utoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht h leo tunawaletea somo la ishiri naa litwalore kilichobaki nitalipa mimi katika kipindi kilichopita andreas frauberga na x walikula chakula katika mkahawa wa wake taliani pitseria frauberga alitaka kujua mengi zaidi kuhusu ile sauti ya ajabu iliyokuwa akiisikia wakati akizungumza na andreas da wte stime bila shaka frauberga hawezi kujua kuwa sauti hiyo anayoisikia ni sauti ya x ambaye hawezi kumwona na x alikuwa anafurahia mchezo huu na alizidi kumbabaisha fraubergar pale alipoagiza maji ya machungwa einen <tod-> andreas alijaribu kumpuuza x wakati huo huo akijaribu pia kumbabaishafe wote watatu wangaliko mkahawani na wako tayari kulipa beli yao rbega haoni sababu kwa nini andreas amlipie yeye kwa kuwa hana pesa nyingi hivyo basi sikelezeni mazungumzo yafuatayo je rabeg anampa nini mhudumusslz ich bezahle den salat den alat dn fi Plus fünfzehn plus zwei fünfzig. Das macht zweiundzwanzig Mark fünfzig. Fünfundzwanzig. Vielen Dank. Bilashaka Frau Berger atam pam hudumu baxishi. Frau Baga analipe Saladi, samaki na magi soda. Bili ake ni makishi rinam na feninge hamsini. Das macht zweiundzwanzig Mark fünfzig. anataka kumpa mhudumu bakhshishi ndiyo maana bili yake mwishoni ni mak mhudumu anamgeukea andreas sasa na anaanza kufanya hesabu ya chakula alichokila sikilizeni mazungumzo yanavyoendelea na muda si muda andreas anajikuta katika hali ya kumtahayarisha kwa nini Ich bezahle den Rest. Also eine Pizza mit Schinken. Ja, und das Bier. 8 plus 2,50. Das macht 10 Mark 50. Mhm. Mein Geldbeutel. Ich finde meinen Geldbeutel nicht. Ich habe ihn sicher im Mantel. Einen Moment bitte. Andrea Zamisahawki Kobachake Chapesa. Geldbeutel. Siklesenichene Amazon frau Bager, analipa bili yake mwenyewe na andreas anamwambia mhudumu kuwa kilichobaki atalipa yeye ich bezahle den rest yeyesmhudumu anaanza kufanya hisabu ya chakula alichokula andreas kwanza alikula pitsa yenye eine pizza mit schinken andreas anamwambia kitu gani kingine amekula na kunywa ja, und das Bier anafanya hisabu jumla bea andreas ni maki knafinandreas sasa anatia mkono mfukoni kukitafuta kikoba chake cha pesa gelt boitl na hapo anangʼamua kuwa hakuja nacho anafikiri huenda amekitia katika kabuti yani yvi lakini kimo katika kabuti langu anasema ich habe in sicher im mantel andreas anainuka haraka kwenda kukitafuta kikoba chake cha pesa katika kabuti anamwomba mhudumu amsubiri kidogo n moment bitte anafuatana na andreas baada ya muda mfupi mtakuja kujua kwa nini kafanye hivyo andreas anatilia shaka kuwa kuwaanayejua siri kwa nini hawezi kukiona kikoba chake cha pesa sikilizeni sasa mazungumzo kati ya andreas na x je andreas anajua kweli kwamba x ndiye mwenye siri ya kutoonekana kikoba chake cha pesa hast du geldbeutel nein ich habe ihn nicht so ein mist ich finde ihn nicht Ex, hast du ihn wirklich nicht? Wirklich nicht? Aber, wo ist er dann? Im Hotel! Und das sagst du erst jetzt? Du bist wirklich frech. So wie so. Ex kabisa hana ke koba he chuchapesa. Lakina nan yu a ke Alimona andreas a ke ke hotelini, lakini ha kumbusha. sikilizeni tena andreas anauliza x anacho kikoba chake cha pesa