Dokam fululizo ya kipindi chetu ujifunze Kijerumani kwa sauti ya Ujerumani Learn Deutsch bei der Deutschen Welle. Tunaoletia Kijerumani lugha ya kujifunza. Deutsch. Warum nicht? Herzlich willkommen, liebe Hörerinnen und Hörer. Karibuni wasikilizaji wapendwa. katika mfululizo wa pili wa mafunzo ya lugha ya kijerumani kwa redio kijerumani lugha ya kujifunza leo katika somo la kwanza linaloitwa wewe ni nani vebistu tunarudia mambo mawili kwanza tunarudia njia ambayo itayafanya mafunzo haya yafahamike kwa urahisi zaidi pili tunawajulisha tena wahusika muhimu wa mafunzo haya ya kijerumani wa ajili hii tumewachagulia mchezo wa kuchemsha wabongo hasa kwa wasikilizaji wale wanaojua mfululizo wa kwanza basi kama unataka kushiriki utahitaji kalamu mengine kuhusu mchezo huo tutawaeleza baadaye basi baada ya kusema hayo katika utangulizi tuanze sasa na mfano wa kwanza huu ni mfano unaojaribu uwezo wenu wa kusikiliza vyema basi jaribu kungamua nini kinatokea unaposikia yafuatayo yafuatayobree yeah, je msikilizaji umeweza kungamua kuwa hiyo ilikuwa ni ripoti ya mchezo wa kabumbu wakati wote mnaposikiliza mafunzo ya kijerumani kwa redio ni muhimu sana kujua yafuatayo ikiwa hamjafahamu mara moja yale yaliyosemwa kwa kijerumani basi jaribuni kuifahamu hali nzima kwa jumla wakati unaposikiliza jaribu kuwaza yale yanayotokea kama kwamba unayoona kwa macho jambo jambo hili litakusaidia litakusaidia sana jingine, lita sikiliza vyema maneno yanayotumiwa huenda unayajua kutoka lugha mojawapo unayoifahamu basi jaribu kufanya hivyo katika mfano wa pili jaribu kungamua huyo bibi anatafuta kitu gani enshuldigenzi bitteo is dasteatdas ani teated je umeweza kusikia kwa bibi huyu alikuwa akitafuta jumba moja la michezo ya kuigiza teata alikuwa akitafuta avanti teata kwa bahati mbaya naye mumewe hajui wapi liko jumba hilo na sasa tunawajulisha tena wale wahusika muhimu wa mafunzo haya ya kijerumani umesikia msikilizaji namnagani mojawapo wa wahusika wetu alivyojileta mbele umeisikia sauti ya mhusika kutoka mawazoni tu akiwa pia na jina kutoka mawazoni tu jina lake ni x x kwa kilatini humaanisha kutoka katika na x anaitwa hivyo kwa sababu alichupa kutoka kitabuni kitabu juu ya vijizimwi vya iel nsi kutoka Köln alitoka katika kitabu hicho alichokuwa akikisoma andreas andreas alipomuuliza yeye ni nani alijibu kwa mkato tu mimi ni mimi hebu sasa sikiliza mazungumzo yao hayo katika mazungumzo hayo ulimsikia mhusika muhimu kabisa wa mafunzo hayo ya lugha andreas ndshe na kuanzia hapo x alikuwa akifuatana naye ikiwa alipendezwa au hakupendezwa jambo ambalo lilisababisha kero nyingi kwa sababu x hawezi kuonekana hebu sasa tuanze mchezo wetu wa chemsha ubongo katika mfano w ufuatao unatazamiwa kutafuta maana ya neno maalumu kisha liandike neno hilo baada ya hapo toa herufi maalumu moja moja kutoka neno lenyewe herufi hizo zikiunganishwa huunda neno muhimu kwa mafunzo yetu ya lugha kwa redio basi sasa tuanze katika mfano ufuatao kutoka mfululizo wa kwanza utasikia kuwa andreas anasomea uandishi wa habari swali unalotakiwa kujibu unahetwaje muundo wa kumsemesha kiheshima andreas tafadhali Hilo. sagen Sie mal was machen Sie studieren was studieren Sie Journalistik. ahivyo andreas anasoma chuo kikuu ijapo hawezi kuishi peke yake kutokana na maisha ya wanafunzi kwa sababu hiyo andreas anafanya kazi ili aweze kuchuma pesa za kulipia maisha yake kazi gani anayefanya andreas utasikia kutoka mfano ufuatao ukiwa pia kutoka mfululizo wa kwanza suali unalotakiwa kujibu ni kazi gani anafanya andreas Sie sind neu hier, oder? Ich glaube, Sie sind der Portier. Stimmt. Und ich bin Student. Was denn? Student