletea somo la ishirini na nne liitwalomstoia cafe je ungependa kahawa nyingine katika somo lililopita x anamwingiza andreas katika hali ngumu alisema anaona njaa na akatoa ushauri kuwa waende wakale lakini aliyesema hayo kwa kelele hadi frau baga, meneja wa hoteli kuchukulia kuwa naye alikuwamo katika mwaliko huo frauberg akakubali mwaliko na kusema hiyo ni fikara nzuri gute idee. sasa andreas ex na frauberga wamekaa katika mkahawa wa kitaliani yaiite mikahawa hii inapendwa sana ujerumani kwa sababu kwa kawaida ya chakula kizuri na si ghali sana fraubergar anayeangalia menyu yani orodha ya vyakula na kuamua kwamba mwanzo atapenda kula seladi na baadaye samaki andreas akachagua kula pitsa bila shaka fraubergar hawezi kumwonax lakini anaweza kuisikia sauti yake stime na anaonekana amebabaika was möchten sie denn essen zuerst einen salat und dann und dann und dann fisch und sie was essen sie eine pizza mit schinken käse und Tomaten. so viel da ist sie ja wieder ihre zweite stimme ja Sie ist ziemlich frech. Frau Berger, ame foraheka, ake fikiri andreas, eine tumia sautiake, kumchekecha. Sie glisse nitena. Quanza andreas anamolisa, Frau Berger, ange kula chakulagani. Was möchten Sie denn essen? Frau Berger, Kula saladi, Anasema. quanza saladi. Zuerst. Einen Salat. Keisha angependa samaki. Und dann Fisch. Frau Berger anamulisa Andreas, je, je, angependa kula nini. Und Sie? Was essen Sie? Andreas an kula Pizza e Gibini jibini na njanya. Eine Pizza mit Schinken, Käse und Tomaten. Ex, anam sikia andreas a kia chakula, na, anamulisa, bona kingi So viel? Frau Berger, anna sikia na, komombia andreas, hiyo hapotena sautia Da ist sie ja wieder, ihre zweite Stimme. Andreas, anna fikiria jambula na, anna jibu sauti hiyo ni fiduli. Ja, sie ist ziemlich frech. Kisha wanachagua wana Frau vinyuaji. Frau Berger angependa kunyua magia soda, ein Mineralwasser. Sikelize ni yao. Ja, und was möchten Sie trinken? Ein Mineralwasser. Und sie? Ein Bier. Und ihre zweite Stimme? Einen Orangensaft. Sei doch endlich still. Ziemlich frech, ihre zweite Stimme. Also, ich bestelle jetzt mal. Andreas Anasema, angependa cunho bier. Hapo, Frau Berger, hawezi kujesuia na anamulisa Andreas, Pili, apili, bilashaka eqea ex, angependa cunho nini, anamuuliza je na sauti yako ya pili und ihre zweite stimme hapo x anaingilia kati na kujibu maji ya machungwa einen orangenzaft andreas anaanza kuona haya na anamwambia ex anyamazi zai doch endlich still stillfber anafikiri kuwa andreas anayetumia sauti yake kwa utani na anasema fidhuli hiyo sauti yako ya pili frech ihre zweite stimme andreas hapo anajaribu kumbabaisha frau berger na anasema basi ni tayari kuagiza chakulazo ich bestelle jetzt mal baada ya kula chakula chao andreas anamuuliza mhudumu yani waiter, Die Rechnung. Möchten Sie noch einen Kaffee? Nein, danke. Ja, dann. Herr Ober, die Rechnung bitte? Ja, ich komme sofort. Zusammen oder getrennt? Zusammen bitte. Nein, getrennt. So fraubergar hafikiri kuwa ni vizuri ya andreas alipia kila kitu kwa sababu hana pesa nyingi hivyo ujerumani watu wanapotoka nje kwenda kula chakula ni jambo la kawaida kila mtu kuulizia bili yake mwenyewe lakini kwanza andreas anamuuliza mhudumu yani wate amletee bili mhudumu anauliza kama andreas atalipia kila kitu pamoja suan au kama yeye na fraubaga watalipia mbalimbali mbali. nuaoa andreas anamwambia mhudumu atalipa kila kitu pamoja pamojasu lakini fraubaga anakataa hayo yeye angependa kila mmoja alipe mbalimbali frau raberga anajua kuwa andreas hana pesa nyingi kwa sababu ni mwanafunzi ndiyo maana hapendelei amlipie na yeye basi wasikilizaji muda tu baada ya kipande cha muziki tutarudia sarufi mliyojifunza katika somo la leo basi katika somo la leo mliweza kusikia orodha ya vitendo vinavyokwenda pamoja na shamirisho la moja kwa moja yani direct object hapa kuna mifano mitatu ya vitendo kama hivyo sikilizeni vyema ili namna kidhihirishi kisicho kikamilifu yani kinachokuja kabla ya majina yenye ume katika uhusika usiobadilika yani nominative usiobadilikay kinavyogeuka na kuwa ainen. Ainen. ikiwa na maana hugeuka katika hali ya uhusika wa moja kwa moja case au shamirisho la moja kwa moja direct object twanze basi na kitendo kula Esn. Ich esse einen Salat Kisha, Kitendo mögen Kupenda Ich möchte Ningependa mögen Ich möchte Möchten Sie noch einen Kaffee? Na, mushawe Kitendo kunya Trinken Ich trinke einen Orangensaft. basi sasa sikilizeni tena mazungumzo hayo wakati mkifanya hayo mnaweza kujipumzisha kidogo kwa kipande cha muziki Was möchten Sie denn essen? Zuerst einen Salat und dann und dann und dann Fisch. Und Sie, was essen Sie? Eine Pizza mit Schinken, Käse und Tomaten. So viel? Da ist sie ja wieder. Ihre zweite Stimme. Ja. Sie ist ziemlich frech frau berger ja und was möchten sie trinken ein mineralwasser und sie ein bier und ihre zweite stimme einen orangensaft sei doch endlich still ziemlich frech ihre zweite stimme also ich bestelle jetzt mal Möchten Sie noch einen Kaffee? Nein, danke. Ja, dann? Herr Ober, die Rechnung bitte? Ja, ich komme sofort. Zusammen oder getrennt? Zusammen bitte. Nein, getrennt. Sie haben doch nicht so viel geld lakini andreas ha kuitoa seri hiyo kuhusu sauti yake ya pili mengi zaidi mtaweza kusikia katika somo letu la ishirini na tano basi wasikilizaji hadi wakati huo tunawaga nyote kwa herini. Auf Warum nicht herinisiuhvarum nihtfya ugha kwa jiiyaliyoandikwana kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini munich