ast du anajibu kwamba hanacho ai ich habe ihn nicht lakini andreas anangamua kutokana na sauti ya x kwamba anajua mengi zaidi kuhusu kikoba chake cha pesa kupita vile anavyojidai Andreas sasa anakereka upuzi huo anasema zo so, ain mst andreas anafikiri x anataka kumchezea tu kama kawaida yake kwa hivyo anamuuliza ikiwa kweli hanacho hast du ihn wirklich nicht angali bado anafikiri kuwa kuna kitu anakificha x lakini kiko wapi basi anauliza Aber wo ist er dann x awezi tena akouficha ukweli na hapo anamwambia andreas kiko wapime andreas amekereka kuwa x alimficha hayo anamwambia ndio kwanza sasa unaniambia und das sagst du erst yetzt na anamwambia kwamba kweli amemwonyesha ufidhuli du bist wirklich frech xanaona haya na anakubaliana na andreas basi so. muda tu baada ya muziki mfupi tutarudia sarufi mliojifunza katika somo la leo basi katika somo la leo wasikilizaji mlisikia mifano ya matumizi ya kidhihirishi kikamilifu definite article kwa uhusika wa moja kwa moja accusative case kwenye uhusika yani nominative case kidhihirishi kikamilifu kinachokuja mbele ya jina lenye ume nidmf katika uhusika wa moja kwa moja case mojakidhihirishi hicho hugeuka sikilizeni mifano ifuatayo Bezalen. ich bezahle den salat und den fisch ich bezahle den rest kama unataka kulirudia jina noun, unatumia kiwakilishi pronoun badala yake jina lenye umea katika uhusika wa moja kwa moja accusative hali ya umoja yani singular hugeuka katika kiwakilishi pronoun, in. In. In. panapo uhusika majina yenye ume jaribu kujikumbusha hiki der den ihn der den ihn was der geldbeutel ich finde den geldbeutel nicht ich finde ihn nicht ich habe den Geldbeutel im Mantel. Ich habe ihn im Mantel. Nasasa mnaweza kuusikiliza mazungumzo yote kuanzia mwanzo. Wakati huo huo mkijiburudisha kidogo kwa musiki. Was bezahlen Sie? Ich bezahle den Salat, den Fisch und das Mineralwasser. 5 plus 15 plus 250. Was macht 22,50 Mark? 25. Vielen Dank. Na, Sasa ni Samuya Andreas, Kulipa Biliaki. Und Sie? Ich bezahle den Rest. Also eine Pizza mit Schinken. Ja, und das Bier. 8 plus 2,50. Das macht 10,50. Mhm. Mein Geldbeutel. Ich finde meinen Geldbeutel nicht. Ich habe Ihnen sicher im Mantel. Einen Moment bitte. Andreas, anakita futa ki kobachake cia pesa katika kabuti ani ovacoti. Lakini, hakioni. Hast du meinen Geldbeutel? Nein, ich habe ihn nicht. So ein Mist. Ich finde ihn nicht. Ex, hast du ihn wirklich nicht? Wirklich nicht. Aber wo ist er dann? Im Hotel. Und das sagst du erst jetzt? Du bist wirklich frech. frau berganapoona kuwa andreas amesahau kikoba chake cha pesa anajitolea kulipia kila kitu na gut dan bezahlen wir doch uzamen andreas ana wasiwasi akihisi kwamba frau berga anaweza kufikiri kwamba kakisahau makusudi kikoba chake cha pesa ili yeye alazimike kulipia kila kitu hapo kukazuka tena hali ya kuto kufahamiana watu wa hotel europa basi hayo wasikilizaji ni yote kwa leo jiongeni nasi katika somo la ishirini na sita litakalokuwa somo la mwisho katika sehemu hii ya kwanza ya mafunzo ya kijerumani basi hadi hapo kwaherinia hskvarum ntafunzoya lugha kwa njiaadiyaliyoandikwa ya na kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe mjini munich