Doch, wenn du dich auf die Funze und die Rumänen verliehst, Deutsch bei der deutschen Welle. Tunaoletia nennst dich auf die Deutsch. Warum nicht? Liebe Hörerinnen und Hörer. Was ist denn los? leo tunaaletea somo la tatu kutoka mfululizo wa pili wa mafunzo ya kijerumani kwa redio somo la leo linaitwa iko katikati ya mji deslit e central utakumbuka katika kipindi kilichopita namna andreas alivyokuwa akiwasaidia wageni wa hoteli waliokuwa wakimuuliza masuali mbalimbali kwa mfano mgeni mmoja alitaka kupiga simu ein telefon Aber natürlich kann ich mal andreas alijitolea kuwahudumia pia wageni wengine sikiliza sasa mtu husema nini wakati anapotaka kumsaidia mtu mwingine kann ich ihnen helfen was kann ich für furzi tun usiku wa leo andreas anajikuta amekabiliwa na hali ngumu kidogo katika mapokezi ya hoteli amefika bwana mmoja akifuatana na mkewe wageni hao hawajasikilizana bado juu ya kile wakitakacho sikilizeni sasa sehemu ya kwanza ya mazungumzo hayo swali unalotakiwa ujibu ni andreas anawapa shauri gani es tut mir zehr leid abar wir haben kain simma mehr frein oh, Das ist schon das dritte Hotel. Ich rufe gern für Sie das Karlshotel an. Das liegt sehr zentral. Ich weiß. Da waren wir schon. Da ist es zu laut. Und das Hotel Quelle? Waren Sie da schon? Ja. Da ist es zu teuer. Immer bist du unzufrieden. Unzufrieden, unzufrieden, unzufrieden. Los, still. <laughs> ndiyo maana andreas anawashauri washauri simu hoteli nyingine hebu tuyasikilize mazungumzo hayo tena kwa makini zaidi kwanza lakini andreas anawaambia ah, nasikitika sana oh, andreas anasikitika kuwa vyumba vyote vimejaa bwana yuli anasema amevunjwa moyo kwa sababu hiyo ni hoteli ya tatu wanapojaribu kupata chumba anasema haiwezekani hii ni hoteli ya tatu tunayojaribu oh tunayojaribua das ist schon das drite hotelakiwa ni mpole sana kama ilivyo desturi ya mpokezi wa hoteli andreas anawaambia ningependa kupiga simu kuaulizeni katika karls karls hotel ich rufe gern für Sie das karls hotel an ili kuwapa moyo wageni hao wawili andreas anawaambia kuwa hoteli hiyo iko katikati kati ya mji das mjihayo wanaojua wenyewe wageni hao kwa sababu walikwisha kwenda katika hoteli hiyo lakini huyo bibi alilalamika kwamba huko kuna makelele laut. Da laut. Andreas anaendelea kuuliza iwapo walikwisha kwenda katika hotel wele anawauliza huko mmekwisha kwendaarnzi da shon na hoteli hii pia haikupendwa na bibi huyo anayesema kuwa hiyo ni ghali mnodis da asut mume wa bibi huyo sasa ameanza kukereka na anamlaumu mkewe kuwa maisha haridhiki Bistu na huu ni wakati mzuri sana kwa x kuingilia kati x anayerudia lawama hiyo kwa kejeli unsufrieden, unsufrieden, unsufrieden. hapo andreas anajikuta katika shida akizungukwa na bwana nabibi wanaogombana na x mwenye kufanya utani wake andreas x akimwambia unyamazi sei bloß still Andreas Anandelea kusaidia buana huyo na mkewe kwa kuashauri wayapigie simu malazi wageni pension Swali unalotakiwa ojibu sasa ni G. Andreas anaona iko kasorogani ndogo e wapo watakwenda katika malazi hayo Ich kann auch eine Pension anrufen die Pension König Und wie ist die sehr ruhig aber nicht so zentral. Egal. Bitte rufen Sie da mal an. Moment mal. Wie kommen wir denn da hin? Ich kann ein Taxi für Sie bestellen. Und der Bus Nummer 40 fährt dahin. Der hält ganz in der Nähe. Na gut. Hm. Dann rufe ich jetzt mal da an. lakini kasoro yake ni kuwa hayako katikati ya mji hebu tuisikilize kwa makini zaidi sehemu ya pili ya mazungumzo hayo andreas anashauri wayapigia simu malazia wageni pension pension crnish akisema naweza kuyapiga simu malazia wageni pension rnish ich