kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lernt deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht liebe hrerinnen und hrer kutoka mfululizo wetu wa pili wa mafunzo ya kijerumani kwa redio tunaaletea somo la tano litwalo basi haliwezi kuwa na haibainbus kando nisharmanin katika kipindi kilichopita mliweza kusikiliza mifano miwili juu ya uundaji wa maneno katika kijerumani kwa kutumiwa kiambishi awali hupinduliwa maana ya asilia ya neno kwa mfano ko furahi yai gllih huwa ungllih yani isiyokuwa na furaha andreas aliwaeleza wageni wawili katika hotel europa bwana mmoja na mkewe kama hivi ifuatavyo yeye bwana alikuwa hana furaha na yeye bibi alikuwa hajaridhika er Si majina yenye kumaanisha watu hubadilika kutoka hali ya asilia ya kiume na kuwa katika muundo wa hali ya kike kwa kuongezwa kiambishi tamati suffix mfano yani mfalme hugeuka kernigin, yani malkia hebusikiliza sehemu kutoka mazungumzo kati ya x na andreas ich bin Nein, du katika kipindi cha leo tutawapa maelezo juu ya viwakilishi R, yeye mwanamme Z, yeye mwanamke na s mtu watatu katika umoja kwa hali isiyo ya kiume wala ya kike tutazingatia iwapo viwakilishi hivi hutumiwa kwa majina yenye hali ya kiume ya kike kwa hali isiyokuwa ya kike wala ya kiume kwa binadamu au kwa vitu pia tutajiuliza kama viko vitu vinavyopatana kama kwa mfano basi haliwezi kuwa na haiba maelezo hayo yote tutayafanya kwa njia ya kucheza mchezo basi sikiliza vyema mifano mbalimbali mbali ya mazungumzo na uhakikishe kuwa umefahamu vyema maelezo yanayotolewa andreas na x wako nyumbani kwa andreas x anamshawishi andreas acheze naye spiel ambao ni rahisi rahisin hebu sasa tusikilize mfano wa kwanza Andreas, machen wir ein Spiel? Ach, oh, X, ich bin so müde. Aber es ist ganz einfach. <coughs> na gut. Hatimai, Andreas, anamkubalia X, na hapo hapo, unanza wa kwanza wakuagulia. Je, anaita futwa ninani? Mwanamme au mwanamke? Rate. er ist arst wer er mm, in man richtig x anamwambia andreas ajaribu kuagulia anamwambia basi agulia alzo rate andreas anaagulia kuwa mtu anayetafutwa ni mwaname X, anasema kuwa jawabu la andreas ni sawa Richtig. na kwa nini ni sawa hebu sikiliza tena namna x anavyouliza is s kiwakilishi ea hutumiwa kwa jina naun lenye muundu wa kiume huweza kuwa kitu au mtu na kwa kuwa kitu hakiwezi kuwa daktari mwenye kutafutwa anaweza tu kuwa mwanamume ndiyo maana andreas kajibu sawa sawa na sasa htusikilize mchezo wa pili wa kuagulia maneno ni nani mwenye haiba kwanza andreas anakosea kujibu kwa kuwa huu ni mchezo kwa hivyo anaweza kukosea swali unalotakiwa ujibu ni x Anatoa Hodiagani Kuadiawabula Andreas Lena Makosa. Falsch. Also, rate. Er ist charmant. Ein Bus. Falsch. Ein Bus kann doch nicht charmant sein. Okay, okay. Ein Mann. Richtig. andreas aanaona amekutana tena na kiwakilishi e kwa kuwa X anazidi kukanganya mambo anasema basi bus bila shaka andreas anajua mwenyewe kuwa kitu hakiwezi kuona haiba ndio maana anatazamia kuwa atamwambia kuwa amefanya kosa Fight hapo hapo x anayetoa hoja ile aliyekuwa akiitazamia andreas basi haliwezi kuwa na haiba ain bus kan doch nicht shamant zain na sasa tuusikilize mchezo watatu wa kuagulia nani ni mrembo basi hebu agulieni wenyewe wasikilizaji also, rate. sie ist schick. eine frau? falsch. wieso? eine frau kann doch schick sein. ja. aber rate weiter. eine flasche. also wirklich nicht. Hm. vielleicht. Hm. eine französin. richtig. Andreas, na jibu lake halijakosea hata hivyo x anafikiria