oder Portier? Student und Portier. andreas anafanya kazi hotel europa hotel ouropa mjini ahen huko anafanya kazi pia hana ambaye sauti yake umesikia hivi punde hana ni msafishaji vyumba vya hoteli katika mfano uliopita andreas na hana walijuana wakati huo hana alikuwa bado hajui kuwa andreas ni mwanafunzi pia sasa sikiliza tena sehemu hiyo ya mazungumzo yao swali unalotakiwa kujibu ni kinahitwaje kiwakilishi cha kuuliza swali interrogative pronoun liandike neno hilo und ich bin student vasten student oda pote Kwa hivyo sasa wamekwisha kuwajua x andreas na hanna pia unajua kuwa mafunzo haya ya kijerumani yanafanyika katika hotel ouropa mkurugenzi wa hoteli hii ni frauberga na frauberga ameshangazwa kusikia sauti ya kigeni ikimwandama andreas lakini hamwoni mwenye sauti hiyo bila shaka aliyemaanishwa hapo ni katika mfano ufuatao kutoka mfululizo wa kwanza frau fraubaga na andreas wamekaa katika mkahawa mmoja fraubaga anamuuliza andreas kwa kejeli sauti yake ya pili itapenda kunywa nini swali unalotakiwa ujibu ni nini maana ya sauti kwa kijerumani liandike neno hilo Ich trinke ein Mineralwasser. Und Sie? Ein Bier. Und Ihre zweite Stimme? Einen Orangensaft. Ziemlich frech, Ihre zweite Stimme. mfano wufuatao unamhusu mgeni mashuhuri wa hoteli herr dr tuman x anaimba wimbo juu ya mji atokako dr turman swali unalotakiwa ujibu ni mji huo unaitwaje basi tafadhali liandike jina la mji huo Berlin, kwa hiyo dr tuman anakaa katika mji huo anafanya kazi ya udakitari hebu msikilize sasa kutoka mfano mmoja wa mfululizo wa kwanza wakati alipokuwa anampima mgonjwa mgonjwa analalamika kuwa anahisi miguu yake ni mizito sana dr uma anamtuliza kwa kumwambia kuwa anahoma kali lakini hakuna hatari yoyote wote wawili Dr. na mgonjwa wanatumia neno linaloonyesha kuwa kuna kitu kimoja kibaya yaani kitu fulani si kizuri swali unalotakiwa ujibu ni neno gani wanalitumia watu wawili tafadhali liandike neno hilo aber meine baine meine baine sind zo so schwer nun zie haben eine grippe ah das is nich zo so slim basi natumaini umekwisha yaandika maneno yote sasa hebu nikwambie herufi zipi uzitie alama ili kuling'amua hilo neno linalotafutwa kwanza tumetafuta muundo wa heshima wa kumsemesha mtu huu unaitwa z wewe tafadhali weka alama katika herufi ya kwanza ya neno za pili tumeitafuta kazi anayoifanya andreas ili kuchuma pesa za kumsaidia kwa maisha yake andreas anafanya kazi ya mpokezi yani portier mpokeziportiertofadhali sasa tia alama katika herufi ya pili ya neno portier. portier ich glaube sie sind der portier tatu tumetafuta neno la kiwakilishi cha kuuliza swali interrogative pronoun, vas. Nini? sasa itiya alama herufu ya kwanza ya neno nenoas den student oder portier tumekuwa tukilitafuta neno la kijerumani linalomaanisha sauti maana ya sauti kwa kijerumani ni t basi sasa itia alama herufu ya tatu katika neno hilo Stimme. Und ihre zweite Stimme? Tano, tu mjiwa Berlin. Nasasa it lama pili, ya nenohilo. Berlin. Berlin, er wohnt in Berlin. Namuisho, tumekua mekua, neno, zo, sana. basisasa zitia alama herufi zote mbili zo. das ist nicht zo so shlim basi natumaini msikilizaji umekwisha kulingʼamua neno linalotafutwa neno lenyewe ni zoviz ni neno analopenda sana kulitumia x hulitumia kila anapopata nafasi ya kufanya hivyo maana yake ni kama kusema tangu hapo au kwa kila hali mara nyingine huwa na maana kwa nini isiwe hivyo na hulitumia pia kama neno lake la kichawi basi mpaka mara ijayo tutakapokutana katika somo la pili auf mlikuwa mkisikiliza <coughs> deutch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald mese kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe munich