kann auch eine pension anrufen die pension ni huyo bibi angependa kujua hapo pahali pako vipi andreas anapaeleza kama hivi kimya sana lakini si katikati ya mji zehr ruhig aber nicht zo so central hayo haya mgrasi huyo bwana kwake yeye ni mamoja egal anamwomba andreas apige simu huko egal. Bitte rufen Sie da mal an. Lekini kewe angependa kujua pahali hapo pako wapi? Anasema, hebu ngoja. huko? Moment mal. Wie kommen wir denn dahin? Andreas anaambia kuwa anaweza kuagizea taxi. Ich kann ein Taxi für sie bestellen. Njia gini ni huko kwa basi. bus wambia, na basi n4 linafika huko bus 40 fährt dahin. andreas anaongeza kusema kuwa basi hilo linasimama karibu sana na malazi ya wageni anasema kituo cha basi kiko karibu sana na hapo der der ganz in der Nähe. Sasa yule bibi anavutiwa na shauri la andreas andreas kwa hivyo anayapiga simu malazi ya wageni wakati andreas anapiga simu hebu sisi tuitumie nafasi hiyo kuelezea machache juu ya muundo wa kitendo na matumizi ya kidhihirishi kwanza tungependa kurejea kwa ufupi yale tuliyoyaeleza katika mfululizo wa kwanza kuhusu vitendo muundo wa kimsingi wa vitendo yani kitenzi jina jia humalizika kwa kwawa mfano kitendo Ligen. Ligen. vitendo katika kijerumani huwa na vimalizikio pale pasipotumiwa muundo wa kitenzi jina basi nafasi ya kimalizikio n huchukuliwa na kimalizikio kingine katika hali ya mtu watatu kwenye umoja third person singular kimalizikio ni t Ligt. das hotel niie viko vitendo vya aina maalum katika kijerumani leo umesikia vitendo viwili kama hivyo fahren na halten faen farn halten halten vitendo vya aina hii huwa na umlaut katika miundo miwili katika hali ya mtu wa pili na mtu wa tatu kwenye umoja A, E. sikilizeni mifano miwili katika mtu watatu kwenye umoja umojaarn der bus0 fhrt dahin halten der helt ganz in der nähe pili tungependa kueleza machache juu ya matumizi ya kidhihirishi kwa mfano kidhihirishirtil kinaweza kutumiwa pia kama kiwakilishi pronoun kidhihirishi hakibadili muundo wake ubaki vilevile d basi sikiliza tena mifano tuliotoa tunaanza na kidhihirishi chenye hali ya kiume masculine article der, die, der, Bus? der Bus 40 fährt dahin Der hält ganz in der Nähe. Nasasa, kede Rishi hali haliya kike? Feminine article. Die. Die Pension. Ich kann auch eine Pension anrufen. Die Pension König. Und wie ist die? Namushoe kede Rishi chenye hali isyokuwa yakiume? Wala kike? Neuter article das das Hotel ich rufe gern das Karls Hotel an das liegt sehr zentral Tuki maliza kipindi sikilizeni tena mifano meweili yemazungumzo tuli owaleta ya. E é bonito o que ele lê em um curto-livro. Guten Abend. Guten Abend. Wir suchen ein Zimmer. Oh, es tut mir sehr leid, aber wir haben kein Zimmer mehr frei. Oh nein. Das ist schon das dritte Hotel. Ich rufe gern für Sie das Karlshotel an. Das liegt sehr zentral. Ich weiß, da waren wir schon. Da ist es zu laut. Und das Hotel Quelle? Waren Sie da schon? Ja, da ist es zu teuer. Immer bist du unzufrieden. Unzufrieden, unzufrieden, unzufrieden. Sei bloß still. Ich kann auch eine Pension anrufen. Die Pension König. Und wie ist die? Sehr ruhig. Aber nicht so zentral. Egal. Bitte rufen Sie da mal an. Moment mal. Wie kommen wir denn dahin? Ich kann ein Taxi für Sie bestellen. Und der Bus Nummer 40 fährt dahin. Der hält ganz in der Nähe. Na gut. Dann rufe ich jetzt mal da an. basi hayo ni yote kwa leo hadi pale tutakapokutana tena katika somo la nne ninawaga nyote kwaherini m nhtaafdhmlikuwa mkiskilizachvarum nicht mafunzo ya lugha kwa njia yaredio yaliyoandikwa nahera kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini munich