kitu kingine ndio maana halikubali jibu hilo la andreas x anamwambia aagulie tena Aba, andreas anaagulia kuwa neno linalotafutwa ni chupa na baada ya kuona kuwa halifai anampa x jibu analolitaka mwanamke wa kifaransa ana franssin na sasa tuusikilize mchezo wa nne wa kuagulia maneno nini kinavutia suali unalotakiwa ujibu ni je kiwakilishi s kinaweza kuelezea nini kwa nini andreas halikubali jibu la x <coughs> Also, rate. Es ist interessant. Ein Spiel. Falsch. Ein Buch. Falsch. Warum? Ein Buch kann doch interessant sein? Ja, aber ich meine etwas anderes. Ein Ehepaar. Falsch. Dann weiß ich es nicht. Ein Hotel. Nein, ein Hotel kann nicht interessant sein. Doch. Menschen im Hotel können interessant sein. Hotel Nein, jetzt bin ich dran andreas alikuwa anatarajiwa aagulie kwamba hoteli inaweza ikavutia hata hivyo hafikiri kuwa jibu hilo ni sawa na angependa kujibu vizuri zaidi kwa vile anasomea uandishi wa habari hafikiri kwamba unaweza kusema kuwa hoteli inavutia anasema watu katika hoteli wanaweza wakavutia menschen im hotel können interessant zin hebu sikiliza tena mtihani anaotoa ni kinavutia s ist interesant kwanza andreas anataja mchezo kisha anasema kitabu lakini x anafikiria kitu kingine anasema ndiyo lakini natafuta kitu kingine ja aber ich meine etwas anderes andreas anawafikiria mtu na mkewe halafu anasalima amri lakini hakubaliani na x anayefikiri kuwa hoteli inaweza ikavutia nein ein hotel kan nicht interessant zin andreas anamsahihisha x kwa kumwambia kuwa watu katika hoteli wanaweza wakavutia menschen im hotel können interessant sein andreas hataki kuendelea na mchezo huo ndiyo maana anasema sasa ni zamu yangu und yetst bin ich dran sasa sikilizeni mchezo wa mwisho wa kuagulia kumbukeni kuwa andreas anataka kumtania ex. Also, rate. Er ist unhöflich. Kenn ich nicht. Er ist neugierig. Kenn ich nicht. Er ist unsichtbar. Kenn ich nicht. Sie ist unsichtbar. Was denn? Er oder sie? Ich frage dich, er oder sie oder es ist unsichtbar. Das weiß ich nicht. Bistu ein kobold nb oda nee angeweza kutambua kitambo kuwa anayetafutwa mchezoni ni yeye mwenyewe andreas anamkanganya x makusudi x ni kijizimwi lakini yeye mwenyewe hajui ikiwa kijizimwi ni mwanamme au mwanamke hebu sikilizeni tena kwa makini andreas anauaza mchezo wa kuagulia kwa kusema kwamba yule anayetafutwa ni mwanamme mwanamume anasema yeye hana heshima ist anafanya kana kwamba hafahamu kabisa kile anachomaanisha andreas ndiyo maana anasema simjui andreas anamwambia kuwa huyo anayetafutwa hawezi kuonekana unzitba kwanza anatumia kiwakilishi cha mwanamke feminine pronoun z kisha anatumia kiwakilishi cha mwanamme masculine pronoun a hapo x anamwambia aamue kama ni mwanamme au mwanamke anamwambia sasa huyu ni mwanamme au mwanamke Den, er oder sie. akizidi kukanganya mambo andreas anasema yeye mwanamume au mwanamke au kitu hawezi kuonekana er oder sie oder es ist unzihtba anajibu kwa kukiri kwamba hamjui das weiß ich nicht. X, hajui ikiwa andreas anakusudia kumwita dume au kijizimwijike bis du ain bo oda aine hekse na hivyo ndivyo andreas anavyompenda x awe kwa kuwa kwake ni mamoja yeye ni nani anamfikiria tu kuwa ni rafiki yake mwanamke basi hayo ni yote kwa leo mpaka tutakapokutana tena katika somo la sita ninawaga nyote kuahiriniaudh mlikuwa mkisikiliza deutsch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald mee kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini coln pamoja na taasisi ya yagoe mjini Munich.