Wenn du auf die Pendicher-Ud-Funse-Ud-Rumanisch sprichst, lernst du Deutsch bei der deutschen Welle. Du nennst die ud rumanisch Deutsch. Warum nicht? Liebe Hörerinnen und Hörer. Was ist kutoka mfululizo wa pili wa mafunzo ya kijerumani kwa redio leo tunawaletea somo la nne liitwalo wakorofi unmuglish huenda msikilizaji utawakumbuka yule bwana na mkewe kutoka kipindi kilichopita uliosaidiwa na andreas wakati wakitafuta chumba cha hoteli kwa vile hotel europa ilikuwa imejaa kwanza andreas aliwashauri simu karls karls hotel hotel kwa sababu ilikuwa ya mji für Sie das karls hotel an. das an liegt sehr zentral. lakini hoteli hiyo ilikuwa haijamfurahisha yule bibi kwa sababu ilikuwa pahali penye makelele mno ndiyo maana andreas aliwashauri awapige simu katika malazi ya wageni yaliyoko pahali pasipo na makelele angalie namna kinavotumiwa kidhihirishi bila jina naun ich kann auch eine pension anrufen die pension könig und wie ist die sehr ruhig sasa andreas amefurahi kuwa amemaliza kazi zake katika hotel europa kwa siku ile andreas amekwisha livaa ovakoti lake kwa safari ya kuenda nyumbani alipotokea frau meneja wa hoteli Wir müssen also sekundieren, was uns Andreas nach Frau Berger. So, Ali, unalotaki wo legi buni? Je, Frau Berger, anamuli zennini Andreas. Hallo, Herr Schäfer. Guten Abend, Frau Berger. Na, haben Sie Probleme? Nein. Wieso? Sie sehen nicht gerade zufrieden aus. Wer? Ich? Ja, Sie. Wer denn sonst? Ich nicht. Also, Sie Bauchredner, erzählen Sie mal. Frau Berger, Anna Andreas, Kamana Matatizo. Na, haben Sie Probleme? Andreas, Anamjibu, Frau Berger, Kofupi, Wese Canavio, Akimombia, Sio, Quanini. Na, haben Sie Probleme? <laughs> frau bergar analijibu swali la andreas kwa kumwambia kwamba anaonekana kama hakuridhishwa ana mwambia unaonekana kama hukuridhishwa na kitu kituzie zehen nicht gerade zufrieden aus kana kwamba hakufahamu nani aliyekusudiwa andreas anauliza nani Wer? Ich? kwa kuwa frau berger hazungumzi na mtu mwingine isipokuwa andreas ni wazi kwamba frau berga anamuliza nani mwingine basi pia ni wazi kwamba x alikuwa akingojea nafasi kama hii ili apate kuingilia kati hapo anatilia mkazo kuwa yeye sie aliyemaanishwa mimi frauberga anahisi kwamba kuna jambo lililotokea katika hotel europa ndiyo maana anamtaka andreas ampe maelezo wakati huo huo hasa kumchokoza andreas kwamba anaweza kuitumia sauti yake ya pili anamwambia haya wewe fundi wa kusemea tumboni —ventriloquist nieleze shida zako also, see, ijapo kuwa andreas amechoka akiona hamu ya kwenda nyumbani anamweleza ule mkutano wake na yule bwana na mkewe x anaingilia kati akisema kuwa huyo bwana na mkewe walikuwa wakorofi unmglish yani kisichowezekana hapo fraubergar anamwonya kuwa si vizuri kuwafikiria vibaya wageni gester akishadidia kuwa siku zote katika biashara mteja Der Kunde ist König. Also, heute war ein Ehepaar da. Er war unglücklich und sie war unzufrieden. Unmöglich. Möglich. Na, na, so können Sie doch nicht über Gäste sprechen. Das ist doch unhöflich. Hm, Sie haben ja recht. Komm, Ex. Wir gehen nach Hause. Ach, Ihre Stimme hat einen Namen? Sowieso. Na gut. Aber Sie wissen ja, der Kunde ist König. Ich bin der König. <laughs> Nein, du bist die Königin. Yeah. umeweza kusikia yale andreas aliyosema juu ya bwana huyo na mkewe andreas amesema kuwa huyo bwana alikuwa hana furaha na mkewe alikuwa hajaridhika hebu sasa yasikilize mazungumzo hayo kwa makini zaidi kwanza andreas anasimulia juu ya bwana na mkewe epa anasema basi leo alikuja bwana mmoja na mkewe also, hte war ein ehepaar da andreas alisema kuwa bwana huyo alionekana kama mtu asiye na furaha unglklish na mkewe kama mtu asiye ridhika unsufriden er war unglcklich und sie war unzufrieden x aliwaeleza watu hao wawili bide kama wa aliposema wakorofi wote wawili wakorofi unmöglich beide unmöglich hapo naye frau berger anaingilia kati kwa mzaha akisema sivyo hivyo wageni huwezi kuwaita hivyo nana zo na, so können zie doch nicht über gaste sprechen kabisa haja kosea frau berga anaposema hayo na hata andreas inambidi akubaliane naye anaposema sawa haben ya recht inaonyesha kuwa andreas amechoka sana kwa sababu alimsemesha x bila kujali kama fraubaga alikuwepo hapo lakini fraubega anaendelea kumfanya mzaha kwa kumwambia ala sauti yako ya tumboni ina jina ah. Ihre hat einen namen. kwa kuwa ex alihisi kwamba kakusudiwa yeye anajibu moja kwa moja akitumia neno lake la kizimwi tokea hapo zovizou ikimaanisha pia bila shaka ovio akiwa ni meneja wa hoteli frau bergar anakumbusha kuwa mteja Nimfalme. huu ukiwa ni msemo wenye maana kuwa mteja au mnunuzi lazima apewe huduma za hali ya juu kabisa frau berger anasema lakini unajua mteja ni mfalme aber zi wissen ya ja, der kunde ist könig x akihisi kuwa kakusudiwa yeye anasema mfalme ni mimi Deakuni. lakini andreas naye akiwa katika hali ya kufanya mzaha anamwambia x sio wewe ni malkia rnign na x anafurahi sana kusikia maneno hayo lakini hebu sasa tuape mifano miwili kuhusu uundaji wa maneno katika kijerumani hebu tuanze na namna ya kuunda vivumishi vya sifa adjectives kutoridhika kutofurahi isiyo kuwa na heshima unsufriden unglklich unhöflich vivumishi vya sifa hivi vina kiambishia wali kiambishi awali hiki hutumiwa kukipa maana ya kinyume kivumishi cha sifa yaani maana ya asilia hupinduliwa basi hebu sasa sikiliza kivumishi cha sifa katika muundo wa asilia na kupinduliwa maana yake baada ya kupachikwa kiambishi awali u na sasa tuyageukie majina nns majina mengine yenye maana ya watu huongezewa kiambishi tamatisuf n kwa njia hii jina lenye hali ya kiume hugeuzwa katika hali ya kike katika kifungu cha maneno mteja ni mfalme anatajwa mfalme akiwa ni mwanamme ai na andreas anamkumbusha x kwamba yeye ni malkia yani kinyume cha mfalme ii watu wengi na hasa wanawake wenyewe wanashikilia kuwa lazima utumike muundo wa hali ya kike wakati wanapokusudiwa wanawake wenyewe ndio maana mwanamke haulizwi ikiwa yeye ni student bali kama yeye ni studentin Sindzi student Nein, ich bin studentin muundo wa plural wa majina yenye kiambishi tamati suffix in ni inen. Die Studentinnen, die Studentinnen, die Hörerinnen, die Hörerinnen. Liebe Hörerinnen und Hörer, na kwa kumaliza kipindi cha leo hebu sikilizeni tena mifano hiyo miwili juu ya uundaji wa vivumishi vya sifa adjectives na majina tafadhalini sikilizeni kwa makini Schäfer. Guten Abend, Frau Berger. Na, haben Sie Probleme? Nein. <laughs> Wieso? Sie sehen nicht gerade zufrieden aus. Wer? Ich? Ja, Sie. Wer denn sonst? Ich nicht. Also, Sie Bauchredner, erzählen Sie mal. Andreas an Elisea, Jueulebuana nam namkewe lakini anakumbuschwa kua mteja, daima ahodomiwe also, heute war ein Ehepaar da. Er war unglücklich und sie war unzufrieden. Unmöglich. Beide unmöglich. Na, na, so können Sie doch nicht über Gäste sprechen. Das ist doch unhöflich. Sie haben ja recht. Komm, Ex, wir gehen nach Hause. Ach, Ihre Stimme hat einen Namen? Sowieso. Na gut, aber Sie wissen ja, der Kunde ist König. Ich bin der König. <laughs> Nein, du bist die Königin. Die Hörerin ist Königin. Auf Wiederhören. Deutsch. warum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe mjini munich